• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[S60V5 Theme] Themes By Chungviet *Sprayed/Classic Blue*

uandi2009

Hi all, Sau 2 tuần vất vả làm theme với phần mềm Carbide UI 3.4 & các Tool như Inkscape, Photoshop, Illustrator,... cuối cùng thì cũng xong :p. Mình up lên để các bạn thưởng thức & test dùm mình để những theme sau này sẽ hoàn thiện hơn. Thanks

Do đây là lần đầu nên theme chắc chắn sẽ có 1 vài bug, nhưng nhìn chung cũng rất OK .
Theme hỗ trợ S60V5 nhưng mình chỉ mới test trên N5800 (Cooked FW N97mini), nên theme sẽ thích ứng với N97 hơn với homescreen N97. Các bạn sử dụng máy S60V5 khác test dùm mình nhé. Thanks

Theme được sử dụng bộ Icon Extended Fresh by ind190, Analogue clock (đồng hồ KTS) by Acros08 với 2 phiên bản homescreen trong suốt (transparent) và bar (semi-trans).
Trong mỗi file đính kèm mình có thêm Font Telenor đã mod tiếng Việt.

Theme mình chia sẻ miễn phí, nhưng nó là công sức mình tạo ra, vì vậy các bạn không được chỉnh sửa, thêm, xóa,... những gì liên quan tới theme. Thanks.

--------------
Chúc vui.
Chungviet
Download
Mã:
[URL="http://www.box.net/shared/l438ofbfy2"][B][SIZE="3"]Sprayed (Bar) By Chungviet[/SIZE][/B][/URL]
[URL="http://www.box.net/shared/t6dzacv9oz"][B][SIZE="3"]Sprayed (Transparent) by Chungviet[/SIZE][/B][/URL]

MinhThang

Manager
Chúc mừng bạn và hy vọng bạn sẽ có nhiều Theme nữa để chia sẻ cùng anh em, Theme là lĩnh vực mà mình thích nhất từ khi biết dùng Mobile.

joeD

gần như 95% là tác phẩm của Ind190 chỉ thấy khác mỗi cái đồng hồ

concuarangme

bộ theme đẹp, nhưng icon này nhìn wen mắt wa àh, bạn thay = icon nào khác sẽ hay hơn đó

uandi2009

gần như 95% là tác phẩm của Ind190 chỉ thấy khác mỗi cái đồng hồ

Nếu bạn làm theme bằng Carbide UI mới thấy rõ bao nhiêu % mà bạn tự làm ra được. Icon chỉ là 1 phần, chỉ mất 5 giây để Import, còn phần lớn là do tự design ;)

MinhThang

Manager
Đã test thấy rất nhiều điểm khác biệt so với Theme DARK_IND190, chắc các bạn chỉ nhìn Icon nên thấy vậy.

concuarangme

đúng là như thế, mình like những theme tối như thế (tiết kiệm pin mà) mình có thể thay = bộ icon khác dc hok uandi2009 (xin phép trước) ;)

condandatcang

chúng ta lên tôn trọng tác giả nếu ai thích icon khác thì bảo tác giả làm riêng cho 1 bộ lên động viên tác giả để khuyến khích tác giả cho ra đời nhiều sản phẩm hơn phục vụ anh em chúng ta.
Thanks

concuarangme

chúng ta lên tôn trọng tác giả nếu ai thích icon khác thì bảo tác giả làm riêng cho 1 bộ lên động viên tác giả để khuyến khích tác giả cho ra đời nhiều sản phẩm hơn phục vụ anh em chúng ta.
Thanks

mỗi ng mỗi ý chắc bạn ấy sẽ busy cả ngày mất ^_^

nam_tran2701

Mình chỉ ngồi mod lại thôi cũng thấy đuối rồi , chứ làm 1 theme không đơn giản đâu rất rất là tốn thời gian, dù mình không xài nhưng vẫn thanks vì công sức bạn đã bỏ ra...

bigboo

mình thấy icon này rất đẹp
ko hiểu bản của bác có nhiều icon hơn của indi ko?
với cả có đủ icon cho i8910 ko vậy?

kitafung

Đủ bạn à, mình đã test thử rồi.

Theo đánh giá cá nhân mình thì Theme này rất đẹp, đặc biệt là bản Semi - Trans. Mặc dù có vài lỗi nhỏ nhưng các bản tiếp theo mình chắc chắn sẽ hoàn thiện hơn nhiều. Chúc mừng theme full icon đầu tiên của người việt.

SAOVIETmobile

Nhờ chủ thớt chuyển icon của Themes dưới đây sang themes của bạn . Mình dùng phần mềm tự chuyện icon sang nhưng ko được đẹp lắp . có vệt đen ở vạch sóng và pin lên khó nhìn .

Load

kutamitsu

I con tùy từng sở thích của từng người mà, các bạn nên quan tâm tới Nền và effect. Nền (có mấy nền : menu, tool. có thì mới thay được chứ) còn wall thì k phải bàn, effect đẹp thì khi bạn muốn lấy nó làm themes gốc thì edit mới ok được. Đang chuẩn bị edit 1 themes tổng hợp các icon đây, hi vọng là ngon. Tổng hợp từ vài themes đây. Nền sáng và trong suốt toàn bộ mình đã có 2 themes rồi, h làm một themes nền tối trong suốt mà icon lại ko đụng hàng 2 themes kia, tất nhiên là cả nền và hiệu ứng :D. Có gì mình edit (mình dùng từ edit vì chỉ là cop nhặt từ rất nhiều themes vào để có một bộ themes theo ý thích của mình mà thôi chứ ko phải design như chủ topic vì mình lười :D)

uandi2009

Vì đây là icon resource by ind (import từ file tpf) nên các icon đều giống & tương đương với những theme mà ind190 tạo. Không có cái nào nhiều hơn cái nào cả bạn à :).

@@
New theme coming up