• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Root Call Blocker Pro - Chặn cuộc gọi từ ROOT đã có bản PRO (Cập nhật v2.2.3.28)

AK47_CCCP

Kinh nghiệm như Sanvu đã nói: cài xong Lucky các bạn hãy update cho busybox ( nếu chưa cài thì tải về cài và update nó) , cài Root CB vào, ko mở lên. vào lucky chọn C---rack ứng dụng, ko cần khởi động lại đâu. Phần mềm chạy tốt.

có thể bạn đã tùy chỉnh trong Setting/ phần chế độ ẩn ( Hiden mod ) ?? phần này cho nhập pass. khi cần bấm Pass --> bấm fim gọi là hiện ra. Mặc định Pass là 1. Bạn thử xem.
sao em cài xong chỉnh chỉnh gì mà out ra thì không thấy biểu tượng chương trình đâu cả ko biết làm sao vô

thamky

hay quá,không biết isc 4.0 có tít rồi mới chặn không đây.thanks share*(lâu quá không vào diễn đàn.nút thanks đâu nhỉ?)=D>

kutamitsu

Hix mình cài rồi cr = lucky thì lỗi crash, sau đó cài bản khác vào báo lỗi đầy bộ nhớ trong. Bộ nhớ One X thì bét nhè đầy sao được. T_T. Ko biết cái lỗi đầy bộ nhớ này là sao nữa

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
Hix mình cài rồi cr = lucky thì lỗi crash, sau đó cài bản khác vào báo lỗi đầy bộ nhớ trong. Bộ nhớ One X thì bét nhè đầy sao được. T_T. Ko biết cái lỗi đầy bộ nhớ này là sao nữa

Cái này là do lỗi của Luck patch :D.
Cách khắc phục hiện tại thì up lại Rom cho nó lành.
Và đọc lại cái chú ý của luck patch lần sau đỡ vướng phải: http://www.pdaviet.net/showthread.p...r-dành-cho-một-số-app-Market(Cập-nhật-v1-8-3)

Jay_Chou

Active Member

lỗi này do lỗi Patch của Lucky Patcher. cách sửa :

Chạy Lucky Patcher - Menu - more - Troubleshooting -Remove fixes and backup là ok. không phải khởi động lại nhé.

Sanvu88

Member
Ka ka bung thằng này ra thấy có thư mục ngôn ngữ tiếng việt mà kiểm tra string lại toàn là tiếng anh @_@ để thử việt hóa nó xem được không

venusian

Moderator
Câp nhật Root Call Blocker Pro v1.8.3.15

wwb1x90303MUWVlpfdROj36aDmfUYe7YJVEKGA-dVtK6lEbiDtt6u3Sp8anhWWufaPwb=w705

Có gì mới:
  • Sửa lỗi khởi động crash trên một số thiết bị.
  • Sửa lỗi crash trên menu ngữ cảnh của một số thiết bị

Sanvu88

Member
Update Root Call Blocker Pro v1.8.3.17

Có gì trong phiên bản này:

- Hỗ trợ cho Jelly Bean (Android 4,1)
- Sửa lỗi widget.
- Sửa lỗi giao diện người dùng.
- Sửa một số lỗi từ trả lời của người sử dụng.

caominhtu36

Chẳng hiểu sao mình không thể nào chặn được cuộc gọi nhỉ, mình đã add số liên lạc để thử sau đó khởi động lại mà vẫn ko đc, ai giúp mình với

yeskia

Moderator
Chẳng hiểu sao mình không thể nào chặn được cuộc gọi nhỉ, mình đã add số liên lạc để thử sau đó khởi động lại mà vẫn ko đc, ai giúp mình với

Bạn đã bật ứng dụng chưa. Vào setting check để ứng dụng hoạt động nền thì mới chặn được nhé.

caominhtu36

Máy mình đã root và cài superruser rồi mà sao không bật lên được nhỉ, phần mềm lucky patcher cũng báo lỗi, hay tại mình root chưa được nhỉ, mong bạn giúp mình

venusian

Moderator
Máy mình đã root và cài superruser rồi mà sao không bật lên được nhỉ, phần mềm lucky patcher cũng báo lỗi, hay tại mình root chưa được nhỉ, mong bạn giúp mình

Ứng dụng này chỉ yêu cầu quyền Root thôi.
Nó đã đc xử lý sẵn trong file cài đặt rồi nên không cần sử dụng Lucky Patcher.
Kiểm tra quyền Root bạn có thể làm như sau:
Bật mạng vào Market search và cài ứng dụng Free "Android Terminal emulator" cho máy, cài xong có thể mở kiểm tra bằng cách gõ 'su", nhấn Enter sẽ xuất hiện dấu "#" là OK.

Chỉnh sửa cuối:

quangcanh

Phần mềm này nói chung chặn tốt, điện thoại im lìm luôn. Nhưng bên người gọi vẫn thấy đổ một hồi chuông rồi sau đó mới báo tín hiệu bận.

yeskia

Moderator
Phần mềm này nói chung chặn tốt, điện thoại im lìm luôn. Nhưng bên người gọi vẫn thấy đổ một hồi chuông rồi sau đó mới báo tín hiệu bận.

Tìm trong phần settings đi bạn, chuyển sang chế độ fast reject là bên kia khỏi nghe hồi chuông nào luôn!