• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 HTC HERMES (CORE 19202 & 19209) PNT

hoangbongvt

Hì em cài cái net framework thì nó chạy được rồi nhưng chả thấy hiện ra màn hình sọc xanh, sọc đỏ gì cả cứ khởi động đi khởi động lại thôi.

Hic hình như khi uprom thì cần phải có cái SPL gì đó đúng không em check cái máy của em thì không biết làm thế nào để biết nó là SPL version mấy hay là không có, các huynh có thể chỉ bảo cho em Nếu không có thì phải làm thế nào?? em search mãi trên forum mà chả hiểu gì hết à em cũng đã từng uprom một lần nhưng cứ thế là nó chạy được còn bây giờ thì nó cứ khởi động lại rồi báo không connection được.

Last edited by a moderator:

pvinh

Sau 1 tuần up bản rom 19209.1.0.0PNT thấy thích bản rom này của bác nói chung là ngon nhưng tôi bị một lỗi chưa biết nguyên nhân là một lần bị treo máy không soft reset được buộc phải hard reset, và 1 lần khi chọt soft reset lại hard reset. máy cài thêm có vài soft thông dụng chứ không có gì nhiều. không bị lỗi này thì ngon =D>

mình up bản black và sau vài ngày cũng bị lối này, không backup contact kịp thời nên khi buộc phải hard set thì mất hết số ĐT mới lưu, :((, ngoài ra mọi thứ đều ok .

vtbao

mình up bản black và sau vài ngày cũng bị lối này, không backup contact kịp thời nên khi buộc phải hard set thì mất hết số ĐT mới lưu, :((, ngoài ra mọi thứ đều ok .

tôi up bản rom mới của DVH cũng bị lỗi này 1 lần sau khi test đi test lại mới phát hiện ra là do thằng OPERA mới cài vào, trên máy của tôi là như vậy bác thử xem lại xem. :-?

pvinh

tôi up bản rom mới của DVH cũng bị lỗi này 1 lần sau khi test đi test lại mới phát hiện ra là do thằng OPERA mới cài vào, trên máy của tôi là như vậy bác thử xem lại xem. :-?

mình thì không cài Opera nhưng mà mình nghi là do mình cài HTC Endkeyy.

PhamNhatThanh

ROM WM6.1 V5.26.03.08 CHO HTC HERMRS

= CE OS 5.2.19209 Build 19209.1.0.2.PNT =
Dựa trên Bản V4 có thay đồi

_Iphone Dialer Earth.

_PCMKeyboardEN-0_14(Bàn phím tiếng Việt)_

_HTCPlus Today(V2.0-Build 289380)_

_PagePooL 8MB_

hình tham khảo Bài số 8 trang 1
LINK ĐÃ ĐƯA LÊN
Bài số 8 trang 1

Chỉnh sửa cuối:

cuonglb

Vừa up bản ROM của bác xong. Nhận xét ban đầu là rất pro, tuy nhiên do bác tích hợp quá nhiều ứng dụng nên bản ROM này hơi chậm thì phải !?

THANKS BÁC !

hoangbongvt

hic không ai trả lời dùm em à, em muốn uprom quá xin lỗi vì em là dân amateur bác nào có cái link nào liên quan đến vấn đề của em hoặc hướng dẫn luôn em cảm ơn các bác nhiều lắm.

damphuc

Em đang dùng H01HT mạng softbank ở nhật bản. Sau khi up bản rom này thì không bắt được sóng nữa. Mong mod chỉ bảo cách khắc phục. Up lại các bản rom khác thì máy vẫn dùng bình thường.
Thanks

PhamNhatThanh

Em đang dùng H01HT mạng softbank ở nhật bản. Sau khi up bản rom này thì không bắt được sóng nữa. Mong mod chỉ bảo cách khắc phục. Up lại các bản rom khác thì máy vẫn dùng bình thường.
Thanks
Bạn phải chọn đúng Band cho máy
Bạn nên chọn chế độ Auto( Phone => Options=> Band)

uroif

Hic. Em thấy chữ Clean tưởng ROM khá sạch sẽ không ngờ vẫn nhiều soft quá. Đề nghị các Cooker chế biến ít nhất ra 2 bản, trong đó có 1 bản Clean thực sự cho anh em cài soft tùy ý.

Bản ROM của bác Thanh mắc lỗi cực kỳ "nguy hiểm" là sau khi "chọt" soft-reset vài lần thì máy tự hard-reset luôn? Không hiểu lỗi do đâu?? (Các bản ROM khác trước đây mình dùng không bao giờ bị lỗi khó hiểu này)

Bạn hãy đọc chú ý dưới chữ ký của mình sẽ rõ

hoatienii

sao có tin nhắn tới và cuộc gọi nhỡ thì đèn LED báo sóng vẫn không chuyển sang màu đỏ nhĩ.

555

Hic. Em thấy chữ Clean tưởng ROM khá sạch sẽ không ngờ vẫn nhiều soft quá. Đề nghị các Cooker chế biến ít nhất ra 2 bản, trong đó có 1 bản Clean thực sự cho anh em cài soft tùy ý.

Bản ROM của bác Thanh mắc lỗi cực kỳ "nguy hiểm" là sau khi "chọt" soft-reset vài lần thì máy tự hard-reset luôn? Không hiểu lỗi do đâu?? (Các bản ROM khác trước đây mình dùng không bao giờ bị lỗi khó hiểu này)

Em cũng đồng ý với vấn đề lỗi của bác, máy của em mỗi ngày fải cài lại 1 lần vì đã hay treo máy lại SR thì thành HR, khổ nhất là Contact Pro của em cứ fải cài lại k thì k có số đt mà gọi cho ai cả, chỉ còn vài số trên thẻ sim mà thôi. Khổ cái nữa là thi thoảng quên không cài lại option cho Meassage nên delete rồi mà nó vẫn cứ ở lại fần Delete folder, hôm qua bị vợ bắt quả tang tin nhắn cua gái:(:)((X-(

uroif

À ừ! ROM này có thể là trường hợp đặc biệt như chú ý của mod Dvha79_ddt.
Chắc bác ấy build lại từ ROM "đặc chủng" nên bị lỗi soft-reset > hard-reset ?!

hao0907047407

mình cũng bị trường hợp này hoài nè.up mấy Rom cua Dvha79_ddt va Rom cua PhamNhatThanh xài được khoảng máy chục phút nhắn tin hay nghe nhạc là bị hư hết các thư mục trong Device rồi khởi động lại không được nữa!treo máy luôn.có khi tự động HR.buồn muốn chít luôn!

batuocbongdem

bạn chuyển qua bản 19400 đi...mình xai 3 ngày rồi mà ko bị HR .Những bản rom truoc mình cũng bị trường hợp như vậy.

hao0907047407

Download bản 19400 về rùi mà giải nén hoài không được.pass là PDAVIET.NET và PhamNhatThanh đều không được.

Pass:p Phamnhatthanh
Chúc Bạn Vui

jennydontcry

máy của em hỏng bàn phím cứng giờ phải lần mò xem bản ROM nào ngon lành để dùng,bản này nhìn có vẻ đẹp ghê down về dùng thử xem sao

IamA3DFan

Theme rất pro, tớ thích nhất cái đồng hồ nằm 1 bên có hiển thị tin nhắn bên phải đó. cho hỏ đó có phải là 1 theme của HTC home không pác.