• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROMS LAM-MINH ONE

duongpham

Đang cài bản 1.3 của bác, tất cả đều ok tuy nhiên khi máy đã báo installl complete - nhấn next thì xuất hiện màn hình pls wait chạy cực lâu, đang chờ nhưng vẫn chưa thấy tín hiệu gì

minhlc1958

Active Member
Đang cài bản 1.3 của bác, tất cả đều ok tuy nhiên khi máy đã báo installl complete - nhấn next thì xuất hiện màn hình pls wait chạy cực lâu, đang chờ nhưng vẫn chưa thấy tín hiệu gì

Có lẻ khi up bạn chọn ODEX ROM nếu chọn nó lần đầu thì như vậy nhưng những lần khởi sau sẽ nhanh
Lưu ý nếu chọn ODEX ROM có ưu và nhược như sau
Ưu khởi động nhanh, ít tốn ram

Nhược ko nên up những mod can thiệp vào hệ thống dễ gây lỗi vì vậy nếu muốn up các mod thí dụ úp để thay đổi them, thay đổi advancer menu thì bạn nên up lại rom mà ko wipe và ko chọn ODEX ROM rồi bạn mới up mod sau

lovebaxa

Bác MINH cho em hỏi là rom này của bác có dùng kernel Bulletproof-1.10 được không ạ? Em thấy kernel này tích hợp nhiều hiệu ứng rất hay

troly

Well-Known Member
Bác MINH cho em hỏi là rom này của bác có dùng kernel Bulletproof-1.10 được không ạ? Em thấy kernel này tích hợp nhiều hiệu ứng rất hay

Được đó bạn à. nhớ sao lưu bản rom đang dùng lại nhé.

minhlc1958

Active Member

Bạn nên dùng bản mới v1.1.2 ok hơn v1.1.0 bị lỗi hồng ngoại

lovebaxa

Bạn nên dùng bản mới v1.1.2 ok hơn v1.1.0 bị lỗi hồng ngoại

Cháu chỉ thấy bản mới nhất trên XDA là v1.10 chứ không phải v1.1.0
Bác cho cháu link bản v1.1.2
Cháu up rom củ bác rồi flash cái kernel v1.10 đó thì bị lỗi: Máy báo dòng chữ đỏ đại loại là chỉ dành cho các developper, rồi tắt ngúm luôn, lại phải up lại rom. Liệu có phải do kernel này không tương thích với 4.2.2 không ạ? Sao vẫn có nhiều người flash được mà cháu lại không flash nó được nhỉ
Thanks bác rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

Cháu chỉ thấy bản mới nhất trên XDA là v1.10 chứ không phải v1.1.0
Bác cho cháu link bản v1.1.2
Cháu up rom củ bác rồi flash cái kernel v1.10 đó thì bị lỗi: Máy báo dòng chữ đỏ đại loại là chỉ dành cho các developper, rồi tắt ngúm luôn, lại phải up lại rom. Liệu có phải do kernel này không tương thích với 4.2.2 không ạ? Sao vẫn có nhiều người flash được mà cháu lại không flash nó được nhỉ
Thanks bác rất nhiều

Dòng chữ đỏ đấy thì máy nào khi unlock bootloader đều có cả mà bạn, không sao đâu.
Về up kernel bạn thử lấy file .img flash xem sao.

lovebaxa

Dòng chữ đỏ đấy thì máy nào khi unlock bootloader đều có cả mà bạn, không sao đâu.
Về up kernel bạn thử lấy file .img flash xem sao.

Nhưng máy mình đã S-off thì flash kernel dạng zip vô tư chứ nhỉ

dong_vnpt

Anh Minh ơi, có link+ hướng dẫn tiếng việt nào tạo phím htc thành menu trên 1.3 này a cho e xin với. Thanks a!

Gửi từ GT-I9500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

lovebaxa

Rom của bác Minh + teaMSeven kernel for Sense 4.2.2 - 1.1.2 + Blue Theme + Mod trong suốt đồng hồ thời tiết, thanh Dock + Mod % pin. Thế là quá đủ. Khá hoàn hảo rồi.
Thank bác Minh rất nhiều vì một rom quá chất lượng cho người Việt mình

dong_vnpt

Tải về up qua recovery (có thể chọn dòng cuối trong tab lựa chọn)
http://d-h.st/I1E

Anh minh ơi, e down về flash qua ctwp(recovery), e chọn táp cuối cùng, reboot chạm nút htc chẳng có tác dung j anh ạ. A xem giúp e bị sao với.

Gửi từ GT-I9500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

minhlc1958

Active Member
LAM-MINH ONE_1.4.0/4.2.2

-Base mới 2.24
-Nhiều update
-Thêm nhiều lựa chọn khi up
-Nếu các bạn không thích hoạt hình màn hình boot của mình, các bạn có thể chọn hoạt hình boot stock của htc khi up
-Nếu thích phong chữ màu mè nên chọn phông cuối cùng trong tab Fonts lúc up
-Có kèm theo link radio mới 4A.17.3250.14.10_.39.1150.04 nếu các bạn thích thì tải về up qua recovery
Lưu ý sau khi up thành công các bạn nên cho máy khởi động hoàn toàn ít nhất một lần cho ổn định, rồi các bạn mới cài đặt tài khoản, khôi phục sao lưu và các các cái sau
Tiện đây mình cũng xin nhắc nhở các bạn, nếu các bạn đang dùng recovery TWRP 2.6.0.0 trong khi các bạn wipe các bước trong đó có một mục xóa sạch thẻ nhớ (Internal Storage) nếu lở tay tích vào đó thì nó sẽ xóa sạch, nếu đã bị xóa sạch như vậy các bạn phải dùng cách sideload rom.zip thì các bạn lưu ý thêm để sideload rom không bị lỗi các bạn hãy giữ không cho màn hình tắt bằng cách chạm thường thường vào màn hình khi nó sideload rom xong nó sẽ tự động vào phần up rom luôn

Chỉnh sửa cuối: