• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom WP7 Nodo (7392) Cho HD2 Và Mango Sắp Tới ?

sweetmoon

Yeah, các bác cứ nặng nề vụ chụp ảnh, hay tại nhu cầu em không có. Chắc các bác quen so sánh chất lượng ảnh với Iphone nên ...

videolan

V4 của Yuki này các bạn vào picture mà xem màn hình nhảy loan xạ cả lên
Bạn đọc trang 87 trong xda sẽ rõ t5i sao, do Yuki quên fix nên chờ v.5 sửa lại luôn.
Originally Posted by huismeester
Hello Yuki,

I am flash 4 lang 1 and when i start pictures the screen is crashed

I've forgotten that^^ I've removed all microsoft samples but forgotten to let a picture in documents/pictures so there isn't background image. But all works, the menu is here. Just take a picture with camera and works fine. (will let a picture in v5)
Mình đọc ko kỹ lắm nhưng hình như bản v4 beta chạy ngon hơn v4. Radio hình như cũng đã thay rồi (If you want to keep the old, just take the part00.bin from v3 and put it in Data.zip of v4. But with old radio, camera trick and new module for RIL I have -2mA in 2g too.) nên tốt nhất là đợi v.5 tác giả fix xong mọi thứ (hình như mới fix xong 14/17 lỗi) thì chạy luôn. Ai muốn dùng ngay theo mình nên dùng v.3 và thay Radio HD7

9xclub

đúng là trước thì bản bác tom tốt nhất, sau đó là bản pdamatejam V3. Nhưng hiện nay mình đang test bản mới nhất V3 của Yuki và cảm nhận rất tốt. Màu sắc đẹp hơn, chụp hình tốt hơn bản của bác Tom rất nhiều, cái quan trọng nhất để mình đánh giá tốt hơn bản bác Tom là ở trong coi Video, mình đã chép thử 1 đoạn video ca nhạc HD 800x480 vào để xem thử, các bản rom cũ khi coi thỉnh thoảng vẫn giật, bản của Yuki coi rất tốt, không bị giật tí nào. Hôm trước mình cài thử bản V3 của Yuki nhưng không tài nào để chế độ chờ 1-2mA, thử fix pin mà toàn ở 12mA, chán quá gỡ luôn. Hôm qua ở trên XDA có hướng dẫn cài Radio_5.51T.09.29a_22.32.50.10U, bởi Ansar dành cho Tmous, mình mới kiểm tra lại thì ra bản V3, yuki đã trích xuất Radio từ HD7 và nó chỉ tối ưu cho HD2-EU thôi, thế là up rom lại cùng với Radio_5.51T.09.29a_22.32.50.10U dành cho tmous, fix pin nữa. Khi kiểm tra dòng chờ mình thấy luôn từ 1-2mA, rất tiết kiệm pin. Đang đợi bản V4 của yuki. Theo cảm nhận của mình bản rom V3 của yuki đang là bản tốt nhất..(các bản rom Nodo khác cũng đều dựa trên Yuki cả ). Đây là cảm nhận thực tế của mình khi sử dụng, khi nào cài bản V4 mình sẽ có bài đánh giá cho các bác tiện theo dõi và chọn cho mình bản rom ổn định, xài lâu dài..:D

send em bản V3, em tìm mãi ko có, send em lun radio cho leo thường để tiết kiệm pin nhá. thank anh

thedung

khi có ảnh trong picture rồi thì nó ko lỗi,mà để ko có ảnh cái là lỗi ngay

Hai_ninhthuan

send em bản V3, em tìm mãi ko có, send em lun radio cho leo thường để tiết kiệm pin nhá. thank anh

bản V3 có luôn radio HD7 cho leo thường rồi, không cần cài nữa. Nếu Tmous thì mới cài thêm.
** Đang test lại mấy bản rom của Yuki xem thế nào đây các bác. Hình như cài Radio của HD7 cho HD2 Tmous không được chuẩn các bác ạ, máy xài nhanh nóng lắm. Cụ thể mình chỉ mở video khoảng 5p là máy nóng ran, vào kiểm tra nhiệt độ trong HTC BATTERY TOOL toàn 41-42 độ C (còn nóng hơn xài android nữa). Màn hình cũng nóng nữa. (các bản rom trước dùng máy mát kinh dị, xem phim, chơi game cả tiếng vẫn thấy mát lạnh). Để kiểm tra lại xem thế nào sẽ báo cáo lại cho các bác. Bác nào thấy máy quá nóng giống trường hợp của minh thì vào chia sẽ nhé (mình cài 2 bản rom của Yuki V3 và V4, Radio 5.51T của HD7)

Hai_ninhthuan

**** sau 1 hồi lọ mọ, cài và thử rom của Yuki (cả bản V4-lang1-V3 mới nhất) dù không có cài radio HD7 vào vẫn thấy máy khá nóng (mình xót em Leo quá nên cuối cùng cũng quay lại bản V3 của Yuki. theo đánh giá của mình có lẽ không phải lỗi do Radio HD7 mà do bản rom V4 bị lỗi. Mình cài Radio HD7 vào bản V3 vẫn tốt, chỉ hơi mất công Fix pin (mấy bản V4 không cần Fix). Tạm thời hài lòng với V3 vậy (có lẽ sẽ up rom liên tục để thử nếu có bản mới nhưng mỗi lần up rom phải cài lại từ đầu hết nên ngại kinh:(().
- Thực sự mình thấy không có quá nhiều sự khác biệt trong các bản rom Nodo (mình dùng thực tế thế nào thì nói vậy, cũng không phải là dev nên không biết sự thay đổi nào đáng kể). Buồn quá chả thấy các bác vào forum bàn luận, các bác đừng chém gió em tội nghiệp.:))

thedung

có thấy nóng gì đâu mà nóng vào mậng 5 fut rồi nó chỉ hơi ấm ấm thôi

bearthang

Đúng là xài bản v4 này so với các room khác có nóng hơn nhiều. Nhưng bên xda thấy kô ai phàn nàn về vấn đề này cả

Hai_ninhthuan

Hi! Hôm nay vào tạm biệt các bác trong forum HD2, chiều nay vừa tiễn em nó đi xong ..huhu.:(( Không muốn xa em nó tý nào nhưng mình thấy máy.......????.
***cảm ơn tất cả anh em trong forum HD2 của PDAviet, nhờ có anh em mà mình có thêm nhiều niềm vui trong công việc cũng như cuộc sống, cũng nhờ có em nó mà mình biết và cảm nhận được tình cảm của anh em trong diễn đàn thật sâu sắc và chân tình. =D>. Sau này có mua máy gì mình cũng sẽ vào tham gia với mọi người cho vui. chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.:ar!

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
Hi! Hôm nay vào tạm biệt các bác trong forum HD2, chiều nay vừa tiễn em nó đi xong ..huhu.:(( Không muốn xa em nó tý nào nhưng mình thấy máy chuẩn bị có triệu chứng die nên phải đẩy gấp.
***cảm ơn tất cả anh em trong forum HD2 của PDAviet, nhờ có anh em mà mình có thêm nhiều niềm vui trong công việc cũng như cuộc sống, cũng nhờ có em nó mà mình biết và cảm nhận được tình cảm của anh em trong diễn đàn thật sâu sắc và chân tình. =D>. Sau này có mua máy gì mình cũng sẽ vào tham gia với mọi người cho vui. chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.:ar!

ặc ai rướt trúng máy bác chắc rướt phải họa vào thân

youzi227

Hi! Hôm nay vào tạm biệt các bác trong forum HD2, chiều nay vừa tiễn em nó đi xong ..huhu.:(( Không muốn xa em nó tý nào nhưng mình thấy máy.......????.
***cảm ơn tất cả anh em trong forum HD2 của PDAviet, nhờ có anh em mà mình có thêm nhiều niềm vui trong công việc cũng như cuộc sống, cũng nhờ có em nó mà mình biết và cảm nhận được tình cảm của anh em trong diễn đàn thật sâu an và chân tình. =D>. Sau này có mua máy gì mình cũng sẽ vào tham gia với mọi người cho vui. chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.:ar!
bán nhiêu tiền bác, để e biết tiễn con của e lun bác!

Hai_ninhthuan

bán nhiêu tiền bác, để e biết tiễn con của e lun bác!

khoảng 6c, mà mình giữ lại được con thẻ 16G nhé bác.hehe. Chọc mấy bác cho vui thôi, chứ máy mình còn dùng tốt lắm, xài rất kỹ, chưa có vết trầy, mới mua được mấy tháng mà. Muốn bán em nó đi thêm tý USD để lên đời. Ôi! giờ chỉ mơ con Tab nào ngon, coi phim cho sướng.

Chỉnh sửa cuối:

Tuan_ak47

khoảng 6c, mà mình giữ lại được con thẻ 16G nhé bác.hehe. Chọc mấy bác cho vui thôi, chứ máy mình còn dùng tốt lắm, xài rất kỹ, chưa có vết trầy, mới mua được mấy tháng mà. Muốn bán em nó đi thêm tý USD để lên đời. Ôi! giờ chỉ mơ con Tab nào ngon, coi phim cho sướng.
Máy còn mới mà giá đó là ngon rồi. Em ở gần bác em cũng qua múc luôn về. 1 em xài WP7, 1 em xài android. kaka.

Tuan_ak47

ặc ai rướt trúng máy bác chắc rướt phải họa vào thân

Bác ấy bán ngoài tiệm mà bác. Nó nhìn phát biết được ngay máy còn tốt hay không chứ gì đâu...bác ấy chém gió cho vui ấy mà.:))

ngocgioi1986

Bác bán rùi thì mất 1 người nhiệt tình với HD2 trong forum rùi. Hix

mossrose

Chúc mừng bác sắp có máy mới nhé. Bác cho em hỏi: Máy HD7 không muốn dùng WP7 mà lại muốn dùng WM6.5 thì có cài được WM6.5 của HD2 vào máy HD7 không ạ?

binhhdda

BÁc định mua máy gì đó? Mình có khi cũng đổi theo :).