• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROOT CHO HTC HERO

Status
Không mở trả lời sau này.

daotac84

làm theo hướng dẫn mà không được , bị lỗi cùng giống như mọi người

Chỉnh sửa cuối:

boydem

Mình cũng mới mua lại 1 con Hero HĐH Androi 2.1 (HBOOT 1.76.0007). Còn gà nhìu về Androi. Các pro cho mình hỏi:
- Mình muốn copy danh bạ từ con iPhone 3GS vào HTC Hero này thì làm thế nào?
- Mình truy cập Market qua acc cũ của mình (trước xài con HTC Magic), nhưng k được. Do còn acc của chủ cũ (máy Hero) chăng? Nếu vậy thì mình giải quyết thế nào để có thể truy cập vào Market để tải phần mềm về máy?
Mong các pro xem và hướng dẫn giúp mình. Thanks so much!!!

trandaithieugia

Em đã tạo Gold card và up bản HTC Generic 2.73.405.5 mà sao vẫn không được nhỉ? cứ đến bước fastboot boot cm-hero-recovery.img là bị lỗi

ng6233

ha ha vui quá thử mọi cách trong diễn đàn đều không được cuối cùng nghịch lung tung lại được
:))

trandaithieugia

Cách cho những ai mua hàng chính hãng fpt
Cách này rất dễ hư điều hảnh. Nếu muốn up rom thì ra công ty Hồng Quang trên đường 3 thàng 2 TPHCM kều người ta up lên 2.1 mà bây giờ chưa có bảng chính thức chính hãng nên chưa cho up( bản ASEA họ nó bị lỗi chưa dám up). Nếu ai ghiền quá có thể làm cách sau:( Nều thành công và úp sang Rom khác rồi có thể cài Root và Recovery giống bác PhamQuang hướng dẫn ở trên)
Sau một hồi lướt mạng mình đã tìm ra
Những máy nào có HBOOT 1.76.0007( Những máy mua từ công ty fpt chính hãng) chỉ có thể sử dụng cách cài chương trình tên là flashrec để hack lấy quyền root và cài recovery cho Hero. Bài này được viết trên XDA và có hướng dẫn khá đầy đủ rồi.
Nên kiếm 1 thẻ nhớ còn nguyên nếu không muốn bị mất hết dữ liệu, sdcard 2gb càng tốt.
1. Đầu tiên vào Settings, Applications, đánh v vào Unknown source.
2. Tiếp theo vào Settings, SD card ,phone storage, chọn Unmount SD card.
3. Click Format SD card rùi erase không thì gắm vào computer rùi format FAT32.
4. Kết nối với compuer qua via USB, chon mount như trên.
5. Download *.APK và recovery image và save vào computer:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Hero/Tools/flashrec-20090815.apk ( up lên bảng mới nhất là ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Hero/Tools/flashrec-1.1.2-20090909.apk càng tốt)
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Hero/Tools/modacopatchedrecovery-1.0.zip
6. Extract file cm-hero-recovery.img vào MoDaCoPatchedRecovery-1.0.zip và save 1 nơi nào trong PC.
7. Save cả 2 cm-hero-recovery.img và flashrec-20090815.apk vào SD card( chép nguyên vào sdcard, không tạo thư mục để chứa riêng)
8. Unplug SD card sau khi down xong.
9. Mở và cài đặt file flashrec-20090815.apk .( Mình sài FileManager-1.1.1, bạn có thể dùng HTC sync cài trực tiếp vào máy cũng được)
11. Mở FlashRec program và click Backup Recovery Image rồi chờ đợi nó hoàn tất.
12. Xong rồi thi click vào text box trống trong FlashRec program gõ dòng chữ:
sdcard/cm-hero-recovery.img
click vào nút Flash Custom Recovery Image và chờ hoàn thành
13. Turn off điển thoại và bật vào Recovery mode bằng cách giữ Home và Power
Giử 2 nút cho đến khi có dòng chữ hiện ra
Xong rồi, bạn có thể load bất kì rom nào ban muốn.

Cách này chỉ áp dụng có HTC Hero chính hãng cho những ai không làm được cách trên.
(nguồn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=559613)

Mình làm theo cách này thấy hoàn thành rồi mà sao trong menu app không có Superuser Permission nhỉ. làm sao để kiểm tra root thành công rồi ạ?

trandaithieugia

Em sử dụng Universal Androot và đã Root thành công.
dùng Universal androot có khác gì không các bác?

Status
Không mở trả lời sau này.