• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19213 (Build 19213.1.0.4 PV DVH)

Tuongvehuu

cái rom này dùng cho atom exec đưoc ko anh?

Chuyên mục này up và giới thiệu các bản ROM dành cho các máy thuộc BlueAngel thui bạn ạ. Máy EXEC của bạn thì phải dùng ROM dành riêng cho EXEC rùi!

XuanTruong

Super V.I.P

khoitt

Các bác cho mình hỏi, mình download bản Rom ver Diamond của bác Dvha79_ddt rồi, nhưng nó có đuôi .7z, như vậy làm sao để giải nén đây?

rosebeast

Các bác cho mình hỏi, mình download bản Rom ver Diamond của bác Dvha79_ddt rồi, nhưng nó có đuôi .7z, như vậy làm sao để giải nén đây?

bạn cứ dùng winrar để giải nén thôi.cần gì bạn cứ pm riêng cho mình:D;;)

myGenio

Không biết có ai bị như em không?
sau khi up rom xong nói chung rất ok ko có vấn đề gì to tát cả nhưng trong folder OfficeMobile cả word và excel ko làm việc, và cái Bass & Treble cũng ko thấy dc tích hợp như giới thiệu còn BT thì lúc dc lùc ko.
Nói chung là ok lắm rồi giao dinệ đẹp và bắt mắt lắm.à ae nào có cái PocketMobile cho mình xin với nha,mình search ko thấy( ko phải bản 12mb đâu nha, mình chỉ cần bản tích trong ROM là ok rồi nhẹ là chính mà).

Bạn thử HR lại rồi sau đó cài luôn office mobile xem có được không, Cái bass tress kiểm tra ong setting coi!!

Last edited by a moderator:

BADBIGBOY

Mình không down được cứ 50% là bị lỗi.Giúp mình với.Mình đang sử dụng bản 04 cứ khi nào Pin còn 40% là máy reset và phải reset lại mới có sóng. Có ai bị như mình không?Mấy bản trước không bị.Thanks

dienthoai

Các dòng máy khác đều có rom mới hết rùi. Hik, mod DVH ơi ... đã có rom mới chưa. :D

BADBIGBOY

mình tải về nhưng khi cai đặt nó không hiện lên phiên bản mới ở Extended Image Version nên không upgrade được.Giúp mình với.Thanks

Hoacoi

xin hỏi có ai bị như tôi k :
máy chuyển sang chế độ tắt màn hình, máy lịm luôn đèn mạng vẫn nhấp nháy, nhưng gọi báo máy tắt. và k bật lên đc, phải khợi động lại mới đc,

Hoacoi

NBLam

Các dòng máy khác đều có rom mới hết rùi. Hik, mod DVH ơi ... đã có rom mới chưa. :D

Thưởng thức Diamond đi đã chứ, bản này tôi thấy rất đỉnh về giao diện và tốc độ rồi còn gì, để Hà còn nghỉ ngơi (cả con O2 đang "ốm" của Hoàng Đạt nữa nhỉ) dưỡng sức để còn tiếp tục các ROM mới chứ :D

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hiện tại ROM build mới nhất cho máy có màn hình QVGA là 19213 đấy cho nên nếu dùng build này để port cho BA sẽ là ổn nhất.
Các build 19581 và 19588 là build của dòng máy có màn hình VGA HTC Diamond.
Build 19915 và 19945 là build của dòng máy có độ phân giải cao và chả giống ai Sony Ericson Xperia.
Cho nên những build này muốn port cho dòng máy QVGA thì đều phải pha trộn với SYS của dòng máy QVGA thì mới dùng được, việc pha trộn này khá phức tạp đòi hỏi nhiều thời gian và công sức nhất là Blue Angel và độ ổn định thì không thể biết thế nào được.
Do mấy hôm vừa rồi mình bận công việc quá nên chỉ có thể online được, mình sẽ cố để đưa ra build mới để các bạn TEST thử và vẫn phát triển cùng với trào lưu DIAMOND.
Chúc vui và cảm ơn đã ủng hộ ROM BA do PDAVIET build trong thời gian vừa qua

Chỉnh sửa cuối:

hibiki

có 1 chút góp ý với các bác build ROM : ở DialPad, các bác nên thêm phần LoupdSpeaker (thay vì phải giữ 1 hồi lâu nút call).... Có được không nhỉ, vì tớ thấy thế thuận tiện hơn cả... Thằng bạn xài con O2 Neo có phần này mà...

vnanhvn

Hôm nay mới có thời gian thử nghiệm Wifi, ai ngờ là không dùng được. Bác kiểm tra cho em với nhé ( bản ...213)!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
có 1 chút góp ý với các bác build ROM : ở DialPad, các bác nên thêm phần LoupdSpeaker (thay vì phải giữ 1 hồi lâu nút call).... Có được không nhỉ, vì tớ thấy thế thuận tiện hơn cả... Thằng bạn xài con O2 Neo có phần này mà...

Vấn đề này đã nhiều cooker trước đã nghĩ đến rồi nhưng ko thể sửa được bởi Driver cho BA nó vậy ko cải tiến hay làm gì được cả vì nó quá khó

Hôm nay mới có thời gian thử nghiệm Wifi, ai ngờ là không dùng được. Bác kiểm tra cho em với nhé ( bản ...213)!

Bạn cứ việc mở WLan Mgr lên chọn on là được mà

han

EM CŨ KG DOWN ĐC BẢN ROM DIAMON. CÁC BÁC CHO EM CÁI LINK ĐI. THANKS