• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH)

Status
Không mở trả lời sau này.

haiphono

Mình không thể vào IE được toàn bị lỗi, không thể vào trang web nào được cả. Mặc dù báo wifi vẫn kết nối đựơc. Có bác nào hướng dẫn cho mình với?

NBLam

Mình không thể vào IE được toàn bị lỗi, không thể vào trang web nào được cả. Mặc dù báo wifi vẫn kết nối đựơc. Có bác nào hướng dẫn cho mình với?

Bạn thử vào Settings / Connections / Connections / Advanced / Select Network và đổi cái My Network thành My ISP và cái My ISP thành My Network rồi ok hết xem có được ko. Hình như tôi cũng bị thế 1 lần và chữa bằng cách này. Confirm kết quả để pà kon biết nhé. Thanks.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Sắp sửa sẽ có 2 phiên bản (02) với giao diện màu đỏ chót kỷ niệm năm con chuột do VIP TaQuangDuc thiết kế và (03) với giao diện Vista mới được VIP Phuonglev đưa lên. Trong bản (03) này do kích thước ROM bị giới hạn nên mình không thể tích hợp hết được vào ROM nên sau khi UP các bạn cài nốt file cab cho đồng bộ nhé.
Do modem nhà mình mấy bữa nay bị trục trặc nên không thể up lên cho mọi người được, thông cảm nhé. :p
Cảm ơn VIP TaQuangDuc và VIP Phuonglev nhiều :)

nidu29

mong đợi bản rom tiếp theo các mod dvha79 cải thiện được tốc độ và fix được lỗi còn về giao diện thì có thể cài ngoài được. Vẫn chờ bản rom 6.01 ra được 1 bản thật sự hoàn hảo, xin cảm ơn các mod, KTV...

haiphono

Bạn thử vào Settings / Connections / Connections / Advanced / Select Network và đổi cái My Network thành My ISP và cái My ISP thành My Network rồi ok hết xem có được ko. Hình như tôi cũng bị thế 1 lần và chữa bằng cách này. Confirm kết quả để pà kon biết nhé. Thanks.
Ok, mình sẽ làm theo như bác NBLAM hướng dẫn.Nếu có kết quả sẽ báo bà con biết.

NBLam

Sắp sửa sẽ có 2 phiên bản (02) với giao diện màu đỏ chót kỷ niệm năm con chuột do VIP TaQuangDuc thiết kế và (03) với giao diện Vista mới được VIP Phuonglev đưa lên. Trong bản (03) này do kích thước ROM bị giới hạn nên mình không thể tích hợp hết được vào ROM nên sau khi UP các bạn cài nốt file cab cho đồng bộ nhé.
Do modem nhà mình mấy bữa nay bị trục trặc nên không thể up lên cho mọi người được, thông cảm nhé. :p

Tuyệt tuyệt, lại sắp có ROM mới để up rồi. Nhưng mà bác pvha ơi, bác có thể extract 2 cái giao diện (theo tôi hiểu là theme) đó ra để mọi người có thể cài 1 ROM mà có thể thay đổi cả 2 giao diện được ko (tham quá, nhưng thế thì hiệu quả hơn chứ nhỉ :D). Các bác nghĩ sao?

Nữa, ngoài giao diện thì 2 ROM mới này có gì khác nhau, và có gì cải tiến từ các ROM trước bác nhỉ?

phuonglev

Thảo nào mấy hôm nay thấy anh lặn mất tăm. Tuyệt!!!!!!!!!!!!!

hoctro89xxx

Cái này theo mình suy đoán thôi nhé!
PDA cũng hoạt động giống như 1 cái laptop dùng windows. Vì thế khi nguồn cung cấp không đủ, nó cũng hoạt động củ chuối hệt như 1 cái laptop sắp hết pin. Pin của bạn dùng lâu rồi, giống 1 cục pin laptop, thậm chí còn kém hơn cả pin laptop cũ, nó cũng chai đi, dòng cấp không đủ, mặc dù báo còn 50% vì thế mà PDA cũng theo đó mà lủng củng (đặc biệt WM6 tốn khá nhiều pin vì đồ họa vượt trội)
muốn biết thật hay không thì up 2003 lên dùng 1 tuần là thấy ngay!
cheers

Cám ơn bác đã hướng dẫn, trước em dùng WM2003 dùng máy tốt vì pin báo 5% vẫn nghe gọi ngon. Đã thử lại thì WM2003 dùng vẫn tốt với pin <50%.
Mà WM6.0 cũng bị.
Chắc phải từ biệt đỉnh cao đồ họa và tốc độ thôi các bác ạ. Thấy các bác ra bản mới ầm ầm mà em thèm quá.:((

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Phiên bản 6.01.02(02)

Đã hoàn thành xong bản ROM CE OS 5.2.19199 Build 19199.1.0.0 PV DVH
Phiên bản 6.01.02(02) với giao diện vô cùng rực rỡ do VIP TaQuangDuc thiết kế

Đặc điểm của bản ROM
Core 5.2.19199
Build 19199.1.0.0
NoRamDisk and 16MB RamDisk
16MB PagePool

Link
[HIDE=""]5.2.19199 (Build 19199.1.1.0 PV DVH) (02) 16MB PagePool
5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH) (02) 16MB RamDisk 16MB PagePool
Login User/Pass : PDAVIET/pdaviet
[/HIDE]

Cảm ơn VIP TaQuangDuc nhé! Sớm lo xong việc nhà và quay lại với mọi người nhé :)
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ :)
Đã post ở trang 1

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Phiên bản 6.01.02(03)

NEW NEW NEW ROM CE OS 5.2.19199 Build 19199.1.0.0 PV DVH
Phiên bản 6.01.02(03) giao diện Vista tích hợp từ Poorlyduck bên xda-developers, link do VIP Phuonglev post

Đặc điểm của bản ROM
Core 5.2.19199
Build 19199.1.0.0
NoRamDisk and 16MB RamDisk
16MB PagePool

Link
[HIDE=""]5.2.19199 (Build 19199.1.1.0 PV DVH) (03) 16MB PagePool
5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH) (03) 16MB RamDisk 16MB PagePool
Vista HTC apps for BA.rar
Login User/Pass : PDAVIET/pdaviet
[/HIDE]
Để thưởng thức toàn bộ giao diện Vista thì sau khi UP các bạn hãy cài thêm các soft trong tập tin đính kèm nhé.
+ Vista AudioManager for BA.cab (Giao diện VISTA đã sửa dành cho BA)
+ Vista Cube.cab (Touch Cube giao diện Vista)
+ Vista HTC Home.v2_1_1005722_with plugin for BA.cab (HTC Home giao diện Vista đã sửa dành cho BA tích hợp Windows MediaPlayer và HTC Audio Manager Plugins)
+ Vista Dialer.cab (bàn phím giao diện Vista - Cái này có thể cài hoặc không tùy bạn vì mình đã chế màu dial gốc giống với màu giao diện Vista rồi. Cài thêm có thể sẽ đẹp hơn nhưng sẽ chậm hơn nên tùy các bạn )

Chúc mọi người vui vẻ nhé
Làm ROM nhiều nên đầu óc rối bời vì thế đừng vì chê nhiều nhé :(
Có gì góp ý nhỏ thôi :p

Đã post ở trang 1

Chỉnh sửa cuối:

tuana

Bác Hà thật tuyệt vời,Các BOX khác vắng như chùa Bà đanh, nhưng riêng BOX BA vẫn còn xôi động.cài xong được giao diện Vista khá hoàn chỉnh.Vô cùng Cảm ơn bác nhiều nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

sonvtus

Bạn dvha79 cho mình hỏi một tý nhé, bản rom "16MB PagePool" va bản rom "16MB RamDisk 16MB PagePool" có gì khác nhau không vậy? xin cám ơn trước!

Tuan1412

Bạn dvha79 cho mình hỏi một tý nhé, bản rom "16MB PagePool" va bản rom "16MB RamDisk 16MB PagePool" có gì khác nhau không vậy? xin cám ơn trước!
\

Khái niệm PagePool và RamDisk đã đc giải thích rất rõ ràng rồi mà,bạn chịu khó đọc lại bài rồi hãy hỏi sẽ thấy đc sự khác nhau thôi mà

Status
Không mở trả lời sau này.