• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[S60V5 Theme] Themes By Chungviet *Sprayed/Classic Blue*

binzhaha

bnaj ơi làm theme này bạn có phần mềm nào convert từ PNG hoặc SVG > SVGB nhiều files 1 lúc ko

uandi2009

bnaj ơi làm theme này bạn có phần mềm nào convert từ PNG hoặc SVG > SVGB nhiều files 1 lúc ko
Pm convert free thì hình như ko có, mà có convert thì cũng ko được đẹp. Vì file SVG là 1 dạng vector, có nghĩa là cho dù tăng hoặc giảm kích cỡ bao nhiêu lần thì hình cũng ko bị vỡ (răng cưa), còn các file hình khác (PNG, BMP,..) thì khi tăng kích cỡ sẽ bị vỡ, Khi convert PNG qua SVG cũng vậy, hình xấu lắm.
Còn convert từ SVG qua SVGB cũng chẳng để làm gì, vì theme chỉ import file svg là đủ.

binzhaha

SVG nặng lắm
đây là bạn thay đổi 1 ít chứ mình thay đổi nhiều nặng lắm
chạy theme hay bị chậm giật

ngviethoa

tùy sở thik mỗi người mà.mình rất thik bộ icon này.hy vônhj bạn tiếp tục phát huy làm phong phú hơn bộ theme PDA by chungviet

uandi2009

My next theme coming upppppp

bunrieucua

My next theme coming upppppp

Đang mong đợi ngày đêm đây.:D
Tiện thể làm theme này mong bác làm thêm 1 cái theme giống hệt như thế nhưng mà cái Background(Wallpaper + nền Menu) màu đen xì bác nhé.

uandi2009

Đang mong đợi ngày đêm đây.:D
Tiện thể làm theme này mong bác làm thêm 1 cái theme giống hệt như thế nhưng mà cái Background(Wallpaper + nền Menu) màu đen xì bác nhé.

Wallpaper là ý tưởng chiếm 70% khi bắt đầu làm 1 theme mới, vì nó liên quan tới nhiều elements trong theme. Mình sẽ cố làm 1 theme đen ;)

@@
Test wall for theme
Thay đổi phím Dialler (nút giữa phía dưới ngoài homescreen )

dduuoonngg88

bác làm theme thế cho hỏi có cách nào sửa được mif không? những theme lưu trong mif mình bó tay
bác nào làm được chỉ mình

bunrieucua

Wallpaper là ý tưởng chiếm 70% khi bắt đầu làm 1 theme mới, vì nó liên quan tới nhiều elements trong theme. Mình sẽ cố làm 1 theme đen ;)

Vâng.Hy vọng bác sẽ còn cho ra thật nhiều tuyệt phẩm nữa như thế để anh em 4rum được nhờ thơm tho với.Cảm ơn bác đã lắng nghe góp ý.Thân bác chungviet:D

uandi2009

Hi all,
Mời các bạn thưởng thức theme thứ 2 cùa mình ;) :D

Theme thứ 2 này mình vẫn sử dụng Icon Fresh by ind190 & HTC Clock by Acros08.
Theme gồm 2 phiên bản : Bar & No bar (trong suốt) Homescreen.
Trong mỗi file đính kèm, bao gồm Theme, Font Revue (đã mod Tiếng Việt) & 10 Transparent Walls.
Theme hỗ trợ cho S60V5, đã test Ok trên N5800, N97, X6.
---------------------
Chúc vui.
Chungviet

Classic Blue

Walls For Theme

Mã:
[CENTER][B][SIZE="4"][FONT="Georgia"]Download[/FONT][/SIZE][/B]

[B][URL="http://www.mediafire.com/?ki6rlgv7j16xlul"][B][SIZE="4"][FONT="Georgia"][COLOR="blue"]Classic Blue (No Bar)[/COLOR][/FONT][/SIZE][/B][/B][/URL]
[URL="http://www.mediafire.com/?05tqlmtmn6uen06"][B][FONT="Georgia"][SIZE="4"][COLOR="blue"]Classic Blue (Bar)[/COLOR][/SIZE][/FONT][/B][/URL][/CENTER][/CENTER]

ferrari777

Nếu bạn làm theme bằng Carbide UI mới thấy rõ bao nhiêu % mà bạn tự làm ra được. Icon chỉ là 1 phần, chỉ mất 5 giây để Import, còn phần lớn là do tự design ;)

Bạn hay làm theme cho mình hỏi tí cài xong cabider 3.4 rồi cái plugin chép vào chỗ nào vậy mày mò mãi không ra :(

uandi2009

Bạn hay làm theme cho mình hỏi tí cài xong cabider 3.4 rồi cái plugin chép vào chỗ nào vậy mày mò mãi không ra :(

Trong Carbide, Windows>Preferences, mở Tab Carbide.Ui> Plugin Management, sau đó click Add, chọn đường dẫn chứa file plugin (file *.zip).
Bạn nên nhớ rằng không phải chép bất cứ plugin nào vào thì cũng hoạt động, có 1 vài plugins gây ra xung đột đó.

blackandmina

Hi all, Sau 2 tuần vất vả làm theme với phần mềm Carbide UI 3.4 & các Tool như Inkscape, Photoshop, Illustrator,... cuối cùng thì cũng xong :p. Mình up lên để các bạn thưởng thức & test dùm mình để những theme sau này sẽ hoàn thiện hơn. Thanks

Do đây là lần đầu nên theme chắc chắn sẽ có 1 vài bug, nhưng nhìn chung cũng rất OK .
Theme hỗ trợ S60V5 nhưng mình chỉ mới test trên N5800 (Cooked FW N97mini), nên theme sẽ thích ứng với N97 hơn với homescreen N97. Các bạn sử dụng máy S60V5 khác test dùm mình nhé. Thanks

Theme được sử dụng bộ Icon Extended Fresh by ind190, Analogue clock (đồng hồ KTS) by Acros08 với 2 phiên bản homescreen trong suốt (transparent) và bar (semi-trans).
Trong mỗi file đính kèm mình có thêm Font Telenor đã mod tiếng Việt.

Theme mình chia sẻ miễn phí, nhưng nó là công sức mình tạo ra, vì vậy các bạn không được chỉnh sửa, thêm, xóa,... những gì liên quan tới theme. Thanks.

--------------
Chúc vui.
Chungviet
Download
Mã:
[URL="http://www.box.net/shared/l438ofbfy2"][B][SIZE="3"]Sprayed (Bar) By Chungviet[/SIZE][/B][/URL]
[URL="http://www.box.net/shared/t6dzacv9oz"][B][SIZE="3"]Sprayed (Transparent) by Chungviet[/SIZE][/B][/URL]

thanks bạn theme đẹp mình rất thích những gam màu tối.

uandi2009

Hi,
Theme Classic Blue có 1 bug là scroll bar. Tested on N5228 by sc0rpyoN
Đây là bản fix, bao gồm Icons mặc định, các bạn down nhé.
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

lat123

Bác Chung Việt nên làm 1 bản icon default cho Classic Blue nữa cho mọi người dễ lựa chọn giống kiểu Pizero thì hay :D!

uandi2009

Bác Chung Việt nên làm 1 bản icon default cho Classic Blue nữa cho mọi người dễ lựa chọn giống kiểu Pizero thì hay :D!

À, trong bản fix bài #37, mình có kèm theme với icon mặc định rùi. Bạn download bản fix nhé.

bunrieucua

Trong mỗi file đính kèm, bao gồm Theme, Font Revue (đã mod Tiếng Việt) & 10 Transparent Walls.

Bác chungviet ơi cái font đi kèm file down về có hỗ trợ cả hiển thị full symbol không bác?:(

Mà em dùng 5800 thì nên down theme đã fix hay theme bên trên đây bác ơi?:-/:-??
Tự nhiên bác ra bản fix mà em không hiểu lỗi gì mà phải fix nên thắc mắc quá:-?

Chỉnh sửa cuối: