• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Root Call Blocker Pro - Chặn cuộc gọi từ ROOT đã có bản PRO (Cập nhật v2.2.3.28)

thuonguyhuong

Các bác cho hỏi tí

Thế muốn chặn tất cả cuộc gọi đến trừ danh sách trắng thì làm thế nào vậy?

yeskia

Moderator
Thế muốn chặn tất cả cuộc gọi đến trừ danh sách trắng thì làm thế nào vậy?

Bạn tạo danh sách trắng và chỉ cho phép nó thôi, rất đơn giản!
Cách tạo và cho phép thì xem kỹ trong phần mềm nhé.

hai2bhp

Cài lần đầu xong chặn ngon lành nhưng ko hiểu sao e reboot máy xong rõ ràng máy vẫn báo dùng cấu hình mặc định mà ko chặn được nữa. Có bác nào bị giống em ko :D

thuonguyhuong

Gỡ đi rồi cài lại không được nữa

Tôi cài và dùng được rồi, nhưng sau khi gỡ bỏ bây giờ cài lại thì không được nữa, máy cứ báo là "Hết dung lượng, xóa một vài ứng dụng rồi thử lại" mặc dù bộ nhớ máy còn đến 60MB.
Bác nào biết lỗi tại sao thì chỉ giúp với?

yeskia

Moderator
Cài lần đầu xong chặn ngon lành nhưng ko hiểu sao e reboot máy xong rõ ràng máy vẫn báo dùng cấu hình mặc định mà ko chặn được nữa. Có bác nào bị giống em ko :D

Bạn dùng lucky patch để patch lại.
Sau khi patch xong, làm lại bước patch nhưng không bấm vào Remove license vẻtification nữa mà chọn patch on reboot, như vậy sẽ không bị lỗi như trên.
Chúc vui!

yeskia

Moderator
Tôi cài và dùng được rồi, nhưng sau khi gỡ bỏ bây giờ cài lại thì không được nữa, máy cứ báo là "Hết dung lượng, xóa một vài ứng dụng rồi thử lại" mặc dù bộ nhớ máy còn đến 60MB.

Bạn tắt máy, khởi động lại rồi cài xem được không nhé!

thuonguyhuong

Khởi động lại nhưng vẫn không cài được các bác ạ, các ứng dụng khác thì vẫn cài bình thường.

lungtung

Mình cũng bị như bạn, đành phải chuyển một số sang thẻ hoặc gỡ bớt phần mềm đi, cái này mình nghĩ do lỗi của rom, hay bị nhất là lúc cài phần mềm từ market.

AK47_CCCP

Máy đã root chiến rom ICS bấy lâu, khi cài bản v1.8.3.7 và các bản trước đây:
Sau khi cài phần mềm xong, mình vao Lucky trước, bấm vào tên Root call nó ra 1 danh sách chọn, đã bấm vào Remove license vẻtification ,thì RC đang chữ màu xanh, chuyển sang màu Tím luốn, các dòng xuât hiện đều báo lỗi hết. hoac chỉ dc 1 thời gian lại báo lỗi , sao giờ đc các bác? chỉ giúp mình. Thank!!

Sanvu88

Member
Máy đã root chiến rom ICS bấy lâu, khi cài bản v1.8.3.7 và các bản trước đây:
Sau khi cài phần mềm xong, mình vao Lucky trước, bấm vào tên Root call nó ra 1 danh sách chọn, đã bấm vào Remove license vẻtification ,thì RC đang chữ màu xanh, chuyển sang màu Tím luốn, các dòng xuât hiện đều báo lỗi hết. hoac chỉ dc 1 thời gian lại báo lỗi , sao giờ đc các bác? chỉ giúp mình. Thank!!

bạn dùng lucky patch bản bao nhiêu thế thử bản mới nhất xem được không

AK47_CCCP

Máy em Sen Xe, đang cài ICS .Mod ơi, e làm đủ cách như huóng dẫn, cái Lucky bản mới theo gói cài, rồi bản mới nhất cũng chỉ dc 1-2 lần là lại hỏng thôi, kết soft này quá, tiện dụng cho công việc của em rất nhiều.
Dùng GB thì e chỉ dùng bản 1.2 là đã ok lắm, sang cái ICS này loạn quá!
E muốn mua cái key chính thức của nó thì ko biết mua sao nữa, có cách nào chỉ giùm em đi, hoặc nếu bác nào mua hộ đuoc thì giúp em nhé.Thanks!

venusian

Moderator
Máy em Sen Xe, đang cài ICS .Mod ơi, e làm đủ cách như huóng dẫn, cái Lucky bản mới theo gói cài, rồi bản mới nhất cũng chỉ dc 1-2 lần là lại hỏng thôi, kết soft này quá, tiện dụng cho công việc của em rất nhiều.
Dùng GB thì e chỉ dùng bản 1.2 là đã ok lắm, sang cái ICS này loạn quá!
E muốn mua cái key chính thức của nó thì ko biết mua sao nữa, có cách nào chỉ giùm em đi, hoặc nếu bác nào mua hộ đuoc thì giúp em nhé.Thanks!

Cài lại phiên bản này đi. Lúc trước mình dùng mấy ngày mà cũng không sao cả: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ật-v1-8-3-7)&p=2019225&viewfull=1#post2019225

AK47_CCCP

Đã cài rồi,thế cái lucky kèm theo khi bấm ju vao nên chọn thế nào bac?hay cài Lucky mới nhất,

AK47_CCCP

cài lucky bản mới nhất bạn à 1.1.5 đó
đã cài lại RC và cai lucky 1.1.7 mới nhất của bác rồi, xong xuôi reboot vẫn tèo! hơ ! thôi có bác nào mua hộ dc key xịn thì mua hộ em, e sẽ chuyển money vào tài khoản. nếu bác nào giúp dc nhắn cho em vào Inbox nhé ! thank cả nhà.

zolahn

đã cài lại RC và cai lucky 1.1.7 mới nhất của bác rồi, xong xuôi reboot vẫn tèo! hơ ! thôi có bác nào mua hộ dc key xịn thì mua hộ em, e sẽ chuyển money vào tài khoản. nếu bác nào giúp dc nhắn cho em vào Inbox nhé ! thank cả nhà.

bác cài cái lucky patch mới nhấ vào, sau đó vào lucky patch, chọn và giữ 1 lúc trên cái tên Root Call blocker, nó sẽ hiện ra 1 menu, chọn luôn cái dòng đầu tiên ấy (Remove licence ấy), thế là xong thôi

yeskia

Moderator

anhkhoquen

sao em cài xong chỉnh chỉnh gì mà out ra thì không thấy biểu tượng chương trình đâu cả ko biết làm sao vô