• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19213 (Build 19213.1.0.4 PV DVH)

quantung

Em vừa cài bản Rom
ROM WM6.1 CE OS 5.2.19213 (Build 19213.1.0.4 PV DVH)
Version 6.01.07(Diamond)
Tất cả đều ổn nhưng không tìm thấy phần Bass ở đâu cả?
Các anh chỉ giúp em với nhé...
Thanks to all

thaiduong2007

Đã cài và đã uninstall cía này rồi, trông có vẻ đẹp và cũng hay nhưng nó thay thế cái màn Today mất rồi, ko cần thiết :D

chạy chậm kinh khủng bác ơi. em cũng gỡ đi rồi. với lại no ko xoay mà trượt
có 1 điều thế này . hôm trước em xài 19701 PIN 30% tắt sóng
khi up bản này 19% vãn hoạt động BT. UP 2 lần + HR vài lần kết quả vẫn vậy
<25% pin vẫn ngon lành . sướng quá là sướng=)). như vậy là PIN của em vẫn ngon=D>
đã gỡ hết các PM HR rồi cài lại SMS chạy nuột nà:). set chuông + âm báo vô xờ tư. chẳng thấy lỗi gì nữa ráo. hôm nọ chắc tại cài rồi gỡ lung tung nên gây lỗi.
mỗi cái là cài cái EXTROM xong cái Bass/treb mất tiu ko thấy đâu nữa
( luc mới up rom nó ở trong setting)
cám ơn bác vì cái (...) SMS:p
xác định sài bản này cho tới khi anh Hà ra rom mới:))

tigerboy

bản này mình update library bằng WMP thì báo lỗi unexpect error còn nghe từng bài thì OK lắm ko biết có bác nào bị giống mình ko vậy.

Bạn xóa database cũ đi hoặc Format lại thẻ đi là hết thôi

Last edited by a moderator:

vnanhvn

chạy chậm kinh khủng bác ơi. em cũng gỡ đi rồi. với lại no ko xoay mà trượt
có 1 điều thế này . hôm trước em xài 19701 PIN 30% tắt sóng
khi up bản này 19% vãn hoạt động BT. UP 2 lần + HR vài lần kết quả vẫn vậy
<25% pin vẫn ngon lành . sướng quá là sướng=)). như vậy là PIN của em vẫn ngon=D>
đã gỡ hết các PM HR rồi cài lại SMS chạy nuột nà:). set chuông + âm báo vô xờ tư. chẳng thấy lỗi gì nữa ráo. hôm nọ chắc tại cài rồi gỡ lung tung nên gây lỗi.
mỗi cái là cài cái EXTROM xong cái Bass/treb mất tiu ko thấy đâu nữa
( luc mới up rom nó ở trong setting)
cám ơn bác vì cái (...) SMS:p
xác định sài bản này cho tới khi anh Hà ra rom mới:))

Bass/ treb bạn có thể cài thêm phần mềm vào là ôk ngay!

vnanhvn

bản này giao diện rất đẹp, biểu tượng Pin có hiện cả % rất tiện.
nhưng nhiều lúc pin hiện 80% máy đã mất sóng, rồi 10 phút sau mới có sóng bây giờ thì khơi động lại máy báo 70% pin vẫn bình thường. vào wire chưa được 5 phút máy tắt luôn (khi Pin báo 100%)hay Pin của mình có vấn đề nhỉ ?

có bạn nào gặp bị như máy mình k ?

100% máy bạn có vấn đề rồi, không sai vào đâu được cả. Vì vậy bạn nên mua cục Pin mới, hoặc có thể cải thiện tình hình của Pin bằng cách qua bên Kỹ thuật để được hưỡng dẫn cụ thể ^^!

LongXuyenBoy

Bác Hà ơi, có lẽ em hỏi không đúng chủ đề lắm nhưng cũng cứ hỏi cho biết tại em đang chạy trên Rom của bác mà.
-Khi em cài PVLIP vào thì phần dung lượng Pin trong BA bị che khuất mất, có cách nào làm nó không bị nữa không?
-Còn cái nữa là phần hiển thị Pin trên góc trên cùng ấy, có cách nào % chui vào bên trong biểu tượng Pin không?
^^ Cảm ơn bác nhé!

Cái đấy là lỗi của PVLIP bạn ơi, vào đây để down các bản sửa lỗi cho PVLIP, nhớ down bản đúng nhé, cài bản fix sai là nặng thêm đấy ;))

nguyenquocbaao

Mới test 1 ngày.Thấy kg có gì,chiều nay e phát hiện sao pin dưới 20% là mất sóng luôn,vào chỉnh lại cũng pó tay,Khi cắm cục sạc hoặc sync thì reset lại mới có sóng.Không thì có chọt Comm Manager thế nào cũng kg được.Bản rom 19701 thì kg thấy có hiện tuơng này.Thật lạ,hay là pin e sắp die.Hardset kỹ 2 lần rùi.

tigerboy

cho mình hỏi thêm 1 câu nữa nhé bản rom này làm thế nào để thay đổi theme vì mình đổi theme khác mãi ko đc

SirKojiro

cho mình hỏi thêm 1 câu nữa nhé bản rom này làm thế nào để thay đổi theme vì mình đổi theme khác mãi ko đc

Mình vẫn đổi theme bình thường mà, hiện đang dùng theme xanh lè đây, Bạn kiểm tra lại coi.

Mới test 1 ngày.Thấy kg có gì,chiều nay e phát hiện sao pin dưới 20% là mất sóng luôn,vào chỉnh lại cũng pó tay,Khi cắm cục sạc hoặc sync thì reset lại mới có sóng.Không thì có chọt Comm Manager thế nào cũng kg được.Bản rom 19701 thì kg thấy có hiện tuơng này.Thật lạ,hay là pin e sắp die.Hardset kỹ 2 lần rùi.

Cái này dễ nhất là bạn test bằng viên pin khác coi sao. Và khi sạc thì dùng sạc xịn cắm điện sạc chứ đừng sạc qua dây syn bạn sẽ biết là do cái gì ngay

0906928246

em mới phát hiện bản rom diamond hao pin wa trời luôn em mới sạc hồi tối pim 100% để đến sáng còn 82%. các bản rom trước em chưa thấy bao giờ.
anh hà ơi khi nào co rom build 19588 từ SHIP ROM mới của HTC diamond như anh đạt nói vậy. hihi...sắp có rom mới rồi

rosebeast

em mới phát hiện bản rom diamond hao pin wa trời luôn em mới sạc hồi tối pim 100% để đến sáng còn 82%. các bản rom trước em chưa thấy bao giờ.
anh hà ơi khi nào co rom build 19588 từ SHIP ROM mới của HTC diamond như anh đạt nói vậy. hihi...sắp có rom mới rồi

mình cũng thấy vậy,nhưng bản này dùng rất ngon.pin còn 10% vẫn còn sóng bt.=D>=D>=D>

Hoangdat_vista

BUILD 19588 của HTC Diamond là màn hình VGA, quá trình build để chuyển sang QVGA gặp rất nhiều khó khăn, và không tránh khỏi các lỗi. Do vậy cần có khá nhiều thời gian để fix lỗi và hoàn thiện. Đừng quá háo hức nha!!!

rosebeast

BUILD 19588 của HTC Diamond là màn hình VGA, quá trình build để chuyển sang QVGA gặp rất nhiều khó khăn, và không tránh khỏi các lỗi. Do vậy cần có khá nhiều thời gian để fix lỗi và hoàn thiện. Đừng quá háo hức nha!!!

dòng BA là màn hình QVGA hả bác DAT.e cứ tưởng nó là VGA.bác DAT và bác HA cố gắng để ae BA dc up ROM dài dài nha:D=D>=D>=D>=D>

thaiduong2007

em sài còn 19% pin vẫn nghe gọi BT mà bác. thử mấy lần rồi
10% thì chưa thử vì em đi cả ngày ko dám để máy hết PIN

còn việc Rom này ăn PIN là có. nhưng mà đẹp + pro thì phải chấp nhận thui.
nếu tiết kiệm thì sài 2k3 là nhất. nhưng mờ em lại thich đẹp:))

TaQuangDuc

ghét nhất là anh Hà, biết em không có BA nên cứ làm ROM trêu ngươi, bực mình quáX-(X-(X-(X-(
Chúc mừng BA có 1 ROM giao diện đẹp

0906928246

mình cũng thấy vậy,nhưng bản này dùng rất ngon.pin còn 10% vẫn còn sóng bt.=D>=D>=D>

trời mình còn 1% vẫn nhắn tin bình thường., chỉ có để không không có xài mà nó xuống nhanh wa thôi

Hic...đúng là test vài ngày mới nhận xét được bản của bác Hà,lần trước post bài gấp quá!
Khuyết điểm lớn nhất là: ngốn pin kinh hồn!Chắc do giao diện quá kin!Thứ 2 là không biết cài bị đụng soft gì mà cái mũi tên xổ cái Phù Đổng Soft sát bên cái pin ko chịu xổ xuống mặc dầu nhấn muốn điên luôn.Thứ 3 là cái từ điển cửa mtd lạc việt xài hok được. Thứ 4, dùng 1 thời gian thì khi type bằng phím cứng hay có hiện tượng lặp chữ (vd: a => aaaaa). Còn lại thì oki! Chỉ bực mình nhất là dzụ hao pin nhanh thôi!Ngốn còn nhanh hơn mấy bản trước dùng WIFI lun áh!Bótay!

SirKojiro

Hic...đúng là test vài ngày mới nhận xét được bản của bác Hà,lần trước post bài gấp quá!
Khuyết điểm lớn nhất là: ngốn pin kinh hồn!Chắc do giao diện quá kin!Thứ 2 là không biết cài bị đụng soft gì mà cái mũi tên xổ cái Phù Đổng Soft sát bên cái pin ko chịu xổ xuống mặc dầu nhấn muốn điên luôn.Thứ 3 là cái từ điển cửa mtd lạc việt xài hok được. Thứ 4, dùng 1 thời gian thì khi type bằng phím cứng hay có hiện tượng lặp chữ (vd: a => aaaaa). Còn lại thì oki! Chỉ bực mình nhất là dzụ hao pin nhanh thôi!Ngốn còn nhanh hơn mấy bản trước dùng WIFI lun áh!Bótay!

Trả lời bạn thế này:

1. Tốn pin thì chắc lên WM 6 or 6.1 thì đều tốn cả, cái đó nhiều khi cảm tính thôi. Mình dùng không thấy khác biệt nhiều lắm so với các bản ROM 6.1 khác.

2. Cái Pbar thì đúng là như vậy nhưng ko phải ai up cung bị đâu, mình đã bị như bạn và làm như sau: xóa link trong start up đi, khỏi động lại và add lại khởi động cũng máy là OK luôn sẽ ko bị nữa đâu. Cái này thì khả năng nhiều do đụng soft thôi.

3. Lạc việt chạy ngon lành, cả phát âm kêu oe óe

4. Type bằng phim cứng đã test với cả sms lẫn word đều rất tốt ko bị như bạn nói.

Bạn nên HR và kiểm tra lại máy coi.

GOODLUCK

kaka_86

các bác bi treo máy là do cài HTC HOME đấy.ROM Đâu có sao đâu.ngon mà.không tin bạn để Nguyên ROm mà tét thử.nhanh cực kỳ.mà anh Hà ơi.Fun contact của hãng VITO đẹp và đẳng cấp hơn Icontact nhiều.anh dùng thử xem em nói có sai không nhá.thanks anh.mà anh ơi.làm sao remove icontact của anh trong rom vậy?hay chỉ cần vào windows xóa đi là OK?