• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CHO O2 XDA Stealth

thanhhieust

Các bạn ơi có bản rom nào cho O2 Stealth có luôn WIFI không ? cho mình xin nhé mình đang rất cần nó cám ơn các bạn nhiều nhé

aphongs

hic bác ơi cho em lại bản room này với hic tự nhiên em vào dow kô được huhuhuhuhu ,nó báo lỗi hic

boc2010

Bạn vào download theo cái này nhé. Vẫn còn sống:
http://www.meetfile.com/files/47174/UpgradeTool_WWE_RM080205Beta1_5_WM6_1.rar.html

Fonts chữ tiếng Nga.
Đầu tiên bấm vào link trên. Sau đó bấm vào cái nút ở gần giữa màn hình nằm ở phía dưới dòng chữ " UpgradeTool_WWE_RM080205Beta1_5_WM6_1.rar". Đợi khoảng 6s thì nó sẽ hiện ra link để download. Bấm vào và download. Hoặc copy link đó rồi dán vào 1 chương trình nào hỗ trợ download là được.
GoodLuck. :)

Chỉnh sửa cuối:

ngothanhvu

có bạn nào down được rồi thì up lên trang khác giùm mình được không vì trang bạn boc2010 gửi mình không đọc font được nên down không được luôn. cám ơn mọi người nhiều.

boc2010

Sau khi up Rom lên WM6.1 thì mình đang gặp phải vấn đề là: bàn phím Dial pad dùng không được nhanh như WM5. Khi bấm số nó cứ dò từng số trong list để so sánh nên rất lâu (WM5 cũng dò số nhưng rất nhanh). Nhiều khi số muốn gọi mà không có trong danh bạ thì phải bấm 2-3 lần mới gọi được. Trong WM5 mình dùng không bị như vậy (dùng rất hay). Mình cũng đã thử kiểm tra trên O2 IIs thì WM6.1 của O2IIs nó không bị như WM6.1 này.
Vấn đề nữa là không dùng được chế độ "Speaker On"

Vậy xin hỏi mọi người có ai bị như vậy không? và cách khắc phục như thế nào có thể chia sẻ cùng mọi người ?
Thank's.

CaoHungVN

Bản WM6.1 19199 lỗi bàn phím cững trầm trọng, fix lỗi thì sau vài lần softreset là tèo, không fix thì cũng thế, được cái chạy nhanh gớm. Thêm nữa cứ bật wifi là máy chậm...

Đến giờ phút này vẫn chưa có bản ROM nào cho ra hồn với con Stealth... buồn quá các bác ui hic hic

boc2010

Theo mình thì bản ROM WM5 trên trang SeeO2.com dùng cũng OK đấy chứ. Các chức năng hầu như đầy đủ (kể cả bàn phím cứng; Speaker On).
Mình chỉ gặp phải vấn đề là khi có số gọi đến thỉnh thoảng nó cứ rung mãi, rồi treo luôn. Phải khởi động lại máy (chọc soft reset) mới sử dụng lại được. Không biết có xung đột với phần mềm nào không. Chạy bản WM6.1 thỉnh thoảng cũng bị như vậy.

boc2010

Sau khi tham khảo thêm ở trang "http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=352468". Mình đã khắc phục được một số lỗi khi mới UpRom WM6.1: Bàn phím cứng đã hoạt động bình thường (soft reset nhiều lần vẫn chưa thấy "tèo"); Speaker on đã hoạt động; Dial Pad đã hoạt động tốt (tắt Smart Dialing trong O2 Phone Plus đi - nếu đã cài O2 Phone Plus).

khoanguyen2512

Mình thì chỉ chưa khắc phục được lỗi bàn phím cứng thui, bản patch của YUC hình như là bản Tiếng Nga thì phải. Nếu có thể bạn làm ơn up file patch của nó lên cho mình nha. Thanks

boc2010

Bạn làm theo hướng dẫn của YUC là OK. Sau khi cài "ZiIME.CAB" xong bạn xóa 2 (hai) file phoneime.dll và zisip_Opt.dll trong thư mục windows đi. Khởi động lại máy, thì bạn sẽ sử dụng được phiên bản tiếng anh. Khi sử dụng bàn phím cứng nhớ chuyển về chế độ Zi, bấm và giữ phím * khi đó sẽ hiện ra "Symbol: 123->Multi-Tab->Russian->English. Chọn chế độ Multi-Tab. GoodLuck

CaoHungVN

Vẫn hờ đợi 1 bản ROM ổn định tốc độ nhanh trên Stelth mà khó quá, không biết bao giờ mới có hic hic

tritrung

Em thấy bản ROM WM6.1 Build 19199 xài ổn lắm mà. Nhưng cái patch cho bàn phím cứng vẫn ko đc. Có ai khắc phục đc cái bàn phím cứng chưa nhỉ? :-?

zerocool000

Mình rất thích bản WM6.1 nhưng không hiểu sao không nhận được bluetooth từ thiết bị khác (chỉ gửi được sang máy khác thôi) , phần BEAM trong connection không thấy nữa (như WM5). Bác nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo . cảm ơn !

tritrung

Mình rất thích bản WM6.1 nhưng không hiểu sao không nhận được bluetooth từ thiết bị khác (chỉ gửi được sang máy khác thôi) , phần BEAM trong connection không thấy nữa (như WM5). Bác nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo . cảm ơn !
Em bật nó còn ko lên đây này. Tậm tịt lắm, lúc ko cần thì nó lên, lúc cần thì nó chả lên cho.

hongky80

tritrung

Các Mod và bác Quang thân! Tình hình là em đã up Rum của bác nhưng vẫn ko thấy wifi đâu cả vào trong phần connect cũng ko thấy nó luôn là sao vậy ? Ai có bản Rom nào tích hợp sẵn wifi cho em xin đi!
Sao bác ko up bản ROM này? Bản này dùng tốt lắm này:
Mã:
http://pdaviet.com/showthread.php?t=27066