• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom WP7 Nodo (7392) Cho HD2 Và Mango Sắp Tới ?

9xclub

Bản này chưa unlock ạ, em cài soft ko đc
unlock thì báo:
Sorry, I'm having trouble communicating with the phone -Please make sure i'ts connected using USB -Please start the Zune application.

chán quá :(

unlock thì báo:
Sorry, I'm having trouble communicating with the phone -Please make sure i'ts connected using USB -Please start the Zune application.

chán quá :(
Dùng Tom Xap Installer cài tốt mà bạn, khi cài thì Tom Xap Installer báo lỗi nhưng thực ra đã cài thành công, bạn cứ nhấn OK để thoát... Bạn phải kết nối Zune trước (yêu cầu PC phải cài Zune, WP7 SDK và Net CF v4.0)...

Hoden

Super V.I.P
Dùng Tom Xap Installer cài tốt mà bạn, khi cài thì Tom Xap Installer báo lỗi nhưng thực ra đã cài thành công, bạn cứ nhấn OK để thoát... Bạn phải kết nối Zune trước (yêu cầu PC phải cài Zune, WP7 SDK và Net CF v4.0)...

anh cũng bị giống vậy, cài mỗi lần khó nên chán lắm kết nối pc khó thật ,hèn gì win xài mau chán, đối với người ít vọc muốn chép nhạc vô máy thì chắc pó tay

anh cũng bị giống vậy, cài mỗi lần khó nên chán lắm kết nối pc khó thật ,hèn gì win xài mau chán, đối với người ít vọc muốn chép nhạc vô máy thì chắc pó tay
Giống iTune của iOS mà, chép nhạc hay phim đều phải đồng bộ qua Zune hết... Xài quen thấy sướng lắm...

9xclub

Mình vào cũng thấy có soft rồi nhưng mở lên nó báo lỗi bắt uninstall hic

gunnroseclose

Giống iTune của iOS mà, chép nhạc hay phim đều phải đồng bộ qua Zune hết... Xài quen thấy sướng lắm...

Sướng gì bác, cáii kiểu đóng thế này khó chịu bỏ xừ. Bt như android thì đi đâu cũng chỉ cần cắm máy vào là copy nhạc vào luôn, đây lại cứ phải đúng cái máy của mình mới sync được, cực kì bất tiện

thedung

các ông cài kiểu gì thế nhớ bật máy lên đồng bộ với zune nhé,cũng có phần mềm báo lỗi thế có phần mềm thì ko ,dùng win 7 để cảm nhận sợ mới mẻ cũng như sự mượt mà của nó mà android ko có,mỗi tội copy nhạc phim thì hơi khó chịu tý thôi,

Hai_ninhthuan

PC của mình cài XP mà dùng vô tư.
Bác dinhtuandung cảm nhận bản V4 của Yuki thế nào? mình có cảm giác cài radio của HD7 vào khi sử dụng thì máy khá nóng. Các bản cũ trước đây khi dùng lâu máy vẫn mát, giờ chỉ cần mở máy 1 chút là thấy nóng ran. Không hiểu do rom hay do radio đây các bác ạ, phân vân quá.

mossrose

Bác dinhtuandung cảm nhận bản V4 của Yuki thế nào? mình có cảm giác cài radio của HD7 vào khi sử dụng thì máy khá nóng. Các bản cũ trước đây khi dùng lâu máy vẫn mát, giờ chỉ cần mở máy 1 chút là thấy nóng ran. Không hiểu do rom hay do radio đây các bác ạ, phân vân quá.

Em cũng thấy dùng bản rom này mặc dù không sử dụng cũng thấy nóng máy. Em cứ nghĩ thời tiết nóng nên nó bị như vậy.
Bác hướng dẫn em cách copy các file word, excell, nhạc... từ bên ngoài vào máy với ạ. Em mò mãi mãi mà không biết làm thế nào. Đặc biệt là chức năng văn phòng em rất hay sử dụng. Những chức năng trên, trước dùng WM6.5 thì đơn giản, nay chuyển sang WP7 thấy khó và phức tạp quá, mặc dù WP7 có rất nhiều điểm vượt trội so với WM6.5.

thedung

máy nóng thì tôi dùng từ trc thấy nóng rồi,còn bản tôi dùng cũng bt,vào mạng 5 fut cũng thấy bt

anhthai

Em cũng thấy dùng bản rom này mặc dù không sử dụng cũng thấy nóng máy. Em cứ nghĩ thời tiết nóng nên nó bị như vậy.
Bác hướng dẫn em cách copy các file word, excell, nhạc... từ bên ngoài vào máy với ạ. Em mò mãi mãi mà không biết làm thế nào. Đặc biệt là chức năng văn phòng em rất hay sử dụng. Những chức năng trên, trước dùng WM6.5 thì đơn giản, nay chuyển sang WP7 thấy khó và phức tạp quá, mặc dù WP7 có rất nhiều điểm vượt trội so với WM6.5.

Bạn có thể đính kèm mail rồi mở bằng điện thoại và tải về máy hoặc dùng Windows Phone Device Manager chép vào Documents.
MÌnh cũng mới up xong bản rom V4 của Yuki thấy khá tốt. Cái Cam đã được thay bằng phím cảm ứng thấy rất hay tuy hình ảnh chưa cải thiện, đa điểm cũng vậy. Đang test tiếp có gì PM sau.
Thấy mấy bác phàn nàn không cài được Pm mình cũng bị như vậy khi cài bằng Tom install nhưng cài bằng Application Deployment trong bộ SDK hay Windows Phone Device Manager thì ok.

Mình cũng có cảm giác nóng hơn các bản trước nhưng mới cài xong PM để test thêm 1 ngày xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

Hai_ninhthuan

bác tải file XBMOD.Files.Deployer ở dưới về, giải nén ra và chạy XBMOD.Files.Deployer.exe trên PC. trong Browse chọn File mình cần đưa vào (word, excell...), chọn Build xap, đợi nó chạy xong thì File của bác đã được đóng thành file .Xap, bây giờ nó là 1 App, bác cài nó như ứng dụng bình thường. vào ĐT mở TouchXplorer lên, chọn My documents, chọn My ringtones, chọn các file có đuôi Word......cut ra ngoài My documents. Bác vào Office là có các file đã đưa vào. Hơi thủ công và lằng nhằng 1 chút nhưng rất chắc ăn, làm vài lần sẽ quen thôi.
links: http://www.mediafire.com/?v2j36y1y8ddu2wg

9xclub

unlock thì báo:

ko ai júp em lỗi này ạ :(

Hai_ninhthuan

unlock thì báo:

ko ai júp em lỗi này ạ :(
đã bảo bác là các bản Nodo đều đã unlock hết rồi, không cài được là do máy tính của bác chưa cài đầy đủ SDK, Zune....hoặc do lúc kết nối. Không phải tại bản rom chưa unlock.

**** Không biết bác nào có hay để ý khi chụp hình không? Hôm nay minh mới để ý, khi chụp hình mình thử xê dịch camera 1 chút thì thấy màu sắc trong màn hình khá lệch nhau, có lúc thì khá đẹp, màu sắc tốt nhưng lệch xuống hay lên 1 chút thì thấy màu vàng hay màu xanh khá nhiều và mất nét. Không hiểu có phải do bản cam không các bác nhỉ???

Chỉnh sửa cuối:

mossrose

đã bảo bác là các bản Nodo đều đã unlock hết rồi, không cài được là do máy tính của bác chưa cài đầy đủ SDK, Zune....hoặc do lúc kết nối. Không phải tại bản rom chưa unlock.

**** Không biết bác nào có hay để ý khi chụp hình không? Hôm nay minh mới để ý, khi chụp hình mình thử xê dịch camera 1 chút thì thấy màu sắc trong màn hình khá lệch nhau, có lúc thì khá đẹp, màu sắc tốt nhưng lệch xuống hay lên 1 chút thì thấy màu vàng hay màu xanh khá nhiều và mất nét. Không hiểu có phải do bản cam không các bác nhỉ???
Ngay từ hôm đầu up bản này, em chụp hình tuy vẫn nét nhưng, toàn thấy màu vàng thôi bác ạ. Nhìn hình như thế trông hơi ảm đạm.

Hai_ninhthuan

Ngay từ hôm đầu up bản này, em chụp hình tuy vẫn nét nhưng, toàn thấy màu vàng thôi bác ạ. Nhìn hình như thế trông hơi ảm đạm.

mọi người post hình chụp từ cam của bản Yuki lên cho mọi người so sánh và đánh giá đi.
để mình mở topic chia sẻ hình chụp từ WP7 được không nhỉ????:))