• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SamSung GALAXY ACE (GT-S5830) - CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

thereaper91

minh dung SS ACE ms mua đc mấy hôm. lúc đầu dùng ở nhà thì vao mạng vô tư, dùng tốt ko có trục trặc gì.
Nhưng khi lên trường, ko thể lướt web đc, từ google, mảket, ss apps.... nó đều báo lỗi mạng hoài.
Mình đã đk 3G, dùng trên máy khác vẫn bt.
Pro nào bít chỉ dùm

conchuot

Link attatch trong bài (Tool hổ trợ up ROM S5570_Odin_Multi_Downloader_v4.38.rar (174.5 KB, 81 lần tải) ) trên sao không down được, ko biết tại sao? Bác Quang giúp với! Tks.

hukadu

Em mới dung con ACE mà ko biết gửi nhạc từ con ACE sang máy khác = bluetooth ntn. HÌnh ảnh thì vẫn gửi qua lại như bt. Có ai gặp vấn đề ntn ko? cho e xin ý kiến vs :(

phanphu

Bác Quang ơi, em mới mua con samúng ace adroid 2.3.4 vậy có cần rôt ko bác, em mới tập sài adroid mong bác giúp đỡ.

Meomun_tg

Bác Quang ơi,sao em đã làm đúng theo các bước bác chỉ...mà vẩn không root được ...máy tính bị treo luôn...hay là máy em có bị sao không ?Em mới từ WM chuyển qua nên còn gà lắm....bác giúp em với...

Hình em chụp từ màn hình máy tính của em (em làm đi làm lại cả chục lần rùi củng y như vậy thui....)

scaled.php

PhongQuang

Super V.I.P
Bác Quang ơi,sao em đã làm đúng theo các bước bác chỉ...mà vẩn không root được ...máy tính bị treo luôn...hay là máy em có bị sao không ?Em mới từ WM chuyển qua nên còn gà lắm....bác giúp em với...

Hình em chụp từ màn hình máy tính của em (em làm đi làm lại cả chục lần rùi củng y như vậy thui....)

scaled.php
Bạn phải cho biết bạn đang dùng ROM gì? Phiên bản ROM? mình sẽ hướng dẫn cho bạn cách root.

khanhnhuthuong

các bác cho hỏi. mình có người thân ở Mỹ nói sẽ cho cái samsung Galaxy SII của AT&T, không biết mang về Việt Nam có sử dụng được không?

Meomun_tg

Bạn phải cho biết bạn đang dùng ROM gì? Phiên bản ROM? mình sẽ hướng dẫn cho bạn cách root.

Cám ơn mod Phong quang em đã root được rồi nhưng ko bằng oneclick...mà root bằng cách vào bootload.Thank mod đã quan tâm...

louisntt

MẤY BZỒ CHO HỎI!
Mai m mua 1con Galaxy Ace 5830,nhưng là mua lại! Vậy m cần kiểm tra những gì vào thao tác ntn? Cả phần cứng,phần mềm nha! Chưa dùng Android bao giờ mà.. Máy m định mua là Android 2.2.1,ông anh có káj 2.3.4..nhìn 2.3.4 nice hơn nhưg đọc vài bài nx trên mạng thì m thấy rất phân vân..liệu có nên up ko mấy pa?! Tiện đây cho m xin links hd Root máy lun..chi tiết,có hình ảnh càg tốt..giá như root đc trên đt thì tốt,như symbian hackphone ý! Mà nghe nói ko root thì ko cài đc ứng dụng lên thẻ nhớ..hjx..
Giúp m với nha..tks..

nguyenduymau

anh em cho hỏi một câu . làm sao để con sámung ace có thể bắt được wifi từ laptop. cảm ơn cả nhà nhiều

apple91

Mod cho em hỏi vấn đề này với em mới tậu 1 em Ace về em tải game trực tiếp trên máy luôn nhưng game nó tự động vào bộ nhớ máy mà bộ nhớ máy thì ít nên chỉ dc 1 hay 2 game là máy báo bộ nhớ đầy liên tục còn ko nhận dc tin nhắn mới luôn =_= cho em hỏi làm sao để chuyển trực tiếp dữ liệu tải về vào thẻ nhớ :(

anhtang

cả nhà cho em hói cái này tí.em mới mua con sasung này ma sao mỗi lần reset nó lại k vào mạng dược nhỉ.

hoangtuong

bác nào cho em hỏi máy em cập nhật kiểu j bây giờ ấn nút khởi động không được mà khi cắm cáp usb vào vẫn sáng là thế nào bác ơi

anhtang

loại này ít người dùng wa.chắc chắn sẻ ít cao nhan trong lĩnh vực này rùi.chắc phải tự tìm hiểu thoi.

theghostgirl

các bác ui cho e hỏi tý
e mới mua con ace phiên bản android 2.3.4
mấy cái game tải vào toàn là vào máy. e mún chuyển sang thẻ nhưng hok đc. có tải về MOVE2SD , app 2 sd , gemini app manager lun nhưng hok có cái nào chuyển đc ~X(
bấm vào game cái mục di chuyển vào thẻ SD bị bôi đen. hk check đc ạ ... >"<
bác nào rành cho e yahoo để e tiện hỏi nha ;)
thanks ạ !!

ngtvirus

Điều cần thiết khi các bạn sữ dụng....
Các bạn nên đọc kỹ phần user.... mọi thắc mắc cơ bản điều có trong đó.
Còn để chuyển app vào thẻ thì nên cần có App2Sd, hay những phần mềm nào tương tự như thế... ( nhưng sẽ có một số game, hay app bắt buộc lưu ở máy).
...

mrthangvn

sao em ko tai dc rom ve may tinh vay may bac . dinh tai ve de up cho may s5830 cua em ma ko dc . bac nao bit chi cho em voi. thank !

Chỉnh sửa cuối: