• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROMS LAM-MINH ONE

duongpham

để up thử radio mới này thử có cải thiện không, chứ bản cũ thực hiện nghe gọi chán quá.
tks all

hoanbeck

Bác Minh làm thêm kiểu trong suốt dock, notification bar vs app drawer được không? cảm ơn bác trước :D

Microlab071966

Bản này dùng khá mượt,pin tốt,mát máy.Có điều như trên có bạn đã nói:tắt máy khoảng 10ph gì đó thì không bật lên đc bằng phím volume.Vậy là vô tác dụng tiện ích này.Thứ 2 nữa là các icon trên thanh dock không di chuyển vào màn hình chính đc để dành chỗ cho icon khác mà chỉ có thể tạo thành Folder thôi.Thứ 3 khi di chuyển icon từ màn hình chính vào thanh dock thì chỉ là tạo shortcuts vào thanh dock thôi,không mất đi icon ở mành hình chính.Bạn khắc phục để anh em cùng tận hưởng cho hoàn thiện nhé.Thanks bạn nhiều.

minhlc1958

Active Member
Bản này dùng khá mượt,pin tốt,mát máy.Có điều như trên có bạn đã nói:tắt máy khoảng 10ph gì đó thì không bật lên đc bằng phím volume.Vậy là vô tác dụng tiện ích này.Thứ 2 nữa là các icon trên thanh dock không di chuyển vào màn hình chính đc để dành chỗ cho icon khác mà chỉ có thể tạo thành Folder thôi.Thứ 3 khi di chuyển icon từ màn hình chính vào thanh dock thì chỉ là tạo shortcuts vào thanh dock thôi,không mất đi icon ở mành hình chính.Bạn khắc phục để anh em cùng tận hưởng cho hoàn thiện nhé.Thanks bạn nhiều.

-1 chính xác tát màn hình lâu không dùng volume để kích hoạt (khắc phục sau)
-2 lý do màn hình chính đã không còn chỗ trống bạn có thể mở ngăn kéo ứng dụng (app Drawer) và thực hiện
-3 mở ngăn kéo ứng dụng (app Drawer) xong mở folder lên kéo icon ứng dụng không cần bỏ vào trong ngăn kéo ứng dụng (app Drawer)

vinhhuynh1

-1 chính xác tát màn hình lâu không dùng volume để kích hoạt (khắc phục sau)
-2 lý do màn hình chính đã không còn chỗ trống bạn có thể mở ngăn kéo ứng dụng (app Drawer) và thực hiện
-3 mở ngăn kéo ứng dụng (app Drawer) xong mở folder lên kéo icon ứng dụng không cần bỏ vào trong ngăn kéo ứng dụng (app Drawer)

Anh Minh cho em hỏi là App Seeder có tác dụng gì trogn rom vậy Anh. Em thấy bên xda cũng có 1 trang nói về nó mà tiếng Anh nên k đọc được. Anh giải thích giúp em với nha.

minhlc1958

Active Member
Anh Minh cho em hỏi là App Seeder có tác dụng gì trogn rom vậy Anh. Em thấy bên xda cũng có 1 trang nói về nó mà tiếng Anh nên k đọc được. Anh giải thích giúp em với nha.

Để tăng tốc làm cho máy chạy nhanh và mượt hơn nhiều

minhlc1958

Active Member
LAM-MINH ONE_1.1.0/4.2.2​
[
- Thêm Advanced Power Menu - Cảm ơn Dunc001 ; baadnewz ; j4n87 ..
- Cập nhật Gmail
- Cập nhật YouTube
- Cập nhật Hangouts
- Loại bỏ các tập tin không cần thiết
- Sửa lỗi kích hoạt màn hình bằng nút volume

Thích thay đổi them các bạn xem và tải ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2307640
-Thay đổi advanced power menu xem và tải ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2190384

Chỉnh sửa cuối:

huuthiem

thank bac lai co rom tes tiep

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

vinhhuynh1

Để tăng tốc làm cho máy chạy nhanh và mượt hơn nhiều

Vậy mình có cần chỉnh sửa gì nữa k hay cứ để tự nó làm việc Anh Minh.
ANh Minh có thể làm cách nào khi mình vào màn hình chứa icon app sét hình nền được k Anh, Nhìn cái nền đen thui kì quá. Em không thích dùng laucher khác chỉ thích giao diện của Sen thôi.
Cám ơn Anh Minh nhiều

minhlc1958

Active Member
Vậy mình có cần chỉnh sửa gì nữa k hay cứ để tự nó làm việc Anh Minh.
ANh Minh có thể làm cách nào khi mình vào màn hình chứa icon app sét hình nền được k Anh, Nhìn cái nền đen thui kì quá. Em không thích dùng laucher khác chỉ thích giao diện của Sen thôi.
Cám ơn Anh Minh nhiều
Mở ứng dụng lên tich vào tắt/mở cho thành mở
Tích thêm vào star auto
Bạn thử tải và cài bộ them mình đưa link kèm theo ở trên xem
Nhớ backup rom trước khi up them

vinhhuynh1

Em đang chạy bản đầu tiên của Anh cảm thấy hài lòng lắm nên k cần nâng cấp lên. Vì em k choi game , chỉ luot web đọc tin tức hoặc email và nghe goi thôi nên k đòi hỏi nhiều, bi nhiêu đó phục vụ tốt rồi. Hy vọng rom 4.2.2 của vietnam ra Anh Minh build 1 bản ngon cho anh em xai la ok rồi.
Cứ cách cài như vậy, ai thích gì thì cài, k thích thì bỏ, như vậy máy sẽ đỡ gánh những phần mềm k dùng tới thì máy sẽ nhẹ và ít hao pin thôi.
Cám ơn Anh Minh nhiều.

minhlc1958

Active Member
Em đang chạy bản đầu tiên của Anh cảm thấy hài lòng lắm nên k cần nâng cấp lên. Vì em k choi game , chỉ luot web đọc tin tức hoặc email và nghe goi thôi nên k đòi hỏi nhiều, bi nhiêu đó phục vụ tốt rồi. Hy vọng rom 4.2.2 của vietnam ra Anh Minh build 1 bản ngon cho anh em xai la ok rồi.
Cứ cách cài như vậy, ai thích gì thì cài, k thích thì bỏ, như vậy máy sẽ đỡ gánh những phần mềm k dùng tới thì máy sẽ nhẹ và ít hao pin thôi.
Cám ơn Anh Minh nhiều.

Bạn có thể tải và up bản LAM-MINH ONE_1.1.0 mà không cần wipe bản sau sẽ tốt hơn nhất là khi chọn tính năng kích hoạt màn hình bằng nút volume không bị (ngủ) nghĩa là màn hình lâu dùng mà nút volume không kích hoạt mở được màn hình