• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH)

Status
Không mở trả lời sau này.

toitoi

hình như mấy bản mới này cài các phần mềm giao diện như WA,spb plus,ilaunch dều bị đơ lúc bật màn hình thì phải ?

toitoi

mình down kô dược?up lên hot khác mình nhờ cái!help!thanks rồi mà?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Sau khi up, cài dotnet rồi cài PocketPlus thì màn hình bị đơ lúc vừa bật, remove pocketPlus đi, máy chạy bình thường.
Tác giả ROM xem thử giúp với nhé

hình như mấy bản mới này cài các phần mềm giao diện như WA,spb plus,ilaunch dều bị đơ lúc bật màn hình thì phải ?

Không biết các bạn có cài những soft này lên thẻ không, nhưng các chương trình thường trú khi cài vào thẻ. Bật màn hình lên thường sẽ bị delay khoảng 2-3 giây do phone phải đợi thẻ hoạt động trở lại. Vì vậy nếu cài các chương trình thường trú thì lưu ý các bạn nên cài vào phone hoặc vào RAMDISK nhé :)

@ALL: HOST đang bảo trì nên hiện tại không down được.
Mem nào down rồi rảnh có thể UP len Host khác cho các bạn khác được không?
Mạng nhà mình kém quá

Chỉnh sửa cuối:

netvietcomputer

Mình đã hoàn thành bản

Core 19199 (NEW!!!)
Build 19199.1.0.0 (NEW!!!)
Phiên bản 6.01.02(...)

Cháu cảm ơn chú Quang rất nhiều:)
Xin cảm ơn các bạn:p

Chúc mọi người một năm thành đạt
Con O2 XDAII S cua mình UpRom ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH)
Version 6.01.02(01) nhưng chạy chậm quá bác à

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình sẽ UP bản 6.01.02(CLEAN) trong thời gian sớm nhất để các bạn có thêm lựa chọn.

Bản CLEAN sẽ chỉ tích hợp :
SMS ALERTFIX
Flight Mode
Office (Word và Excel)
NETCF2.0

Loại bỏ :
File Help
Getting Started

Chúc vui vẻ

nguyeno2

Gửi bác DVHA79,

cám ơn bác rất nhiều về nổ lực đã giúp cho anh em có cùng niềm đam mê. mình đã up bản 6.02 dùng rất tốt tuy nhiên bác vui lòng giải thích mình 2 điểm sau:
Xin thay MOD DVHA79 trả lời giúp bạn
1.Zoom SMS : dùng để làm gì? Zoom SMS để hiển thị một nút tin nhắn hoặc cuộc gọi nhỡ thật lớn để bạn dễ dàng thao tác( khi có cuộc gọi nhỡ hoặc tin nhắn mới)
2. Ce Commander 1.04 (Trình duyệt thư mục đa dụng): không tìm thấy và dùng ntn?
Nó tương tự như FILE EXPLORER

Cám ơn

Last edited by a moderator:

dng

Bác cho em hỏi thêm về chức năng của Flight Mode?

Để bật tắt phone mà bạn( đỡ bị quấy về đêm)

Last edited by a moderator:

lvl

Mình sẽ UP bản 6.01.02(CLEAN) trong thời gian sớm nhất để các bạn có thêm lựa chọn.

Bản CLEAN sẽ chỉ tích hợp :
SMS ALERTFIX
Flight Mode
Office (Word và Excel)
NETCF2.0

Loại bỏ :
File Help
Getting Started

Chúc vui vẻ

Cảm ơn dvha79 rất nhiều vì những cống hiến của bạn giúp cho mình (và chắc chắn là nhiều bạn khác nữa) có cơ hội tận dụng hết khả năng chiếc BA!

Mình xin đề nghị dvha79 tạo ROM không có cả Office mobile và NETCF (để tự cài ngoài) được không?

Vì theo mình thì: Có một số bạn không dùng cả bộ Office (có người không cần One Note, có người không cần PowerPoint nhưng có người lại cần, có người lại thích cài SoftMaker Office,...). Còn NETCF thì có người thích 2.0 có người lại thích 3.5 (như mình chỉ thích 3.5 vì mình đang học lập trình .NET cho PPC nên dùng 3.5 có nhiều tính năng hơn - đi tắt đón đầu ấy mà)!

Một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Phiên bản 6.01.02(CLEAN)

Version 6.01.02(CLEAN)

Core 5.2.19199
Build 19199.1.0.0
NoRamDisk and 16MB RamDisk
16MB PagePool

Đặc điểm của ROM 6.01.02(CLEAN)
Tích hợp (Added):
Add Only :
Internet Sharing
SMS Alert fix
Flight Mode
NetCF2.0
Office 6.1 (Word và Excel)
Theme Windows Mobile 6.1
Sound Fix
Fix lỗi xoay màn hình khi chơi video

Loại bỏ (removed) :
Help file trong ROM
Getting Started

Link
[HIDE=""]BA ROM CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH) 16MB PagePool (CLEAN)
Mirror
BA ROM CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH) 16MB PagePool (CLEAN)

BA ROM CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH) 16MB RamDisk 16MB PagePool (CLEAN)
Mirror
BA ROM CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH) 16MB RamDisk 16MB PagePool (CLEAN)
Login User/Pass : PDAVIET/pdaviet
[/HIDE]

Cũng đã Post ở trang 1
Chúc vui vẻ:p

nidu29

Version 6.01.02(CLEAN)

Core 5.2.19199
Build 19199.1.0.0
NoRamDisk and 16MB RamDisk
16MB PagePool

Đặc điểm của ROM 6.01.02(CLEAN)
Tích hợp (Added):
Add Only :
Internet Sharing
SMS Alert fix
Flight Mode
NetCF2.0
Office 6.1 (Word và Excel)
Theme Windows Mobile 6.1
Sound Fix
Fix lỗi xoay màn hình khi chơi video

Loại bỏ (removed) :
Help file trong ROM
Getting Started

Cũng đã Post ở trang 1
Chúc vui vẻ:p

Xin chúc mừng mod Hà. Cho em hỏi chút là bản rom này dùng tai nghe bluetooth có ngon ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

NBLam

Cảm ơn dvha79 rất nhiều vì những cống hiến của bạn giúp cho mình (và chắc chắn là nhiều bạn khác nữa) có cơ hội tận dụng hết khả năng chiếc BA!

Mình xin đề nghị dvha79 tạo ROM không có cả Office mobile và NETCF (để tự cài ngoài) được không?

Vì theo mình thì: Có một số bạn không dùng cả bộ Office (có người không cần One Note, có người không cần PowerPoint nhưng có người lại cần, có người lại thích cài SoftMaker Office,...). Còn NETCF thì có người thích 2.0 có người lại thích 3.5 (như mình chỉ thích 3.5 vì mình đang học lập trình .NET cho PPC nên dùng 3.5 có nhiều tính năng hơn - đi tắt đón đầu ấy mà)!

Một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều!

Tôi cũng thấy ý kiến này hay đấy nhỉ? Vì tôi vừa thử và có bản portable của Office 6.1, cứ vứt trên thẻ nhớ là chạy nếu cần. Vừa đỡ tốn bộ nhớ vừa đỡ chậm máy. Các bác cooker có thể làm 1 bản ko có NetCF và Office đc ko? =D>=D>=D>

vettau

Bạn cho mình xin cái giao diện bàn phím ở các bản trước được không,mình rất thích dùng Rom Clear và không Ram mỗi tội bản Clr này của bạn lại Clr sạch quá :D
mình copy file cả 2 msi.của bản kia vào mà vẫn không dc.cám ơn nhiều !

Status
Không mở trả lời sau này.