• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SamSung GALAXY ACE (GT-S5830) - CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

tongkaka_Y

Sao con tab 7.0 plus của mình k bắt wifi nhà được vậy các bạn. Có cần chỉnh gì k? thử bắt ở shop thì ok mà... T_T

bongbanbua

a, wa, em game này hay thiệt, giao dẹp đẹp nè, chat được trong khi đang chơi nè , rủ nhau tấn công nhóm và phòng thủ nhóm nè...ít game làm được điều này lắm nha
Pà con chơi thử và cho ý kiến nha
soạn : HD gửi 6094(500đ)
Hoặc click: http://gviet.vn/hamdoi
Là có game chơi liền (hay nữa là tải và chơi đều miễn phí pà con nha)

demonrosso

Em chạy ROM TV cho máy bằng ODIN, dang chạy thi để rớt pin ra ngoài , giờ máy em im lìm không lên nguồn được nữa , xin hỏi vậy máy em bị chết boot rồi phải không? có cách nào cứu chữa không? THANKS ALL

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
Em chạy ROM TV cho máy bằng ODIN, dang chạy thi để rớt pin ra ngoài , giờ máy em im lìm không lên nguồn được nữa , xin hỏi vậy máy em bị chết boot rồi phải không? có cách nào cứu chữa không? THANKS ALL

Chuyển qua chế độ download mode không được thì chết boot rồi bạn.

anhtang

May e quen mk bay gio khong vao dk nua,phai lam sao day ka nga.giup em voi.em nhap mk qua so lan cho phep nen bay gio no doi nhap emai de mo mk.ai biet xin giup do voi.thanks

Taki7610

Unlock_GSM
May e quen mk bay gio khong vao dk nua,phai lam sao day ka nga.giup em voi.em nhap mk qua so lan cho phep nen bay gio no doi nhap emai de mo mk.ai biet xin giup do voi.thanks

Viết Tiếng Việt đi bạn, đọc chẳng hiểu gì cả, máy bị pass flash lại coi hết không.

Taki7610

Unlock_GSM

Viết Tiếng Việt đi bạn, đọc chẳng hiểu gì cả, máy bị pass flash lại coi hết không.

luv_mit

Member
các bác up lại link được không ạ?
Link trên #1 bị police tóm rồi.
Bác up lên MF dùm em phát :)

ptuankngan

xin hoi cach ep xung galaxy ace s5830i

cac ban cho minh xin cach ep xung s5830i nhu the nao. va can dung nhung dung cu gi

yeskia

Moderator
cac ban cho minh xin cach ep xung s5830i nhu the nao. va can dung nhung dung cu gi

Bạn viết tiếng Việt phải có dấu nhé! Do là thành viên mới nên tôi chỉ nhắc nhở, lần sau sẽ xoá bài đấy!

Ép xung thì trước hết máy phải được Root.
Sau đó cài đặt và dùng ứng dụng này:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...(Cập-nhật-v3-0-2)&highlight=CPU+for+root+user

hoặc:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...ộ-CPU-(UP-v2-2-1)&highlight=CPU+for+root+user

ShintNo1

tình hình là e đang dùng
samsung galaxy ace gt-
s5830i, hnay nghịch ngợm lỡ
tay xoá mất cái touchwiz
launcher mặc định :-ss giờ
mở máy chỉ thấy status bar,còn đen thui, ai có cái
launcher nào có thể up bằng
chế độ recovery thì up giúp e
vs, e cám ơn lắm lắm

PDAmember

Bác Quang ơi, làm ơn up lại các link ở trang #1 hộ em với, web mề gà die hết rồi :( Tốt nhất là đẩy lên MF cho tiện.
Thank bác.

prophone_270

bác ơi cho em hỏi sao em up lên 2.3.6 bị lỗi wifi và bluetooth vậy các bác!!! giờ em up sang rom 2.3.6 của hàn quốc thì odin báo cannot open the usb serial port. code 5. bác nào giúp em với!!!! máy này bên hàn sách về nha!!!

bestgames

Member
S5830i

Mình đang cầm con S5830i. Giờ mình muốn nâng lên Android 4 nhưng dạo qua trên mạng thì thấy bản 4.1.1 không có tiếng việt. Các bạn nào có bản nào có tiếng việt thì cho mình xin. Xài 2.3.2 xấu quá =.=