• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 CHO ATOM / ATOM PURE (21500) by KHOA HA

arungk2

please help

when trying to update i get eror' please help.i have dơnloaded file 3 times.

create file c:\windows\temp fail....

Khoa_ha

when trying to update i get eror' please help.i have dơnloaded file 3 times.

create file c:\windows\temp fail....

extract download file and copy all file extracted to C:\windows\temp and in temp folder run file update utilities...to update ROM.

Best regards,

Khoa_ha

máy của tui cũng bị trường hợp C:\windows\temp fail ...giờ thì phải làm sao

Tại sao các bạn toàn bị lỗi đó nhỉ? phải chắc chắn rằng tất cả các file được extract ra phải copy vào C:\Windows\temp và sau đó trong thư mục temp này chạy file update thì mới được.

Khoa_ha

Bạn cài thêm chương trình Wktask của Waku. Search có trong diễn đàn.
@tuananhg: bạn test thử với các máy điện thoại khác xem sao. mình chỉ mới test với 1 máy moto thôi, nhận file không được.

Chào bạn mình đã test với cả máy motorola V3i và vẫn gửi nhận file bình thường mà. Ngoài ra mình còn test với cả máy Shap903 mang từ Nhật về vẫn Ok mà!

tuankhoi84

DEAR ANH KHOA HA BAN ROM NAY EM TEST THAY CHAY MUOT MA NHUNG RIENG PHAN CAMERA KHONG CHAY DUOC MAY BI TEO KHI VAO CAMERE ANH XEM LAI DUM THANKS!

mykolor

DEAR ANH KHOA HA BAN ROM NAY EM TEST THAY CHAY MUOT MA NHUNG RIENG PHAN CAMERA KHONG CHAY DUOC MAY BI TEO KHI VAO CAMERE ANH XEM LAI DUM THANKS!

Bạn download bản đã fix lỗi camera và flash lại đi. Mình đã test camera Ok, hết lỗi.

@Khoa_ha: vậy để mình test lại cái bluetooth với một số máy khác xem sao. Cảm ơn bạn.

thanh_s90

ông thanhbinh123 ui đã up rom 6.5 cho con atom chưa ? tui up rùi chạy như tàu cao tốc cám ơn KHOA_HA nha!

thanhbinh123

mấy bữa nay bận học giờ mới dow về up thấy a,e nói bản này good mà thấy ham luôn
mấy bạn không cài được qua cap thì có thể cài bằng thẻ nhớ mà
không biết nói gì hơn ngoài chữ THANKS Khoa_ha đã tiếp tục build ROM cho atom

tronghienk32

Thank bác Khoa_ha nhiều! Đã fix đc lỗi camera, chạy rất good!
Nếu cái pm đèn pin bác làm như của bác Sơn đen, chương trình chạy như thế sẽ rất good. Thank bác nhiều! ;)

Tomsk_hp

hì hì, Up xong rùi, bản này chạy mượt thật. Thanks bác KHoa_ha nhiều nha. Nhưng có điều em không tìm thấy menu trong setting đâu cả. Về phần cài ct, thi cài xong phải reset nó mới hiện ra trong start. Em cài WKtask để tiện xài nhiều ct một lúc thì gặp lỗi không bật được start (không hiểu luôn)!!! em nghĩ bác add thêm cái WKtask vô Rom như bản 6.1 của bác sơnblack thì dùng sẽ tuyệt hơn. Thanks bác cái nữa nha.

arungk2

atom stuck on align screen.+ sign not moving on tap. reboot many times,
atom gó to align screen and gét stuck each time.help please.

i have reflashed the rom again stuck at align screen help

Chỉnh sửa cuối:

Khoa_ha

atom stuck on align screen.+ sign not moving on tap. reboot many times,
atom gó to align screen and gét stuck each time.help please.

i have reflashed the rom again stuck at align screen help[/QUOTE

Update WM5 ROM and then update this ROM with option all

MrNguyen239

ây dà bỏ 1 ngày ra mò mẫm , tui thấy cài phần mềm mới vô thì phải khởi động lại nó mới hiện ra trên programs , muốn vô phần setting cũng khó khăn phải đi lòng vòng , lâu lâu còn bị hiện tượng trắng màn hình nữa

truelie

xin chào cả nhà mình mới up chiều nay, bản này thật tuyệt, chay mượt, giao diện rất đẹp, nhưng máy mình thỉnh thoảng lại bị trắng màn hình, không biết có bác nào bị tình trạng như em không, em up qua PC. Có bác nào có kinh nghiệm trong vấn đề này xin chỉ giáo dùm ạ. Thanks All

anhducvn2002

có ai bị giống mình ko?? cài skyfire để duyệt web thì ko có tiếng
ko nghe nhạc + xem phim online được!!
hic hic..

anh Khoa oi sao em vô phần sim manager thì em nó bị đơ như cây cơ lun , phải thọt lét vào đít em nó mới bình thường lại . Mong anh xem lại phần này giúp

nhh0612

Các Bro cho mình hỏi tí. Rom này có thể UP cho Atom V được ko nhỉ? Mong các bro giúp dùm. Cám ơn nhiều

thanhbinh123

Các Bro cho mình hỏi tí. Rom này có thể UP cho Atom V được ko nhỉ? Mong các bro giúp dùm. Cám ơn nhiều
đây là box cua atom chứ không phải atom V
@Khoa_ha: mình set nhạc chuông báo thức nhưng khi báo nó vẫn là chuông mặc định. làm giờ vừa xài đt vừa phải xài thêm đồng hồ báo thức:(:)|