• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 HTC HERMES (CORE 19202 & 19209) PNT

pvinh

Mình cũng bị đứng ở màn hình HTC,cài S2P và S2U đang xài bổng treo máy,reset lại thì treo ,phải làm 2-3 lần thì vào dc...nhưng mất hết ~ CT giống như HR vậy

mình cũng bị treo như vậy nên không dám xài S2U2 .(chắc do mình xài màn hình TFT không phải QVGA đúng không các bạn ???).. nhưng không bị mất chương trình khác .:-?

PhamNhatThanh

mình cũng bị treo như vậy nên không dám xài S2U2 .(chắc do mình xài màn hình TFT không phải QVGA đúng không các bạn ???).. nhưng không bị mất chương trình khác .:-?
Chào các Bạn
không nên sài S2U2& rltoday khi đã có HTC home mặt định trong rom.mình củng đã kiểm tra lại đúng là bị treo máy:D

dangtuan

Góp ý nho nhỏ

Chào các Bạn
không nên sài S2U2& rltoday khi đã có HTC home mặt định trong rom.mình củng đã kiểm tra lại đúng là bị treo máy:D
Các Bro "luộc" ROM thân mến, theo kinh nghiệm của mình cho thấy:
1. Đối với các ROM Orignal mà cài nhiều soft vào cũng có thể xảy ra xung đột giữa các soft, do vậy khi cook ROM mà add nhiều soft mới theo ý muốn càng dễ xung đột.
2. Cũng vì thế nên khi Cook, Build ROM chúng ta chỉ nên lựa chọn các soft ứng dụng cơ bản nhất, tính sử dụng phổ biến nhất và tối kỵ trùng lặp tính năng giữa các soft (điều này đã được MAN PhamQuang nêu và tuân thủ rất chặt chẽ trong các ROM trước đây). Còn các ứng dụng cụ thể khác sẽ tùy theo từng cá nhân cài vô sau bằng file CAB, khi đó cũng rất dễ khắc phục nếu có xảy ra xung đột nào đó.
Thú thật là tui rất ngưỡng mộ những cái ROM 6.1 build 19209 của mọi người trong ngôi nhà PDA Viet. Nhưng nhìn thấy add nhiều soft quá nên đến nay tui mới chỉ "ăn phở ngó", nhìn mà thèm thui, chưa dám UP. Nhiều lúc muôn lấy các ROM này để loại bỏ bớt App cho dễ dùng, nhưng thời gian chưa cho phép.
Hy vọng các Bro sẽ sớm cho ra các ROM mới tương đối nhẹ, tính can thiệp ít!
Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

chriscathh

ROM này của MOD PhamNhatThanh là nhẹ và ổn định đó bro, mình cũng xài X01HT , hiện dùng bản BUILD 19209 rất oki.. ko có cài wa nhìu softs chạy nhẹ nhàng và khá mượt...^^

dangtuan

Hỏi tí tị tì ti

ROM này của MOD PhamNhatThanh là nhẹ và ổn định đó bro, mình cũng xài X01HT , hiện dùng bản BUILD 19209 rất oki.. ko có cài wa nhìu softs chạy nhẹ nhàng và khá mượt...^^

OK, thanks!
Nhung cho mình hỏi thêm 1 chút: 2 bản ROM này (Black and blue 19209) là Big Storage hay vẫn nhận EXT_ROM?

L

ladykiller

Guest
Mình uproom này xong phát sinh 1 vấn đề kg biết có ai bị giống mình kg?Khi người ta gọi đến kg thấy số dt,màn hình call trắng bóc.
Build 19209.1.0.0
Rom Version V4.26.03.08
Rom date 03/31/08
Radio Version 1.47.30.10

PhamNhatThanh

Mình uproom này xong phát sinh 1 vấn đề kg biết có ai bị giống mình kg?Khi người ta gọi đến kg thấy số dt,màn hình call trắng bóc.
Build 19209.1.0.0
Rom Version V4.26.03.08
Rom date 03/31/08
Radio Version 1.47.30.10
Chào Bạn
Chắc Bạn đang dùng bản đầu tiên nên có hiện tượng như vậy
bản sau nầy chỉnh sửa lại không có hiện tượng đó
Bạn Down bản mới nhất nhé;;)
Chúc Vui

dangtuan

Black or Blue?

Chào Bạn
Chắc Bạn đang dùng bản đầu tiên nên có hiện tượng như vậy
bản sau nầy chỉnh sửa lại không có hiện tượng đó
Bạn Down bản mới nhất nhé;;)
Chúc Vui

Tui dùng bản Black B 19209 thì ko truyền được BlueTooth với PC (Qua đầu chuyển USB to Bluetooth)
:-/

PhamNhatThanh

Tui dùng bản Black B 19209 thì ko truyền được BlueTooth với PC (Qua đầu chuyển USB to Bluetooth)
:-/
Chào Bạn
muốn dùng Bluetooth
bạn phải bật BEAM và Bluetooth lên để có thể gửi và nhận file qua bluetooth
mình củng đang tìm cách khác

Chỉnh sửa cuối:

vtbao

Sau 1 tuần up bản rom 19209.1.0.0PNT thấy thích bản rom này của bác nói chung là ngon nhưng tôi bị một lỗi chưa biết nguyên nhân là một lần bị treo máy không soft reset được buộc phải hard reset, và 1 lần khi chọt soft reset lại hard reset. máy cài thêm có vài soft thông dụng chứ không có gì nhiều. không bị lỗi này thì ngon =D>

MecoMan

Can I flash my TRINITY with this ROM WM6.1 V4.26.03.08 CHO HTC HERMRS ?

NO!!!!

Last edited by a moderator:
L

ladykiller

Guest
mình uproom mới ,chạy ok,nhưng contact chạy restore rồi mà kg thấy chỉ thấy trong SIm kg thấy những phần lưu trong máy

PhamNhatThanh

mình uproom mới ,chạy ok,nhưng contact chạy restore rồi mà kg thấy chỉ thấy trong SIm kg thấy những phần lưu trong máy
Bản rom nầy mình cho hiện contactSim
Bạn muốn hiện contact lưu trong máy Bạn vào
Accessories=>Advanced=>kéo xuống phone Show Sim contac:chọn no là ok
*khi Bạn up rom thì phần contac trong máy không còn :D