• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

S60 và tính năng nghe nhạc?

tunglinh88

Đúng là chụp ảnh với nghe nhạc thì SE W or K là nhất nhưng mà nói đến khả năng nghe nhạc của S60 mình thấy N70ME và N72 dùng chung jackAD41+HS20orHS28 thì ''bay'' ngang nhau

tunglinh88

Nghe nhạc hay nhất của Nokia từ xưa tới h chỉ có 3250.Con này ''đập chết" cả N73 hay 5700 luôn:)

TruongHan

Super V.I.P
Không hiểu sao em vẫn khoái con N70ME hơn các con khác trong dòng Nokia Music Edition,2 năm nay vẫn giữ lại em nó để ru ngủ :D

thanhcong_to

thế có pro nào thử Sl45 chưa? cả baba(3300) và cua ghẹ (N-gageC) với moto RokrE2 nữa! đảm bảo phê lòi! Bộ 4 huyền thoại âm nhạc đó!

poison071089

thế có pro nào thử Sl45 chưa? cả baba(3300) và cua ghẹ (N-gageC) với moto RokrE2 nữa! đảm bảo phê lòi! Bộ 4 huyền thoại âm nhạc đó!
Bác nghe thử SE w980i chưa ?
Đảm bảo nghe xong bác không còn muốn dùng 1 loại máy nào để nghe nhạc nữa !

Posted via Mobile Device

chemi1209

Bác nghe thử SE w980i chưa ?
Đảm bảo nghe xong bác không còn muốn dùng 1 loại máy nào để nghe nhạc nữa !

Posted via Mobile Device

Dòng Walkman thì quá Pro rồi còn gì, mình nghe W700 đã thấy phê lắm rồi!

poison071089

Dòng Walkman thì quá Pro rồi còn gì, mình nghe W700 đã thấy phê lắm rồi!
Thế mà so với W980i mấy dòng W đời trước nghe đã kém hơn hẳn rồi !
W980i nó trang bị quả tai nghe HPM - 77 đúng là đáng đồng tiền !

Posted via Mobile Device

onlylove80

CÓ AI BIẾT SỬ DỤNG NGHE ĐAI FM TRỰC TIÊP TREN N70 CHI MINH VỚI

việc này có gì khó đâu bạn , :)) vào Radio đợi nó khởi động khoảng 3s rồi chọn kênh thôi mà bạn ..Nhưng chú ý: phải gắn tai nghe vào thì mới nghe đc. muốn thiết lập kênh(dò kênh ) bạn vào Manual Tuning. dùng phím jotick mà dò kênh nhé . sau đó save lại ..

thanhcong_to

hehe. mình lập thớt này hồi mới dùng con đt đầu tiên 3230 và đến bây giờ mình đã qua mười mấy con rồi....
chỉ xét nội bộ Nokia thì thấy NgageC ổn nhất! đập chết cả N70, N73, 6230, 6233... luôn!
dòng Nseri thì có N91 là huyền thoại nhưng chưa trải nghiệm, không dám so!

onlylove80

hehe. mình lập thớt này hồi mới dùng con đt đầu tiên 3230 và đến bây giờ mình đã qua mười mấy con rồi....
chỉ xét nội bộ Nokia thì thấy NgageC ổn nhất! đập chết cả N70, N73, 6230, 6233... luôn!
dòng Nseri thì có N91 là huyền thoại nhưng chưa trải nghiệm, không dám so!
Chắc bạn thích Ngage lắm hả? ? Mình nghĩ bạn đã tâng bốc qúa rồi đấy.. NGAGE chỉ nổi trội về tính năng chơi Game mà thôi..Trình chơi nhạc thì sánh sao đc với Nserie và 6233 chứ..Còn về khoản xài soft thì Ngage chỉ có khóc tjếng mán, đứng nhìn từ 7610 cho đến VipN70 mà thèm thôi ah na..

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

thanhcong_to

Chắc bạn thích Ngage lắm hả? ? Mình nghĩ bạn đã tâng bốc qúa rồi đấy.. NGAGE chỉ nổi trội về tính năng chơi Game mà thôi..Trình chơi nhạc thì sánh sao đc với Nserie và 6233 chứ..Còn về khoản xài soft thì Ngage chỉ có khóc tjếng mán, đứng nhìn từ 7610 cho đến VipN70 mà thèm thôi ah na..

Posted via Mobile Device

Ngage có 2 loại!
NgageQD là loại thường gặp, NgageC thì hiếm hơn!

NgageC nhìn thô hơn, xấu hơn, nhưng độc, nghe nhạc thì thôi rồi! đó là lí do giá nó luôn cao hơn QD tầm 500K

nếu bạn đã thử qua NgageC rồi chắc bạn hiểu! mình cũng dùng 7610 với 6230i, N70ME rồi, nhận xét của mình rất công tâm!
7610 chỉ nghe loa ngoài thôi! cắm tai nghe vô nghe mono, lẹt xẹt chán lắm! 2 con còn lại thì cũng hay! nhưng vẫn dưới gage 1 bậc!

thanhtu8888

Ngage có 2 loại!
NgageQD là loại thường gặp, NgageC thì hiếm hơn!

NgageC nhìn thô hơn, xấu hơn, nhưng độc, nghe nhạc thì thôi rồi! đó là lí do giá nó luôn cao hơn QD tầm 500K

nếu bạn đã thử qua NgageC rồi chắc bạn hiểu! mình cũng dùng 7610 với 6230i, N70ME rồi, nhận xét của mình rất công tâm!
7610 chỉ nghe loa ngoài thôi! cắm tai nghe vô nghe mono, lẹt xẹt chán lắm! 2 con còn lại thì cũng hay! nhưng vẫn dưới gage 1 bậc!
Dòng v2 thì đa số mình đã dùng qua rồi nhưng ưng ý nhất là bộ đôi n72, n70 vừa nghe nhạc hay vừa ít bị lỗi phần mềm, game và soft mình cài gần 100 trò mà vẫn chạy ào ào :))

Như lời onlylove80 nói thì chắc bạn là một fan hâm mộ của Ngage nên mới có bình luận như vậy :-?

Đúng là ngageC và ngageQD hay thật mỗi anh một miếng, một bên thiên về giải trí một bên thiên về game nhưng nếu so về mặt nghe nhạc qua tai phone thì làm sao làm lại dòng 8.1 được hả bạn (n72,n70,n90)

Đây là 3 dòng máy nghe nhạc hay nhất trên v2 =D> đấy là mình mới chỉ test bằng trình chơi nhạc và tai phone mặc định của máy thôi nhé nếu bạn mà mua cáp chuyển ad41 + tai nghe sony + power mp3 thì ngageC là đồ bỏ >:)

Nói ở đây không phải mình ca tụng dòng 8.1 nhưng trên thực tế là vậy nếu muốn bạn có thể test lại nhưng nhớ coi chừng bể cái lỗ tai nhé >:)

onlylove80

Dòng v2 thì đa số mình đã dùng qua rồi nhưng ưng ý nhất là bộ đôi n72, n70 vừa nghe nhạc hay v��a ít bị lỗi phần mềm, game và soft mình cài gần 100 trò mà vẫn chạy ào ào :))

Như lời onlylove80 nói thì chắc bạn là một fan hâm mộ của Ngage nên mới có bình luận như vậy :-?

Đúng là ngageC và ngageQD hay thật mỗi anh một miếng, một bên thiên về giải trí một bên thiên về game nhưng nếu so về mặt nghe nhạc qua tai phone thì làm sao làm lại dòng 8.1 được hả bạn (n72,n70,n90)

Đây là 3 dòng máy nghe nhạc hay nhất trên v2 =D> đấy là mình mới chỉ test bằng trình chơi nhạc và tai phone mặc định của máy thôi nhé nếu bạn mà mua cáp chuyển ad41 + tai nghe sony + power mp3 thì ngageC là đồ bỏ >:)

Nói ở đây không phải mình ca tụng dòng 8.1 nhưng trên thực tế là vậy nếu muốn bạn có thể test lại nhưng nhớ coi chừng bể cái lỗ tai nhé >:)
Sax.. Bạn nói qúa chuẩn, nhưng yêu cầu bạn sửa lại tên mình trong bài Quote đi nhé.;) Nhầm tên rùi ah..

Posted via Mobile Device

thanhcong_to

còn tùy cảm nhận mỗi người, và nhất là mỗi loại có 1 tai nghe tương thích, 1 thể loại nhạc sở trường!
NgageC hợp với dòng nhạc nặng vì bass của nó rất sâu và êm! mình thích N-C hơn các dòng khác ở cái đó!

thanhtu8888

còn tùy cảm nhận mỗi người, và nhất là mỗi loại có 1 tai nghe tương thích, 1 thể loại nhạc sở trường!
NgageC hợp với dòng nhạc nặng vì bass của nó rất sâu và êm! mình thích N-C hơn các dòng khác ở cái đó!

nói cho cùng thì bạn cũng thần tượng hóa con ngage mà thôi :)):)):)) nghe nhạc thì phải kết hợp với nhiều thứ thì mới hay được nếu mua máy về mà để mặc định rồi nghe thì cho dù bạn có mua ipod cũng chẳng ăn thua :)):)):))

SpeedMaster

bác chủ pic nói đúng .. ngageC ko vừa đâu ... trong những music phone cổ thì SL4x vẫn là thú vị nhất ... nhưng ko thể thiếu được 2 cái máy khác là 3300 ( S40 1st ) và ngageC ( S60 ) ... còn các máy mới của nokia hầu như nghe nhạc khá ấn tượng ( mí em S60 đó ) .. căn bản phần mềm máy lởm quá .. cài thêm app nghe nhạc vào : LCG jukebox .. sẽ thấy sự khác biệt khủng khiếp + 1 cái tai nghe ổn ổn ( vote cho Sony MDR E737 ) .. em đã test trên E63 .. so sánh nhạc vs Sl45 .. thử so sánh vs 6233 (S40) thì thấy 6233 ko có cửa :| .. nghe nhìu bác bảo nó nhạc hay nhưng em cũng chưa ưng lắm .. thậm chí em chơi cả AD49 + E737 mà chưa ổn >"< .. hay là do FW cũ quá ?? bác nào bit chỉ em với :D