• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Screenshot v2.91-Việt-Modify Icon+Fixed Path

manhtuanpda

Đã test rất tuyệt các bạn hãy dùng chung con dấu cho PV này nhé:D

Cái này được đấy. mình nghĩ dùng cái con dấu này qúa ổn. Ko thế tốt hơn.
Dũng đóng gói lại và up cho toàn thể ae pdaviet dùng chung cho đồng bộ.
Posted via Mobile Device

NGUYENTRANDUNG

Cái này được đấy. mình nghĩ dùng cái con dấu này qúa ổn. Ko thế tốt hơn.
Dũng đóng gói lại và up cho toàn thể ae pdaviet dùng chung cho đồng bộ.
Posted via Mobile Device

Đã upload thêm bên trên đấy, bạn download lại nhé

DreamLand

Theo mình các bạn mún đồng bộ thì càng tốt, nhưng cũng có thể thêm tên nick ở PDaViet của bạn cho có thêm phong cách riêng của các bạn!
Vừa cá nhân nhưng vẫn không mất đi tinh thần chung của PDA!
Nhưng lưu ý, phải làm sao cho khi chụp ảnh không bị che hết chi tiết muốn thể hiện,không làm mất giá trị tấm hình muốn chia sẻ!
P.s: đừng phán em :D! :p
Posted via Mobile Device

quangtuan13

anh có phần mền nào chup anh? màn hình dùng trong winfile ko anh em phóng to anh trong winfile roài chup anh man hinh ko đươc

Caominh171

Anh em test thử dùm mình cái con dấu này, copy đè vào thư mục E:\Images\Hinh_anh2\ rồi cho mình ý kiến nhé!

DreamLand

Anh em test thử dùm mình cái con dấu này, copy đè vào thư mục E:\Images\Hinh_anh2\ rồi cho mình ý kiến nhé!
Thẳng thắn mà nói thì mbm trước pro hơn anh à, con dấu này mờ quá nhìn hok bắt mắt bằng.
Anh cho nó đậm hơn được không?
Posted via Mobile

Caominh171

Thẳng thắn mà nói thì mbm trước pro hơn anh à, con dấu này mờ quá nhìn hok bắt mắt bằng.
Anh cho nó đậm hơn được không?
Posted via Mobile

Test dùm mình tiếp nhé (hơi phiền cho bạn vì hok có máy để test :()
Thanks

DreamLand

Test dùm mình tiếp nhé (hơi phiền cho bạn vì hok có máy để test :()
Thanks
hic anh em test luôn rồi cho ý kiến khách quan.Còn riêng em thì thấy con dấu vẫn mờ phải nhìn kỹ mới thấy rõ dòng PDAVIET.
Anh làm sao cho con dấu nổi bật mà vẫn không lấn át tấm ảnh. Nếu được anh có thể thiết kế con "dấu đỏ" theo đúng nghĩa luôn được không anh.
Thông cảm cho em, em trên điện thoại nên hok gửi ảnh màn hình được!
Cảm ơn anh luôn nha ^^$
Posted via Mobile

Caominh171

hic anh em test luôn rồi cho ý kiến khách quan.Còn riêng em thì thấy con dấu vẫn mờ phải nhìn kỹ mới thấy rõ dòng PDAVIET.
Anh làm sao cho con dấu nổi bật mà vẫn không lấn át tấm ảnh. Nếu được anh có thể thiết kế con "dấu đỏ" theo đúng nghĩa luôn được không anh.
Thông cảm cho em, em trên điện thoại nên hok gửi ảnh màn hình được!
Cảm ơn anh luôn nha ^^$
Posted via Mobile
Màu đỏ thì mình thấy hơi chói lắm
Screenshot của nó đây lè. Đúng là mờ thật. Nếu cho nó đậm nét hơn sẽ lẹp lắm;)
Mình đã làm đậm hơn òi đó, test thử típ nhé! Thanks

DreamLand

Ðậm nét hơn và ổn hơn!Ok
Ta thống nhất được chưa anh?
Posted via Mobile Device

manhtuanpda

Gồm 2 ảnh png 176*208. Gồm 1 ảnh mask 1 ảnh thường. Sau đó đóng gói mbm. Hãy bung mbm của mình mà làm theo nhé

Mình làm như vậy rồi mà khi chụp nó toàn màu đen ko à. Vẫn có ch pdavie. (do mình tạo) . Sao thế Dũng?
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Ðậm nét hơn và ổn hơn!Ok
Ta thống nhất được chưa anh?
Posted via Mobile Device

A thấy ok rồi đó em! Chép dấu đó mà dùng nhé.

@Dũng hay Minh build lại file chuẩn lần cuối cho anh em dùng luôn nha. Cảm ơn 2 em :)

manhtuanpda

Lần này ok rồiࠩ:D

Mình xin góp ý với Dũng nhé? Đã là con dấu thì nên đặt tại vị trí gần góc phải phía dưới cùng của tấm ảnh thì hợp lý nhất . Về mọi mặt. (Thẩm mỹ ,Cũng như chất lượng hình ảnh ít bị ảnh hưởng nhất) nếu ý kiến mình là hợp lý thì Dũng lưu ý điểm này nhé? Đc vậy thì... CHuẩn chẳng chỉnh
Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Đã có bản con dấu hoàn chỉnh, các bạn thông cảm down lại về dùng. Thanks

Mình xin góp ý với Dũng nhé? Đã là con dấu thì nên đặt tại vị trí gần góc phải phía dưới cùng của tấm ảnh thì hợp lý nhất . Về mọi mặt. (Thẩm mỹ ,Cũng như chất lượng hình ảnh ít bị ảnh hưởng nhất) nếu ý kiến mình là hợp lý thì Dũng lưu ý điểm này nhé? Đc vậy thì... CHuẩn chẳng chỉnh
Posted via Mobile Device

Về con dấu theo mình thì:
+Nên tạo một con dấu mà vị trí các kí tự của nó song song với đường chéo chính của tấ̀m hình của mình chụp , chiều đi lên tính từ trái qua phải ---> Thể hiện phong cách cũng như xu hướng đi lên của diễn đàn PDAViet.net. ở vị trí này các nội dung quan trọng không bị che khuất, con dấu đặt ở vị trí hiện tại theo mình không nên vì chỗ đó là chỗ nhạy cảm đại đa số các PM sẽ có biểu tượng ở góc trên bên trái màn hình , ta đóng cái dấu PDAV ở đó sẽ lấn mất biểu tượng của các PM đang chạy gây mất mỹ quan --> Đóng góp nhiệt tình không phải chê bai chi đâu DŨNG nhé !
+ Chữ thư pháp cũng được nhưng nên chọn kiểu chữ cho phù hợp , đơn giản nhưng phải mạnh mẽ̀ , không nên quá hoa lá cành, không quá lấn lướt nội dung
+ Đây là vấn đề quan trọng nếu có các mem tham gia thôi thì không nói nhưng khi các MOD vào cuộc là phải hoành tráng một chút , cần thiết thì đề nghị MOD mở một topic chú ý cho anh em thiết kế con dấu riêng cho PDAV rồi chọn hoặc bình chọn con dấu ngon lành nhất , đưa vào sử dụng chung sau khi đã chọn thì close topic và ngừng chia sẻ các con dấu không chọn

Đang tính làm thử một cái cho anh em nhưng bận quá hơn nữa thẻ nhớ đang bị trục trặc máy không nhận thẻ nên có lẽ là phải chờ thêm một thời gian nữa !

Thangnd31082

Thử một cái sau khi coi hết trận bóng đá nè ! Anh em nào thích dùng thì tải file cài đặt về rồi chép đè vô E:\Images\Hinh_anh2 nhé !Cái này phốimauf cũng chưa ngon lắm nhưng ý tưởng là như vậy, tin là sẽ có màu sắc nổi trội hơn ! Chúc vui !

JuRay-Duan

Thử một cái sau khi coi hết trận bóng đá nè ! Anh em nào thích dùng thì tải file cài đặt về rồi chép đè vô E:\Images\Hinh_anh2 nhé !Cái này phốimauf cũng chưa ngon lắm nhưng ý tưởng là như vậy, tin là sẽ có màu sắc nổi trội hơn ! Chúc vui !

\

Cái nÀy nền kô trong suốt, sẽ che mất nhiều thông tin muốn thể hiện, vả lại con dấu thì kô cần phải "nổi trội" hơn tấm hình của phần mềm đâu anh àk.

p/s: Nếu a tạo đc nền trong suốt thì pro hơn.^!

Thangnd31082

\

Cái nÀy nền kô trong suốt, sẽ che mất nhiều thông tin muốn thể hiện, vả lại con dấu thì kô cần phải "nổi trội" hơn tấm hình của phần mềm đâu anh àk.

p/s: Nếu a tạo đc nền trong suốt thì pro hơn.^!

Cầu được , ước thấy ! Trong suốt thì OK ngay ! Nhưng chắc phải chờ rồi , giờ anh đi về quê đã !
Con dấu phải cho ra con dấu chứ ... thì tốt nhất là .... !