• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH)

Status
Không mở trả lời sau này.

TaQuangDuc

Đã hoàn thành xong bản ROM CE OS 5.2.19199 Build 19199.1.0.0 PV DVH
Phiên bản 6.01.02(02) với giao diện vô cùng rực rỡ do VIP TaQuangDuc thiết kế
Cảm ơn VIP TaQuangDuc nhé! Sớm lo xong việc nhà và quay lại với mọi người nhé :)
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ :)

Cảm ơn anh Hà, cảm ơn mọi người, hy vọng đóng góp nho nhỏ của mình sẽ cho mọi người cái nhìn đẹp hơn với BA.
Mình xin phép chia tay BA Room 1 thời gian. Chúc BA Room cũng như PDAViet luôn lớn mạnh, đoàn kết và vui vẻ.
Chúc Room này muôn có ROM mới và đẹp mắt.
Thân!

thangbinh

NEW NEW NEW ROM CE OS 5.2.19199 Build 19199.1.0.0 PV DVH
Phiên bản 6.01.02(03) giao diện Vista tích hợp từ Poorlyduck bên xda-developers, link do VIP Phuonglev post

Đặc điểm của bản ROM
Core 5.2.19199
Build 19199.1.0.0
NoRamDisk and 16MB RamDisk
16MB PagePool

hãy nhấn vào nút để thank dvha79

làm quả mirror :

Mã:
http://rapidshare.com/files/94488525/BA_ROM_CE_OS_5.2.19199__Build_19199.1.0.0_PV_DVH__16MB_PP__03_.rar
http://rapidshare.com/files/94488979/BA_ROM_CE_OS_5.2.19199__Build_19199.1.0.0_PV_DVH__16MB_RAM_16MB_PP__03_.rar
http://rapidshare.com/files/94488736/Vista_HTC_apps__for_BA.rar

Last edited by a moderator:

thangbinh

Đã hoàn thành xong bản ROM CE OS 5.2.19199 Build 19199.1.0.0 PV DVH
Phiên bản 6.01.02(02) với giao diện vô cùng rực rỡ do VIP TaQuangDuc thiết kế

Đặc điểm của bản ROM
Core 5.2.19199
Build 19199.1.0.0
NoRamDisk and 16MB RamDisk
16MB PagePool

mạng phép làm thêm mirror cho rom này luôn

các bạn hãy nhấn vào đây để thank cho người khổ công cook rom cho chúng ta nè :

Mã:
http://rapidshare.com/files/94490898/BA_ROM_CE_OS_5.2.19199__Build_19199.1.0.0_PV_DVH__16MB_PP__02_.rar
http://rapidshare.com/files/94490892/BA_ROM_CE_OS_5.2.19199__Build_19199.1.0.0_PV_DVH__16MB_RAM_16MB_PP__02_.rar

Last edited by a moderator:

NBLam

Ui, cả ROM mới đều trông tuyệt quá, nhưng tôi sẽ thử cái Vista trước vì trông "mới" quá :D Nhưng bác dvha ơi, có thể có ROM Vista không có cả NetCF và Office không nhỉ? Cảm ơn bác nhiều lắm. Đang uprom, sẽ comment ngay sau khi chạy thử một lúc nhé :D

sonvtus

Mình đã cài vista rồi, mọi cái đều tuyệt vời, không thể chê vào đâu đc, cám ơn bạn dvha nhiều. Nhưng có một lỗi mà mình thấy các bản rom win 6. đều bị đó là khi off phone đi thì không thể nào mở lại được ngoại trừ soft reset, lỗi đó không thể khắc phục được phải không bạn?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đúng vậy lôi này là do phần cứng của BA không hoàn toàn thích ứng với WM5,6 và 6.1 bạn à. Do chỉ có ROM 2003SE Chính hãng cho nó, còn WM5,6 và 6.1 là port từ dòng khác mới hơn sang cho BA. Vậy cũng là tốt lắm rồi.
Ngày trước mình dùng ghét nhất là khi reset hay treo máy đều mất hết dữ liệu hệ thống, còn giờ thì thoải mái :)

haiphono

Mình đã up bản ROM này chạy rất ngon, rất nhanh. Nhưng nghiệt một nỗi là khi mình Restore lại contact và message thì máy chạy chậm cực kỳ luôn. Hơn nữa nó lại kg nhận ra conservation.Chậm hết chỗ chê luôn, mà mình đã HR 2 lần rồi, nó cũng bị thế. Mình Restore bằng SPB Backup. Bản rom trước của bác Hoangdat_VT không thấy bị thế này.XIN bác tác giả ROM hướng dẫn với.

TaQuangDuc

Mình đã up bản ROM này chạy rất ngon, rất nhanh. Nhưng nghiệt một nỗi là khi mình Restore lại contact và message thì máy chạy chậm cực kỳ luôn. Hơn nữa nó lại kg nhận ra conservation.Chậm hết chỗ chê luôn, mà mình đã HR 2 lần rồi, nó cũng bị thế. Mình Restore bằng SPB Backup. Bản rom trước của bác Hoangdat_VT không thấy bị thế này.XIN bác tác giả ROM hướng dẫn với.

1. Bạn thử no - yes - yes chưa?
2. Cái này nghe rất giống bị đụng soft. Bạn thử dùng SMS back-up (có trong room này, thread: hướng dẫn up ROM 2003 lên WM6 của mình) còn contact thì dùng Microsoft outlook để up lại contact xem.
còn cuối cùng mà không được thì nên quay lại với bản nào hợp với bạn nhất.
cheers,

haiphono

Mình đã làm theo y như lời bác Đức rồi mà vẫn kg được. Mình kg thể backup bằng soft trong ROM của bác được vì mình có REstore được cái cũ ra đâu. Thế mới chết chứ. Có bác nào có cách khác kg?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hiện tại cách bố trí tin nhắn trong WM6.1 hơi khác so với các bản WM trước nên có lẽ các soft BackUP là restore ko hoàn toàn tương thích với nó.
Cách tốt nhất là bạn quay lại bản ROM trước mà bạn đã dùng rồi dùng soft PPC PimBackup để backup contact, tin nhắn sau đó UP bản ROM mới rồi restore ra xem sao. Tuy tin nhắn không sắp xếp được theo đúng trình tự thời gian kiểu chát nhưng cũng ko thấy lỗi gì.
Bạn thử xem sao nhé, chủ đề dừng lại tại đây, có gì bạn post thắc mắc bên box thảo luận nhé.
Chúc vui

quynhcokhi

bác dvhh79, sao em úp 2 bản rom bên trang 14 của bác úp lên thì tới lúc màn hình đỏ-xanh-trang thì đứng lại ở đó luôn mà ko vào đc màn hình alight screen ( hồi trước cũng có 1 số bản rom khi úp cũng bị tình trạng này)
bác chỉ rõ cách khắc phục giùm
------------
với lại cho em xin chương trình đóng ừng dụng khi chọt vào nút X, có chức năng tắt màn hình và so ft re set
--------------------------------------------------------
em đã HR rồi nhưng vẫn tới màn hình D-X-T là cứ đứng ở đó. Các bản rom khác đâu có bị

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn phải tuân thử nguyên tắc UP xong là phải Hardreset mới vào được, điều này mình không nói lại nữa còn soft đóng ứng dụng là pBar phiên bản 1.5 bạn có thể tìm bên box ứng dụng. Trong 2 phiên bản ROM mình post lên cũng đã tích hợp soft này rồi.
Chúc vui

dzzzzzi

mình pó tay rùi bạn nào có cửa hàng đt thì cho mình địa chỉ để mình mang máy tới UP ROM nhé

TaQuangDuc

mình pó tay rùi bạn nào có cửa hàng đt thì cho mình địa chỉ để mình mang máy tới UP ROM nhé

mang qua mình up cho, đảm bảo ngon.
Bác nào mua máy của mình thì qua lấy sạc pin đi, về nhanh quá, quên cả cục sạc.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Làm sao mà turn được bằng mục chọn hả bạn :)) Nó có sáng lên cho đâu mà chọn, vẫn đề này đã gặp từ bản WWM5 rồi mà. Do bản bản MS này không phải dành cho BA mà :)
Nếu muốn on thì sau khi bạn kết nối cuộc gọi rồi thì giữ nút CALL (xanh) độ 1-2 giây là được nhé.
Bạn phải tìm hiểu kỹ đã chứ

vnanhvn

sau 2 ngày test thử 2 bản rom mới của dvh em có ý kiến........là nó chậm hơn hẳn so với bản cũ trước đó khi chạy các ứng dụng....Chắc có lẽ do đồ họa của nó cao chăng?

Status
Không mở trả lời sau này.