• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom WP7 Nodo (7392) Cho HD2 Và Mango Sắp Tới ?

Hai_ninhthuan

Đúng vậy mình cũng bị hiên tượng này. Hy vọng bản của XBmod khắc phục được tất cả các lỗi thì còn gì bằng \-/

P/s: Đang up lên MF 70% rùi :p

mình thấy tải cũng nhanh mà, khoảng 15p. bản này không được thì quay lại bản bác tom thôi, mình cũng nghịch android chán rồi, bây giờ cần sự ổn định nên quay lại WP7, công nhận WP7 ít thiên về giải trí nên phục vụ rất tốt cho nhu cầu nghe, gọi, văn phòng, tính ổn định cao......

sweetmoon

Đã cài bản HD2Owner thấy chạy ổn, sử dụng thủ thuật camera để tiết kiệm pin ok. Dòng chờ của mình 4.
Bản này chỉ có vấn đề nho nhỏ là có hiện tượng Zune lock ngược lại nên lúc đầu có thể cài phần mềm nhưng sau lại không. Cũng chưa thử xem Jailbreak của Tomcodon có chống relock được không.

Hai_ninhthuan

Đã cài bản HD2Owner thấy chạy ổn, sử dụng thủ thuật camera để tiết kiệm pin ok. Dòng chờ của mình 4.
Bản này chỉ có vấn đề nho nhỏ là có hiện tượng Zune lock ngược lại nên lúc đầu có thể cài phần mềm nhưng sau lại không. Cũng chưa thử xem Jailbreak của Tomcodon có chống relock được không.
tớ cài vô tư, mấy game nặng PES2011, NFS hơn 100M vẫn cài bình thường, Bản này đã unlock rồi mà.

Hai_ninhthuan

mới cài XBmod Version 1.10, mất đúng 5p. Cảm nhận ban đầu, giao diện đã được tùy biến nhìn đẹp và bóng bẩy hơn mặc định nhiều, chụp hình đẹp hơn bản HD2O, đang test tiếp.

ntt2006

Cho mình hỏi trong phần down về có thư mục Userfull app dùng để làm gì vậy?xin chỉ giúp.Thank.

Hai_ninhthuan

Cho mình hỏi trong phần down về có thư mục Userfull app dùng để làm gì vậy?xin chỉ giúp.Thank.

WPDeviceManager.exe dùng để kết nối WP7 với PC, mấy cái còn lại là ứng dụng cho máy, bác thích thì cài không thì thôi.

0913100606

mới cài XBmod Version 1.10, mất đúng 5p. Cảm nhận ban đầu, giao diện đã được tùy biến nhìn đẹp và bóng bẩy hơn mặc định nhiều, chụp hình đẹp hơn bản HD2O, đang test tiếp.

Bác Hai_ninhthuan cho một vài screenshot để anh em tham khảo nha.

0913100606

Chắc mỗi người mỗi ý khác nhau, nhưng em thì thích giao diện mặc định, các giao diện thiết kế lại mới nhìn thì đẹp, nhưng nhìn một hồi thấy không đẹp lắm.

ntt2006

Sao mình cài mấy file .Xap lúc thì được lúc thì không vậy kìa, dùng tool xap v1.2 của Tom.

Hai_ninhthuan

cài vô tư, lúc cài xong nó báo lỗi nhưng trong máy vẫn có. Bản này BUG lỗi pin nữa là quá ngon. Dòng chờ thấp 1-2mA\-/ nhưng mình có cảm giác chậm hơn bản cũ của bác Tom..

ntt2006

cài vô tư, lúc cài xong nó báo lỗi nhưng trong máy vẫn có. Bản này BUG lỗi pin nữa là quá ngon. Dòng chờ thấp 1-2mA\-/ nhưng mình có cảm giác chậm hơn bản cũ của bác Tom..
HiHi, đang test, mọi việc thấy ok, chạy battery tool thấy dòng chờ còn 1mA, để sạc pin đầy rồ itheo dõi.

Hai_ninhthuan

Sau 1 buổi test bản XBmod-WP7-V1.10 mình đưa ra 1 số cảm nhận cho các bác nhận xét:
- Chụp hình tốt hơn bản HD2O nhưng vẫn còn ngã vàng, màu sắc không được đẹp. Quay phim oke.
- nghe nhạc để âm lượng khỏang 15-18 thì vừa, mở lớn hơn vẫn rè (thua bản bác Tom).:p
- Cảm ứng mượt mà nhưng có cảm giác hiệu ứng nhiều nên chậm.....đa điểm vẫn chưa ngon.
- Điều quan trọng nhất của bản này đó là pin........mình chỉ có nhận xét là pin...siêu trâu bò. Winmo hay Android cũng xách dép luôn. Mình cài từ sáng giờ vọc vạch lung tung, chơi vài màn NFS, cài ứng dụng....đến bây giờ còn 74% pin. Dòng chờ luôn từ 1-2mA (mình nghĩ do dòng chờ thấp nên pin ít hao). Như mọi hôm là khoảng 10 tiếng là phải mang em nó đi sạc, dù chỉ nghe và gọi. Mình nghĩ vấn đề lớn nhất là pin đã được khắc phục, các bác yêu mến WP7 còn chần chừ gì nữa mà không cho em nó song hành cùng em Leo....=))
đây là vài ý kiến nhận xét của mình về bản rom mình cài, cá nhân mình viết dựa trên thực tế của 1 người dùng bình thường để chia sẽ với mọi người. Mình nghĩ bản Nodo cho em nó chắc cũng chỉ phát triển đến đây thôi, bên DFT chắc làm Mango luôn.

0913100606

Win phone 7 chạy tốt còn phụ thuộc vào thẻ nhớ nữa, các bác chỉ em nơi nào uy tính ở TP.HCM có bán thẻ nhớ class 4 không ạ, em tìm mãi chỉ có class 2 (như Gia Kiên, Hnam hay Thế giới di động)

youzi227

sao ko ăn thua hả bác, tuyệt luôn đó. còn trươc khi đi ngủ tôi nạp đầy tắt Flymode thì 10h sáng hôm sau chỉ mất 1%pin thôi.

lợi hại vậy bác, bác ngủ mấy h vậy.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Win phone 7 chạy tốt còn phụ thuộc vào thẻ nhớ nữa, các bác chỉ em nơi nào uy tính ở TP.HCM có bán thẻ nhớ class 4 không ạ, em tìm mãi chỉ có class 2 (như Gia Kiên, Hnam hay Thế giới di động)
các bác có ai biết chỉ e làm sao biết thể class mấy vây, e o tq không biết nói thế nào cho người ta hiểu.

Chỉnh sửa cuối:

sweetmoon

Ngay trên thẻ có chữ số khoanh tròn 2 hay 4, 6, 10 đó là class của Thẻ.
Nghe mô tả pin Xmod thấy ghiền nhưng có 1 thắc mắc là bạn cài xmod thì có tần tùy chính bằng thủ thuật PIN không hay cứ như vậy mà bạn được dòng chờ 1, 2

anhthai

Sau 1 buổi test bản XBmod-WP7-V1.10 mình đưa ra 1 số cảm nhận cho các bác nhận xét:
- Chụp hình tốt hơn bản HD2O nhưng vẫn còn ngã vàng, màu sắc không được đẹp. Quay phim oke.
- nghe nhạc để âm lượng khỏang 15-18 thì vừa, mở lớn hơn vẫn rè (thua bản bác Tom).:p
- Cảm ứng mượt mà nhưng có cảm giác hiệu ứng nhiều nên chậm.....đa điểm vẫn chưa ngon.
- Điều quan trọng nhất của bản này đó là pin........mình chỉ có nhận xét là pin...siêu trâu bò. Winmo hay Android cũng xách dép luôn. Mình cài từ sáng giờ vọc vạch lung tung, chơi vài màn NFS, cài ứng dụng....đến bây giờ còn 74% pin. Dòng chờ luôn từ 1-2mA (mình nghĩ do dòng chờ thấp nên pin ít hao). Như mọi hôm là khoảng 10 tiếng là phải mang em nó đi sạc, dù chỉ nghe và gọi. Mình nghĩ vấn đề lớn nhất là pin đã được khắc phục, các bác yêu mến WP7 còn chần chừ gì nữa mà không cho em nó song hành cùng em Leo....=))
đây là vài ý kiến nhận xét của mình về bản rom mình cài, cá nhân mình viết dựa trên thực tế của 1 người dùng bình thường để chia sẽ với mọi người. Mình nghĩ bản Nodo cho em nó chắc cũng chỉ phát triển đến đây thôi, bên DFT chắc làm Mango luôn.

Vậy thì tốt quá rồi. Chạy song song với Android trên thẻ nhớ nghe gọi bình thường dùng WP7 khi nào cần chụp hình thì qua Android ;;)

Muốn mua thẻ thì bạn có thể qua đây nha: http://www.phuthai.vn/
Mình có mua 1 thẻ class 6 8G ở đây = 480k chạy WP7 và Android trên thẻ ngon.

myGenio

Nào bắt tay vào up tiếp rom mới nào........... hy vọng mọi chuyện như ý. thank bác chủ nhiều.

mossrose

Bản Rom trên khi back lại vẫn phải dùng phím cứng hả các bác? Chụp ảnh còn phải bấm phím cứng ok không vậy?.....