• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19213 (Build 19213.1.0.4 PV DVH)

lamvncck

Mình vừa down xong. Link tốt mà. Cảm ơn DVH rất nhiều. Lưu ý khi down về là một file rar, giải nén ra một file txt. Mở file txt đó ra rồi lấy link down tiếp

hai_xda

A ơi cho e hỏi sao e down về cái đuôi là 7z?e ko giải nén được a ạ....

hakkinen

Các bác cho em hỏi 1 chút. Em rất thích cái Bass&Treble, nhưng khi cài Extrom thì cái bass&Treble ấy lại biến mất. Hình như là do cái HTC Home hay sao ấy. Bây giờ làm sao để khi cài Extrom mà k bị mất cái Bass&Treble hả các bác?

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Các bác cho em hỏi 1 chút. Em rất thích cái Bass&Treble, nhưng khi cài Extrom thì cái bass&Treble ấy lại biến mất. Hình như là do cái HTC Home hay sao ấy. Bây giờ làm sao để khi cài Extrom mà k bị mất cái Bass&Treble hả các bác?

Thử coi xem, trong ExtROM có thể có bass&Treble đó nữa nên khi cài đè lên nhau nó phát sinh lỗi.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Version 6.01.07 Diamond (01)
Bài số 5​

Chỉnh sửa cuối:

Hoacoi

chào các bạn.
Tui vừa cài lại wm23se để thử wireless , wireless chạy rất rất tốt, vào 1 cái là đc ngay.
không biết Dvha79 có sửa wm6 tốt đc như thế ?
Tui thấy wm6 wireless chạy k đc tốt. ở nhà tui dùng Planet

WM2003SE là ROM ship còn WM5, 6, 6.1 thì không bạn à
Đã nhiều KTV thử sửa rồi mà ko đc đó.

Last edited by a moderator:

gacon1000

ko còn bản RAMDISK 16 mb như truyền thống nữa hả bác Hà? :(

Có cả 2 loại luôn :D

0906928246

ramdisk làm j bạn ơi, pp 32M là ngon rồi, các soft bạn có thể cài lên thẻ nhớ mà.....để dành bộ nhớ cho pp và program, wm sẽ chạy nhanh hơn đó...............anh hà anh có thể cook rom của Aku để làm một bản rom cho anh em BA xài đi...bản rom đó xài cũng được lắm, khởi động program co 16M thôi hihihi

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ramdisk làm j bạn ơi, pp 32M là ngon rồi, các soft bạn có thể cài lên thẻ nhớ mà.....để dành bộ nhớ cho pp và program, wm sẽ chạy nhanh hơn đó...............anh hà anh có thể cook rom của Aku để làm một bản rom cho anh em BA xài đi...bản rom đó xài cũng được lắm, khởi động program co 16M thôi hihihi

Em không để ý à? Bản ROM này anh đã chỉnh xuống RAM sử dụng chỉ còn có 17-18MB trong khi đã tích hợp Diamond Touch Dialer 2G và cài HTC Home rồi đấy.
Muốn xuống 16 hay 14, 15MB chỉ cần bỏ bớt Cache đi thôi nhưng như vậy phone sẽ chậm đi. Để vậy là quá thoải mái rồi :)

o0oCr4zyxo0o

Em đang test và cài soft , tốc độ khá mượt màng ,còn lại thì phải xem tiếp !!!=D>

sonvtus

Bạn Dvha cho mình hỏi một tí nhé. Mình up bản rom Diamon của bạn vào nói chung là rất rất tuyệt không nhưng có 1 cái mình chưa hiểu là trên hình của bạn mình nhìn thấy trong phần Memory - Storage của bạn tới 60.30 MB, In use: 4.54 MB và Free là 55.76 MB còn của mình sao Total chỉ có 42.92 MB, In use là 2.89 MB còn Free là 40.03 MB. Còn phần Program thì đúng như trong hình của bạn. Bạn có thể cho mình biết tại sao đc không. Xin cám ơn!

Hoangdat_vista

Bạn Dvha cho mình hỏi một tí nhé. Mình up bản rom Diamon của bạn vào nói chung là rất rất tuyệt không nhưng có 1 cái mình chưa hiểu là trên hình của bạn mình nhìn thấy trong phần Memory - Storage của bạn tới 60.30 MB, In use: 4.54 MB và Free là 55.76 MB còn của mình sao Total chỉ có 42.92 MB, In use là 2.89 MB còn Free là 40.03 MB. Còn phần Program thì đúng như trong hình của bạn. Bạn có thể cho mình biết tại sao đc không. Xin cám ơn!

Xin thay Hà trả lời bạn như sau:
Do trước kia bạn sử dụng ROM 2003se, khi chuyển lên WM6 hay WM 6.1 bạn đã chưa nhập chung ExtRom vào Storage nên dung lượng như vậy là phải. Hiện giờ phần ExtROm còn ẩn và chưa được nhập chung. bạn quay trở lại WM2003se để thực hiện nhập chung hai vùng lưu trữ này rồi sau đó sẽ up lại ROM WM6.1

Xem thêm ở đây:http://www.pdaviet.com/showthread.php?t=13435
Các tool cần thiết (lưu ý chỉ chạy ở trên WM 2003):

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Bạn có thể làm theo hướng dẫn của HoangDat_vista hoặc có thể xem hướng dẫn tại đây và tiến hành gộp ExtROM ngay trên Win 6.1 cũng được

NBLam

Version 6.01.07Diamond (01)

Dưới đây là vài hình của phiên bản ROM v6.01.07Diamond (01)

Core 5.2.19213
Build 19213.1.0.4
NoRamDisk & 16MB Ram
32MB PagePool
ROM Date 12-Jun-2008
Used RAM : 16 ÷ 18 MB

[/CENTER]

Tuyệt tuyệt, Hà càng ngày càng cao tay nhỉ, ROM này trông quá cool, mà bản sau của Hà bao giờ cũng ổn định hơn bản trước (mặc dù Diamond đúng là có tốn pin hơn nhỉ :)))

Download về để cuối tuần test nào...

=D>=D>=D>

o0oCr4zyxo0o

Tốc độ thì cực kỳ tuyệt ,nhưng sau 1 ngày em quyết định quay lại bản cũ .
Lý do : Đụng soft tùm lum , hay lỗi ,cài Opera 9. ko chạy , Wifi bắt kém lắm ý ạ !!!
Giao diện Cool lắm , em rất thích nhưng cũng đành phải chia tay , mong sư phụ cố gắng fix triệt để lỗi hơn !!! :(

Úi sặc !!! Em test đi test lại hóa ra nó bị đụng với thằng HTC Home Diamond gây ra các lỗi trên , anh Hà test lại giùm em xem với nhé !!! :|