• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[S60V5 Theme] Themes By Chungviet *Sprayed/Classic Blue*

uandi2009

Bác chungviet ơi cái font đi kèm file down về có hỗ trợ cả hiển thị full symbol không bác?:(

Mà em dùng 5800 thì nên down theme đã fix hay theme bên trên đây bác ơi?:-/:-??
Tự nhiên bác ra bản fix mà em không hiểu lỗi gì mà phải fix nên thắc mắc quá:-?
Font mình mod tất nhiên phải hỗ trợ logo rùi bạn ;)
& bản fix thì Ok hơn bản đầu tiên :D
Bug:
http://www.ipmart-forum.com/showthread.php?t=560525
Bug là thanh scroll bar, khi test trên N5228 & N97mini trong Music Library ;)

lat123

Bản Classic blue:
em tìm dc thêm 1 bug khá khó chịu là màu của menu và exit trong X-plorer bị màu trắng-mất cả đồng bộ!
Thêm cái phần đặt giờ báo thức ở phía trên cũng bị màu trắng tương tự! Mong bác fix lại nhé!
À mà còn nút C (clear) trong phần gọi điện cũng bị màu trắng :(
p/s :bác có cái background nào đẹp hơn trong phần menu hok! nhìn hơi bị đơn điệu, với cả không hợp lắm với phần được đánh bóng :D

uandi2009

Bản Classic blue:
em tìm dc thêm 1 bug khá khó chịu là màu của menu và exit trong X-plorer bị màu trắng-mất cả đồng bộ!
Thêm cái phần đặt giờ báo thức ở phía trên cũng bị màu trắng tương tự! Mong bác fix lại nhé!
À mà còn nút C (clear) trong phần gọi điện cũng bị màu trắng :(
p/s :bác có cái background nào đẹp hơn trong phần menu hok! nhìn hơi bị đơn điệu, với cả không hợp lắm với phần được đánh bóng :D
Thanks
-Phần trong X-plore & keypad số trong cài đặt giờ báo thức, mình cũng để ý trước, nhưng do sử dụng resource của theme trước, nên chưa biết fix chỗ nào cả :D. Hi vọng theme tiếp theo sẽ fix được những lỗi này.
-nút C (clear) trong phần gọi điện cũng bị màu trắng > bạn gửi cho mình screenshot được ko
- Như mình đã nói trước, chọn background thì dễ, nhưng design highlight, popup, ...cho phù hợp với background thì mới khó. Nếu được bạn có thể send 1 vài background nào đó mình tham khảo, Thanks

lat123

cái này chỉ hiện khi chưa óanh số :D Còn óanh số vào thì vẫn đẹp bt :D (mình nghĩ là bạn cố tình để vậy cho dễ phân biệt)

Nếu bạn sửa dc những lỗi này thì theme sẽ tuyệt lắm đấy!
Cái nền mình thử lấy ở theme Paradise của Pizero ghép vào nhìn cho nó đỡ tối!- bạn có thể đi theo phong cách lấy ảnh thiên nhiên rồi làm mờ như của Pizero cũng khá hay đấy :D đỡ phải degisn ảnh lại còn màu sắc nữa :-j

bonus mấy cái hình:

Phải nói là theme bạn làm tuyệt vời lắm :x

lat123