• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RSPL / HSPL for HTC Windows Phone 7 (Update 16/2/2012)

drtiendiep

Vừa cắm máy test thử, nhưng báo lỗi thế này. Các yêu cầu đều đủ chỉ nghỉ cái cáp MicroUSB không chính hãng nên mới ra lỗi này?

maiphutinhem

mình bị giống hệt như bạn ở trên luôn. có ai khắc phục được chỉ bọn mình với

blackdoor

Manager
Cập nhật phiên bản thứ 2 ở bài đầu topic.

Changes:
- Improved wizard GUI on non DPI 96 systems.
- Added support for "PD291300", "PD291500" two new Schubert MIDs.
- Replaced RSPL and HSPL for Spark from 1.10 to 1.20.

Nguồn: XDA.

sieungoc

các bạn cho tôi hỏi là tại sao tôi chạy đến bước cuối cùng của RSPL rồi mà phone ko thấy tự khởi động lại?trong khi đó trên PC đã báo là chạy thành công rồi?
máy tôi đang dùng là HD7
vào boot loader vẫn thấy SPL 1.57.....
tiện thể cho tôi hỏi thêm là máy của tôi thấy ghi là: PD29100 MFG SS-BC(4k) có gì khác so với các máy khác không?
tôi mới dùng nên hỏi hơi lạ.mong các bạn đừng cười
thanks all

Toan_bk

Máy mình là HTC Mozart, mình HSPL thành công sau đó chạy bản rom EURO của bác Quang được 10% thì bị lỗi 534 gì đó, sau đó thì khởi động lại bị rung nhiều lần rồi treo ngoài logo HTC luôn
Giờ mình chạy bản rom cook của DFT thì thành công nhưng vẫn bị rung nhiều lần khi khởi động và treo ngoài logo HTC
Anh em chú bác giúp mình với @@

blackdoor

Manager
Máy mình là HTC Mozart, mình HSPL thành công sau đó chạy bản rom EURO của bác Quang được 10% thì bị lỗi 534 gì đó, sau đó thì khởi động lại bị rung nhiều lần rồi treo ngoài logo HTC luôn
Giờ mình chạy bản rom cook của DFT thì thành công nhưng vẫn bị rung nhiều lần khi khởi động và treo ngoài logo HTC
Anh em chú bác giúp mình với @@
HSPL phục vụ cho việc up các ROM cook, để up lại ROM ship thì phải giải nén ROM định dạng EXE ra một thư mục, xóa tệp SPL_signed.nbh đi rồi mới chạy ROMUpdateUtility.exe. Bác không xóa tệp ấy nên bị lỗi. Giờ bác thử đưa Mozart về boot loader và up lại ROM ship phù hợp với máy xem có ổn không nhé.

Toan_bk

_ Mình đã tìm đúng bản rom ship của nó để up và đã thành công (Orange UK), boot lên ok luôn, lỗi trên chắc là do up ko đúng rom ship
_ Và bây giờ mình thử cách mà bạn blackdoor đưa ra để xem có thể up mọi loại rom giống như thời windows mobile 6.5 ko đã, thành công hay thất bại thì mình cũng sẽ báo cho anh em biết ^^

blackdoor

Manager
_ Mình đã tìm đúng bản rom ship của nó để up và đã thành công (Orange UK), boot lên ok luôn, lỗi trên chắc là do up ko đúng rom ship
_ Và bây giờ mình thử cách mà bạn blackdoor đưa ra để xem có thể up mọi loại rom giống như thời windows mobile 6.5 ko đã, thành công hay thất bại thì mình cũng sẽ báo cho anh em biết ^^
Nếu HSPL xong rồi up ROM ship là sẽ mất HSPL đấy, bác cần dự trữ sẵn bản ROM ship phù với máy để đề phòng bất trắc.

tanvoviem

mình đã làm theo hướng đẫn của pác chủ thớt, một đập ăn quan :), bây giờ ngồi vểnh râu trê chờ rom cook, ôi nhớ thời WM quá, sắp được giống thế rồi.

Toan_bk

Nếu HSPL xong rồi up ROM ship là sẽ mất HSPL đấy, bác cần dự trữ sẵn bản ROM ship phù với máy để đề phòng bất trắc.
Thanks, tính mình kĩ lưỡng lắm ^^ lúc nào cũng kiểm tra HSPL hết, trưa nay rảnh ngồi làm chuột bạch
mình đã làm theo hướng đẫn của pác chủ thớt, một đập ăn quan :), bây giờ ngồi vểnh râu trê chờ rom cook, ôi nhớ thời WM quá, sắp được giống thế rồi.
Là sao bạn? bạn up rom ship khác dòng theo cách giống bạn blackdoor chỉ phải ko? thật ra là máy của mình hàng orange uk mà mình tìm ko thấy bản rom 7004 đúng của nó để hạ xuống nên mới thử up bản Euro mà bác Quang đưa ra thôi, nếu bạn up theo cách của a blackdoor thành công thì quá tuyệt vời rồi ^^

Toan_bk

Hức :-s xóa file RUU_signed.nbh rồi mà up vẫn bị lỗi :-s chạy đc 99% thì lỗi, hay là mình phải copy 1 file RUU_signed.nbh khác vào rồi mới up, a blackdoor có thể hướng dẫn rõ chút đc hem :D

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Hức :-s xóa file RUU_signed.nbh rồi mà up vẫn bị lỗi :-s chạy đc 99% thì lỗi, hay là mình phải copy 1 file RUU_signed.nbh khác vào rồi mới up, a blackdoor có thể hướng dẫn rõ chút đc hem :D
Nếu đã có HSPL rồi thì chỉ cần giải nén ROM dạng EXE, xoá tệp SPL_signed.nbh rồi chạy ROMUpdateUtility.exe là được thôi.

tanvoviem

Thanks, tính mình kĩ lưỡng lắm ^^ lúc nào cũng kiểm tra HSPL hết, trưa nay rảnh ngồi làm chuột bạch

Là sao bạn? bạn up rom ship khác dòng theo cách giống bạn blackdoor chỉ phải ko? thật ra là máy của mình hàng orange uk mà mình tìm ko thấy bản rom 7004 đúng của nó để hạ xuống nên mới thử up bản Euro mà bác Quang đưa ra thôi, nếu bạn up theo cách của a blackdoor thành công thì quá tuyệt vời rồi ^^
ý mình làm mình chỉ dừng ở bước chuẩn bị thôi, vẫn ở 7712, để dành 1 chỗ cho sau này ý mà. :)

nguyenvietcttt

em muon hspl nhưng ở trên có 2 file vậy sử dụng cái nào hay là sử dụng hết ??? máy em htc hd7
SPL-1.57.2250.0(113571)
TOUCH S1(V1.8)

Chỉnh sửa cuối:

edmundo2203

File nào cũng được bạn a. Đầu tiên chạy Launch.exe để tạo OSPL cho máy, sau đó chạy Install.exe để HSPL.