• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom WP7 Nodo (7392) Cho HD2 Và Mango Sắp Tới ?

Thrall

Báo cáo là trick về pin vẫn thực hiện trên bản này, dòng chờ sau khi thực hiện trick là 3mnA
Hết kếu ca rồi nhé=)) skey cho dòng khác
Bác nào có key cho HD7 thì vẫn dùng được, MS sẽ nhìm thấy máy bac là HD7 sẽ xóa active key đ

anhthai

cài dc 5h rồi, gọi khoảng 15' tổng cộng, chơi video hd khoảng 20', cài hơn 20 ứng dụng và games. pin còn 66% vậy là tương đối rồi còn tiếp theo thì fải chờ. lướt ưeb nhanh, chụp ảnh dc cải thiện, cut & past ok(khoái nhất).tạm thời vậy đã , có gì báo cáo thêm sau.

Báo cáo là trick về pin vẫn thực hiện trên bản này, dòng chờ sau khi thực hiện trick là 3mnA
Hết kếu ca rồi nhé=)) skey cho dòng khác
Bác nào có key cho HD7 thì vẫn dùng được, MS sẽ nhìm thấy máy bac là HD7 sẽ xóa active key đ

Các Bác up bản nào chia sẻ cho ACE biết với.

Hai_ninhthuan

Tên XDA cũng có 1 đồng chí cài bản [ROM][MULTILANG] 16.05.11 HD2O© v1.12 WP7 BUILD 7.0.7392.0, từ lần đầu khởi động đầu chỉ 4h sau hết sạch pin.:(

pvtq9

Tên XDA cũng có 1 đồng chí cài bản [ROM][MULTILANG] 16.05.11 HD2O© v1.12 WP7 BUILD 7.0.7392.0, từ lần đầu khởi động đầu chỉ 4h sau hết sạch pin.:(

có lẽ mình cũng sẽ bị như vậy. Dòng chờ của mình hiện tại là pd_M = 112

Hai_ninhthuan

Sáng cũng có đọc lõm bõm, nhưng ngại trình cook kém nên chưa dám thử. Cũng hơi lạ là DFT đi đâu mất mà để post kiểu này. Có rò rỉ 1 tin là sẽ public ngày 24/5 thui thì ráng đợi 2 tuần rồi cook cũng chưa muộn.

bản này của DFT. Tuy nhiên, DFT không trực tiếp giới thiệu tại Xda-developers mà member HD2Owner đã chia sẻ lại bản ROM này với chúng ta bác ạ.

lyakhoi

hôm qua cài ba?n yukixda bi loi tin nhan den khong chuong va khong rung, mac du da cai dat rui

Hai_ninhthuan

có lẽ mình cũng sẽ bị như vậy. Dòng chờ của mình hiện tại là pd_M = 112

mới cài lại bản HD2Owner, kết hợp thêm HTC BATTERY TOOL, dòng chờ là pd_M = 1, thấy pin đang rất tốt, hơn 1h chưa thấy mất % pin nào, Đang rì viu, có gì thông báo tiếp cho các bác. Đã thiệt.=))

randoms

Còn về vụ chụp ảnh và đa nhiệm thì thế nào ạ e chưa thấy ai rìu viu gì sất.

pvtq9

không khác bản trước gì cả. chụp ảnh vẫn rất xấu và đa nhiệm vẫn rất "lúa"

Hai_ninhthuan

Chụp ảnh không xấu mà phải nói là..............rất tệ.......chộp hình 5 chấm mà thua xa còn sony cùi bắp 2 chấm của mình. Màu sắc nhạt nhẽo, ngã vàng quá nhiều, hình ảnh đục, lem nhem, không có nét. Hơn android ở khoản quay phim, chụp hình thua xa. Mình cũng ít chụp hình đt lắm, có cho nó vui thôi.
Đây là 2 tấm hình so sánh em nó và Nokia N97, tuy hơi khập khiễng vì N97 dùng ống kính Carl Zeiss danh tiếng, nhưng thật sự là quá chênh lệnh....:D

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

Chụp ảnh không xấu mà phải nói là..............rất tệ.......chộp hình 5 chấm mà thua xa còn sony cùi bắp 2 chấm của mình. Màu sắc nhạt nhẽo, ngã vàng quá nhiều, hình ảnh đục, lem nhem, không có nét. Hơn android ở khoản quay phim, chụp hình thua xa. Mình cũng ít chụp hình đt lắm, có cho nó vui thôi.
Đây là 2 tấm hình so sánh em nó và Nokia N97, tuy hơi khập khiễng vì N97 dùng ống kính Carl Zeiss danh tiếng, nhưng thật sự là quá chênh lệnh....:D

Bác chụp làm sao ấy, em chụp thấy ok mà, hết giờ làm việc tối về em sẽ up lên cho các bác review.

Hai_ninhthuan

Bác chụp làm sao ấy, em chụp thấy ok mà, hết giờ làm việc tối về em sẽ up lên cho các bác review.

mình để nguyên gốc như máy, ngoài ra còn dùng cả SHcamera mà thấy vẫn vậy. Chả lẽ máy mình bị sao........:-/ thấy mọi người đều kêu camera quá tệ mà bác.

Chỉnh sửa cuối:

sweetmoon

camera thì tùy theo bản ROM chất lượng khác nhau. Mình cũng chụp nhưng chất lượng ánh sáng không tệ như bức bác chụp.

hatnaf

mới cài lại bản HD2Owner, kết hợp thêm HTC BATTERY TOOL, dòng chờ là pd_M = 1, thấy pin đang rất tốt, hơn 1h chưa thấy mất % pin nào, Đang rì viu, có gì thông báo tiếp cho các bác. Đã thiệt.=))

cho mình xin link bản này dc ko bác

Hai_ninhthuan

kết quả rì viu pin đây các bác. Từ sáng đến giờ vọc vạch vừa phải, cài nhạc, ứng dụng, choi PES2011 được 3 trận..... đến bây giờ còn 70% pin, Mọi hôm là đi sạc từ trưa, sướng kinh dị.........=))

cho mình xin link bản này dc ko bác

có ở trên của bác chủ thớt đó bác, links media down nhanh lắm.

hatnaf

kết quả rì viu pin đây các bác. Từ sáng đến giờ vọc vạch vừa phải, cài nhạc, ứng dụng, choi PES2011 được 3 trận..... đến bây giờ còn 70% pin, Mọi hôm là đi sạc từ trưa, sướng kinh dị.........=))

có ở trên của bác chủ thớt đó bác, links media down nhanh lắm.

Game Pes 2011 bác lấy link ở đâu vậy. Bản này có cần unlock để cài soft như mấy bản trước ko, đang xài bản PPCBOY V4 ko cần unlock, cài file xap dc. Thanks