• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CHÍNH HÃNG CHO ASUS P750

kenu97

Em cũng convert rồi chép vào thẻ nhớ đúng các bước, vào bootloader xong cứ ngồi nhìn chữ waiting... mà phát điên. 10p rồi chả chuyển biến gì cả. 2 p nữa là em hết kiên nhẫn rồi.
các bác giúp e với :d

tonthinh

bản core 19591.1.1.6 (Ver. V0.22 AIO Sorg), bản này dùng hay đấy. để khắc phục bàn phím mặc định ko hiển thị tiếng Nga nũa thì bạn cài phần mềm vào là khắc phục được (ví dụ pm phoneAlarm này cũng có chức năng đặt bàn phím mặc định cho máy).Còn bản nào hay,hay ko hay mình nghĩ là do cảm nhận của từng người thôi.Còn mình thì thích dùng rom cua hãng nhất,vì rom của hãng có độ ổn định rất cao...Chúc bạn sớm tìm được bản rom ưng ý.

Chào bác ơi!
Bác ơi ! em cùng đang dùng Rom Ver.V0.22 AIO song, nhưng lại bị lối hai phím cứng mặc định của hai bên bàn phím, vậy bác có biết làm cách nào để sử lý không , nếu được bác có thể giới thiệu và cho mình xin bản rom nào ổn định được không, Vậy thành thật cám ơn nhiều:((

thanhcun

Chào mọi người , hiện nay mình mới tải thử một bản ROM trên trang chủ Asus về , giải nén ra thấy bên trong có thư mục GPSFirmwareUpdate
trong thư mục là file SiRFAGPS.s , GPS_CONF.TXT ,GPSFWUpdate.exe ,xem version trong file GPS_CONF.TXT thì là version AGPS vậy đây có phải là firmware nâng cấp GPS của P750 lên A-GPS không

lazycat0111

Mình cài bản Rom này mọi thứ đều tốt, chỉ có mỗi phần bàn phím cứng khi nhắn tin không hiện chữ mà chỉ toàn số. Đã bấm và giữ phím * nhưng ko thấy động tĩnh gì.
Làm sao để dùng bàn phím cứng trong nhắn tin bây giờ các bác ơi.

Actionhn

em cũng làm đúng các bước nhưng kết quả là waiting và waiting chả hiểu thiếu gì không nữa ...help với bác Quang ơi

dungdinh

em cũng làm đúng các bước nhưng kết quả là waiting và waiting chả hiểu thiếu gì không nữa ...help với bác Quang ơi

Mình cũng bị như bác waiting hoài , cuối cùng mình đổi thẻ nhớ khác là ok , bác thử xem .

xayruou

Lỗi bàn phím cứng

Mình cài bản Rom này mọi thứ đều tốt, chỉ có mỗi phần bàn phím cứng khi nhắn tin không hiện chữ mà chỉ toàn số. Đã bấm và giữ phím * nhưng ko thấy động tĩnh gì.
Làm sao để dùng bàn phím cứng trong nhắn tin bây giờ các bác ơi.

Em cũng bị lỗi bàn phím cứng!

PhuongNguyen

Well-Known Member
Tạo 1 thư mục, rồi copy:
- Tool convert trên P750RomTool.exe vào thư mục.
- Copy AsusP750.cap trong ROM tải về vào thư mục.
- Tạo 1 bat file với dòng lệnh như trên rồi cho chạy.

PegasusP.nb0 sẽ tự sinh ra.

Bat file đưa kèm dưới bài đây.

Chào Chú Quang,

Chú cho cháu hỏi, sau khi convert được từ *.cap sang *.nb0 rồi, cháu copy file *.nb0 vào thẻ để up, khi up lên thì nó toàn đòi file AsusP750.cap thôi, ko có file đó nó khôg chạy nữa?
Làm thế nào convert từ file *.nb0 sang *.cap (cháu có làm ngược lại bằng tool trên nhưng khi up toàn báo lỗi file .cap)

Chỉnh sửa cuối:

juventus2004

Chào Chú Quang,

Chú cho cháu hỏi, sau khi convert được từ *.cap sang *.nb0 rồi, cháu copy file *.nb0 vào thẻ để up, khi up lên thì nó toàn đòi file AsusP750.cap thôi, ko có file đó nó khôg chạy nữa?
Làm thế nào convert từ file *.nb0 sang *.cap (cháu có làm ngược lại bằng tool trên nhưng khi up toàn báo lỗi file .cap)

Bạn muốn UP được FILE .NBO thì bạn chú ý khi ấn tổ hợp phím:
Phím VOICE + Phím CHỤP ẢNH + GẠT CẦN XUỐNG + CHỌC GẬY máy sẽ đòi UP ROm file NBO
Phím VOICE + Phím CHỤP ẢNH + GẠT CẦN LÊN + GỌC GẬY máy sẽ đòi UP ROM file CAP

Như vậy khác nhau giữa việc máy đòi UP ROM bằng FILE NBO hay FILE CAP là ở chỗ GẠT CẦN XUỐNG (UP FILE NBO) và GẠT CẦN LÊN (UP FILE CAP)!
Chúc bạn sớm up được nhiều ROM ngon!;)

hanhfam

Em cũng bị lỗi phím cứng, ko dùng nhắn tin được, toàn ra số. Có giải phải gì ko các bác ơi!

hihihaha84

chưa thấy bác nào cho ý kiến gì cả. Em down về và up lên thấy cũng không hơn bản cũ mấy, được cái chụp ảnh nét hơn. gần 2MB một file. cứ gọi là net căng

dungnv2005

chưa thấy bác nào cho ý kiến gì cả. Em down về và up lên thấy cũng không hơn bản cũ mấy, được cái chụp ảnh nét hơn. gần 2MB một file. cứ gọi là net căng

nhờ bác hướng dẫn cách up bản mới, mình cũng dl về và giải nén ra thấy có 6 folder và 1 file "Build_ROM.cmd" chạy thử các kiểu không up được.... mình cũng không tìm thấy file "AsusP750.cap" hay .NBO ở đâu để up bằng thể nhớ. Bạn up thế nào hướng dẫn minh với (mình muốn up bản VGA) Cảm ơn Bạn thâtj nhiều

juventus2004

nhờ bác hướng dẫn cách up bản mới, mình cũng dl về và giải nén ra thấy có 6 folder và 1 file "Build_ROM.cmd" chạy thử các kiểu không up được.... mình cũng không tìm thấy file "AsusP750.cap" hay .NBO ở đâu để up bằng thể nhớ. Bạn up thế nào hướng dẫn minh với (mình muốn up bản VGA) Cảm ơn Bạn thâtj nhiều

Đây là bộ KITCHEN của ASUS P750 dùng để tạo ROM đó bạn! Mình đã Test bản này thấy khá mượt! Có gì đợt nghỉ 30-4 này mình UP lên cho!
Hiện tại mình vừa Cook xong 1 bản Rom WM 6.5 QVGA cho ASUS P750 nữa và đang làm thêm 1 bản WM 6.5 VGA!Mình đang test thử! Sẽ cố gắng cuối tuần này send lên cho anh em dùng thử xem! Rom 6.5 mượt hơn 6.1 và đặc biệt chạy thấy cực kỳ ít hao pin!

dungnv2005

Đây là bộ KITCHEN của ASUS P750 dùng để tạo ROM đó bạn! Mình đã Test bản này thấy khá mượt! Có gì đợt nghỉ 30-4 này mình UP lên cho!
Hiện tại mình vừa Cook xong 1 bản Rom WM 6.5 QVGA cho ASUS P750 nữa và đang làm thêm 1 bản WM 6.5 VGA!Mình đang test thử! Sẽ cố gắng cuối tuần này send lên cho anh em dùng thử xem! Rom 6.5 mượt hơn 6.1 và đặc biệt chạy thấy cực kỳ ít hao pin!

hôm nay vẫn chưa thấy đâu ... mong Bác làm sớm sớm nhé