• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CHÍNH HÃNG CHO ASUS P750

hiep_misi

bác Quang ơi.khi nào p750 mới có rom 6.5 đây a.cháu thấy p535 được ưu tiên quá

hiep_misi

em cài thử room 6.5 rồi.đầu tiên cũng hơi giật giật nhưng chuyển cpu sang chế độ turbo thì chạy cũng tạm.ram trống sau khi khơi động la 21mb.còn bản 6.1 là 25mb.

muadonglanh

Cháu có con ASUS P930 đã tải được rom tiếng Nga về mà ko biết cách uprom thế nào .bác Quang chỉ giúp cháu với .thanks

hiep_misi

có bản rom mới (19/4/09) tai đây mà không biết cách up như thế nào, Bac nào biết hướng dẫn giup với ạ
http://asusmobile.ru/files/index.php?&path=ROMs_P750/not_official/

bản rom này các bạn phải tự build.mình đã test thử.chạy khá mượt nhưng không thể cài font tiếng việt theo cách bình thường được.và camera cũng không ổn định.
để build bản này các bạn làm như sau:
sau khi down bản rom về các bạn giải nán vào một thư mục. chạy file Build_ROM.cmd>> hãy chọn những gì bạn cần tích hợp thêm vào bộ rom.vì mặc định tác giả đã tắt đi một một vài tính năng>>> ấn nút play, và đóng nó vào khi đã hoàn thành, đến của sổ tiếp theo nó sẽ hỏi mình chọn *b* hoặc *x* để backup hoặc xóa thư mục dump>>>>sau khi NBO kitchen chạy nó sẽ đòi bạn password>gõ vào "mrtoto" >>vào trong truơng trinh NBO kitchen các bạn tìm một file là PegasusP.nb0>>hãy chọn nó>> ok tiếp theo các bạn hãy tìm bản rom loại cpu..vv mà mình muốn.
chọn [XPR Compression] hoặc[LZX Compression] và ấn[Build NB0]
Chờ đợi cho đến khi bạn nhìn thấy dòng chữ "ROM.NB0 hoàn toàn" trong hộp tin nhắn, Thoát chuơng trình và chờ cho đến khi nó hoàn thành.
chúc các bạn thành công.

xayruou

Có bác nào biết cách bỏ bớt những phần mềm ko cần thiết ở trong bản rom chính hãng không chỉ em với.

zolahn

Bác nào có bản rom VGA mà có thể dùng đc bàn phím cứng, ko bị lỗi bluetooth, quay camera ko bị giật đùng đùng cho e xin nhé. Em đang dùng bản rom của Sorg, hình ảnh nói chung là đẹp, mỗi tội bàn phím cứng chỉ có thể bấm đc số, camera thì chụp ảnh khá đẹp, nhưng quay video nó cứ giật đùng đùng, quay xong nó lưu thành file avi mà dùng TCPMP hoặc Core player lại ko đọc đc, camera VGA ko biết làm thế nào để bật lên, bluetooth thì ko nhận đc file >1M. thế mới bực

sonnt04

Em cũng bị lỗi bàn phím không đánh được chữ, toàn đanh số. Đã thử tải hầu hết các bản ROM để up, nhưng không fix được. Chả lẽ đành potay sao ta...

Các bác nào biết làm ơn chỉ giúp em. Thanks nhiều...nihe62u...

bingbong

Em cũng bị lỗi bàn phím không đánh được chữ, toàn đanh số. Đã thử tải hầu hết các bản ROM để up, nhưng không fix được. Chả lẽ đành potay sao ta...

Các bác nào biết làm ơn chỉ giúp em. Thanks nhiều...nihe62u...

Trên màn hình soạn thảo, bạn bấm và giữ phím cứng (*) thì màn hình sẽ hiện lên bảng chuyển đổi chữ/số...

ustpro2

Tạo 1 thư mục, rồi copy:
- Tool convert trên P750RomTool.exe vào thư mục.
- Copy AsusP750.cap trong ROM tải về vào thư mục.
- Tạo 1 bat file với dòng lệnh như trên rồi cho chạy.

PegasusP.nb0 sẽ tự sinh ra.

Bat file đưa kèm dưới bài đây.
cháu chào chú PHAM QUANG ạ chú ơi cháu có 1 con p750 của một ngừoi khách mang tới làm việc bình thường nhưng bị mất sóng , cháu hỏi thì người ta nói là bi lõi CT rồi mang tới một người nga chạy lại mới bị mất sóng ạ . cháu đã down bản tiếng nga 6.1 và dùng "P750RomTool" convert thành file " NBO " rồi dùng thẻ nhở 128mb để úp nhưng sao khi chau up no cứ đứng im o chữ waiting... ko chạy chú ạ ? bây giờ cháu phải làm thế nào hả chú ???? cháu xin cảm ơn chú QUANG nhiều .......

buisuong

loay hoay mãi cuối cùng đã up đc room con p750 xin cám ơn mọi người đặc biệt là bán quang