• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RSPL / HSPL for HTC Windows Phone 7 (Update 16/2/2012)

longbs

mình dùng trophy. đưa về 7004 rồi, khi chạy HSPL đến đoạn nó detect máy mình thì nó ko tìm thấy. ko conect được tới máy, PC mình dùng win7. đã cài WMDC 6.1. đã đưa về chạy kiểu XP. bác nào biết giúp với.

đã cài WMDC nhưng WMDC không conect tới máy mình được.thử hết các cách rồi, ko biết tại sao? có nhất thiết phải để WMDC kết nối tới máy mình không ?hay cứ cài xong là được ?

blackdoor

Manager
mình dùng trophy. đưa về 7004 rồi, khi chạy HSPL đến đoạn nó detect máy mình thì nó ko tìm thấy. ko conect được tới máy, PC mình dùng win7. đã cài WMDC 6.1. đã đưa về chạy kiểu XP. bác nào biết giúp với.

đã cài WMDC nhưng WMDC không conect tới máy mình được.thử hết các cách rồi, ko biết tại sao? có nhất thiết phải để WMDC kết nối tới máy mình không ?hay cứ cài xong là được ?
Bác đã chạy HSPL mà không nhận máy, vậy khi chạy RSPL thì sao, nó có nhận máy không?
WMDC chỉ giúp nhận driver WP khi đang ở bootloader, không thể kết nối và sync với WP7 được.
Hãy làm lại tuần tự theo hướng dẫn ở bài 2 topic này.

longbs

Chạy cả đều không nhận được máy bác à. Thế lúc cài WMDC có cần cắm máy ko bác? của mình dùng trophy PC40*** DFT hỗ trợ nó chứ ?

longbs

máy mình : PC40*** SS-BC(4K)
SPL-1.10.2250.1(112663)
MicroP(LED) 0x09
TOUCH A1 ( v10,20 )
đã cài WMDC 6.1. máy win7 pro bản quyền 32 bit. đã cho về chạy kiểu xp và run với quyền admin. bác nào bắt bệnh hộ mình với. :((. muốn xài bản cook của DFT mà ko dc

Taki7610

Unlock_GSM

máy mình : PC40*** SS-BC(4K)
SPL-1.10.2250.1(112663)
MicroP(LED) 0x09
TOUCH A1 ( v10,20 )
đã cài WMDC 6.1. máy win7 pro bản quyền 32 bit. đã cho về chạy kiểu xp và run với quyền admin. bác nào bắt bệnh hộ mình với. :((. muốn xài bản cook của DFT mà ko dc

Remove WDC 6.1 re start lại pc. Lấy bản WMDC 6.1 khác cài lại nhé !

quoc_smartphone

em muon hspl nhưng ở trên có 2 file vậy sử dụng cái nào hay là sử dụng hết ??? máy em htc hd7
SPL-1.57.2250.0(113571)
TOUCH S1(V1.8)

nhưng em không biết chon vesion nào cả SPL-1.57.2250.0(113571) thì chọn vesion nào???

ơ. cẩu em sao lại là. 2.23 nhỉ? k có trong chỗ trọn :-s
mình bị tình trạng tương tự,pro nào chỉ giúp với,thank thank!

Taki7610

Unlock_GSM
mình bị tình trạng tương tự,pro nào chỉ giúp với,thank thank!

Đầu tiên chạy cái này DFT_RSPL_WP7FG1_LAUNCH sau đó chọn đúng SPL của máy mình máy tự cái đặt và quay lại màn hình chế độ Boot có chữ Cotulla, sau đó chạy cái này DFT_HSPL_WP7FG1_INSTALL và chọn 3.01 - HSPL tool tự chạy và khởi động lại vào windowsphone.

quoc_smartphone

Đầu tiên chạy cái này DFT_RSPL_WP7FG1_LAUNCH sau đó chọn đúng SPL của máy mình máy tự cái đặt và quay lại màn hình chế độ Boot có chữ Cotulla, sau đó chạy cái này DFT_HSPL_WP7FG1_INSTALL và chọn 3.01 - HSPL tool tự chạy và khởi động lại vào windowsphone.
máy mình SPL-1.8.2250 nhưng khi chạy DFT_RSPL_WP7FG1_LAUNCH lên chỗ chọn SPL cho máy chỉ có spl-1.9,spl-1.10 mà ko có 1.8 mình thử chọn 1.9 và 1.10 làm mà đều ko đc!

anhthai

bản này chỉ hỗ trợ thêm spl-20 mà ko có spl-18 của máy mình,thằng bạn thì spl-22,mày mò mãi vẫn ko được,nản thật!

Nếu máy đang ở 7004 thì up lên Nodo xem sao mỗi bản rom đều có thông số SPL khác nhau đó bạn.

Taki7610

Unlock_GSM
bản này chỉ hỗ trợ thêm spl-20 mà ko có spl-18 của máy mình,thằng bạn thì spl-22,mày mò mãi vẫn ko được,nản thật!

Bạn có thể quay về ROM ship để có SPL trong H-SPL của Cotulla, mình cũng có 1 cây htc Mozart SPL-1.33 phải quay về rom ship mới có SPL- 1.28 tương ứng trong tool H-SPL của Cotulla.

thientrung85

Máy của mình đã JB thành công, thông số
OS 7.0.7392.0
Firmware 2250.09.12000.166
Ratio hardware A.102.0.D4
Bootloader version 1.20.2250.0(117833)
Đã thành công trong làm theo hướng dẫn trên, khi khởi động máy màn hình bootloader đã hiện HSPL. Vậy nếu bây giờ mình muốn up lên Mango Final chính thức thì có được không hay chỉ có thể chờ rom cook. Nếu update qua Zune thì có bị mất JB không vậy? Đồng thời MOD có thể cho biết máy HTC 7 Trophy của mình là loại máy ở khu vực nào không? (để mình tìm bản rom cho phù hợp, mình đọc nhưng chưa biết làm sao qua các thông số này có thể xác định khu vực máy HTC).

blackdoor

Manager
Máy của mình đã JB thành công, thông số
OS 7.0.7392.0
Firmware 2250.09.12000.166
Ratio hardware A.102.0.D4
Bootloader version 1.20.2250.0(117833)
Đã thành công trong làm theo hướng dẫn trên, khi khởi động máy màn hình bootloader đã hiện HSPL. Vậy nếu bây giờ mình muốn up lên Mango Final chính thức thì có được không hay chỉ có thể chờ rom cook. Nếu update qua Zune thì có bị mất JB không vậy? Đồng thời MOD có thể cho biết máy HTC 7 Trophy của mình là loại máy ở khu vực nào không? (để mình tìm bản rom cho phù hợp, mình đọc nhưng chưa biết làm sao qua các thông số này có thể xác định khu vực máy HTC).
Nếu update lên Mango chính thức qua Zune thì sẽ mất HSPL, để có lại HSPL phải tìm ROM ship phù hợp (với OS 7004) up vào máy và tiến hành chạy lại HSPL.
Trophy của bạn là Vodafone_CH-DE, bạn có thể lựa các ROM ship có CV=166 là được.

NMLam

trong quá trình thực hiện, ở bước chọn SPL cho máy, mình chọn sai, sau đó chương trình báo lỗi, bây gờ khi đưa máy vào bootloader rồi cắm vào USB thì PC không nhận, trên màn hình bootloader không còn hiện đầy đủ thông tin như trước nữa, chỉ có hàng đầu tiên màu đỏ hiện lên dòng chữ "PD29100 SS-BC (4K)" còn hai dòng màu xanh lá và xanh dương không thấy hiện thông tin gì nữa, như vậy là máy mình bị sao rồi hả bác? làm sao để khắc phục?
p/s mình vẫn update qua Zune dc ... chỉ có cái là vào bootloader thì khi kết nối vào PC là PC không nhận thui ...

blackdoor

Manager
trong quá trình thực hiện, ở bước chọn SPL cho máy, mình chọn sai, sau đó chương trình báo lỗi, bây gờ khi đưa máy vào bootloader rồi cắm vào USB thì PC không nhận, trên màn hình bootloader không còn hiện đầy đủ thông tin như trước nữa, chỉ có hàng đầu tiên màu đỏ hiện lên dòng chữ "PD29100 SS-BC (4K)" còn hai dòng màu xanh lá và xanh dương không thấy hiện thông tin gì nữa, như vậy là máy mình bị sao rồi hả bác? làm sao để khắc phục?
p/s mình vẫn update qua Zune dc ... chỉ có cái là vào bootloader thì khi kết nối vào PC là PC không nhận thui ...
Nhiều khả năng máy của bạn đã rơi vào tình trạng half bricked, hiện tại chưa có thuốc đặc hiệu để chữa căn bệnh này. Tình trạng cụ thể giống ở đây:
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=16189693&postcount=4