• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Screenshot v2.91-Việt-Modify Icon+Fixed Path

Thangnd31082

Lạm bàn một chút anh em có del thì đừng để lý do là SPAM nhé !

Dấu xét cho cùng vẫn là dấu mà thôi Vì ta kì vọng có một cái dấu phải đặc trưng , phải màu sắc , phải trong suốt ,... nên thành ra nó được gán cho một tiêu chuẩn hơi cao _ Nói một cách khác nó được khoác lên mình một cái áo quá khổ đối với một PM chụp màn hình cho v2 như hiện nay !

Dấu NTD làm cũng có đặc trưng riêng ! KJ nói vậy mình mới quay lại mấy bài Pót trên v3 thì thấy đúng là phải lắc đầu lè lưỡi vì hình ảnh sao mà trong sáng và rõ nét đến vậy !

Dấu của TruBic làm thì đúng bản chất là một "con dấu thứ thiệt" với một kì vọng cực sốc ,cực đỉnh.

Cả hai em đều rất Pro và mong muốn đóng góp cho diễn đàn ! Nhiều mem của PDAV cũng thế nhưng có lẽ theo mình nên để một con dấu trong lành , tươi mát hơn chút , không thể gượng ép vì bạn làm con dấu màu đỏ thì các màu tối lại không rõ nét, bạn làm con dấu màu bạch kim thì các màu sáng lại vô tác dụng do đó mình đã nghĩ tới việc làm một con dấu nhiều màu trong đó không phải ảnh nào ta cũng đánh dấu vì cứ tưởng tượng chiếc nào cũng dấu má như thế thì liệu có thể bắt mắt được nữa hay không , vô tình vì con dấu tưởng chừng như mọi người thống nhất dùng chung mà lại phương hại tới uy tín của 4rum !

Tốt nhất là cứ phiêu diêu tự tại , thanh thanh như thế này là tốt nhất ! Tùy cơ ứng biến , tùy gió phất cờ ! Các bác thích màu nào thì em xào màu đó !

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Lạm bàn một chút anh em có del thì đừng để lý do là SPAM nhé !
Dấu xét cho cùng vẫn là dấu mà thôi Vì ta kì vọng có một cái dấu phải đặc trưng , phải màu sắc , phải trong suốt ,... nên thành ra nó được gán cho một tiêu chuẩn hơi cao _ Nói một cách khác nó được khoác lên mình một cái áo quá khổ đối với một PM chụp màn hình cho v2 như hiện nay !
Dấu NTD làm cũng có đặc trưng riêng ! KJ nói vậy mình mới quay lại mấy bài Pót trên v3 thì thấy đúng là phải lắc đầu lè lưỡi vì hình ảnh sao mà trong sáng và rõ nét đến vậy !
Dấu của TruBic làm thì đúng bản chất là một "con dấu thứ thiệt" với một kì vọng cực sốc ,cực đỉnh.
Cả hai em đều rất Pro và mong muốn đóng góp cho diễn đàn ! Nhiều mem của PDAV cũng thế nhưng có lẽ theo mình nên để một con dấu trong lành , tươi mát hơn chút , không thể gượng ép vì bạn làm con dấu màu đỏ thì các màu tối lại không rõ nét, bạn làm con dấu màu bạch kim thì các màu sáng lại vô tác dụng do đó mình đã nghĩ tới việc làm một con dấu nhiều màu trong đó không phải ảnh nào ta cũng đánh dấu vì cứ tưởng tượng chiếc nào cũng dấu má như thế thì liệu có thể bắt mắt được nữa hay không , vô tình vì con dấu tưởng chừng như mọi người thống nhất dùng chung mà lại phương hại tới uy tín của 4rum !
Tốt nhất là cứ phiêu diêu tự tại , thanh thanh như thế này là tốt nhất ! Tùy cơ ứng biến , tùy gió phất cờ ! Các bác thích màu nào thì em xào màu đó !

Anh trai nói cũng có lý, em đã fix lại con dấu mà em dùng theme màu đỏ thì nó lại hiện lên rõ rệt, còn các theme màu còn lại thì nó bình thường.
Uh, có lẽ con dấu em làm chỉ mang tính chất tham khảo thôi, và nếu ai thích em sẽ làm giùm cho 1 con dấu tròn theo ý muốn, ko phải là vì những cái thank, mà đơn giản là vì đam mê thôi anh à.

DreamLand

Anh trai nói cũng có lý, em đã fix lại con dấu mà em dùng theme màu đỏ thì nó lại hiện lên rõ rệt, còn các theme màu còn lại thì nó bình thường.
Uh, có lẽ con dấu em làm chỉ mang tính chất tham khảo thôi, và nếu ai thích em sẽ làm giùm cho 1 con dấu tròn theo ý muốn, ko phải là vì những cái thank, mà đơn giản là vì đam mê thôi anh à.
anh Trubic có thể làm cho em con dấu giống cái dấu chứng nhận không sợ vợ được ko anh, nhỏ to tùy ý anh! Dấu màu tím hồng, trên là forum kỹ thuật, giữa là PDAViet, dưới là DreamLand.
Thank iu và sorry! >¿<

TruBic

Well-Known Member
anh Trubic có thể làm cho em con dấu giống cái dấu chứng nhận không sợ vợ được ko anh, nhỏ to tùy ý anh! Dấu màu tím hồng, trên là forum kỹ thuật, giữa là PDAViet, dưới là DreamLand.
Thank iu và sorry! >¿<
Ok, làm xong anh pm cho nhé.

LeHoanglove

Trubic nghĩ rằng con dấu của NGUYENTRANDUNG rất hay tuy nhiên nó bị che mất tên của phần mềm trên góc phía bên trái.
Sau khi nghiên cứu trubic làm lại con dấu này cho mọi người tham khảo và cho ý kiến nhé.
với dòng trên là Diễn Đàn Kỹ Thuật dòng ở giữa là PDAViet dòng cuối cùng là www.PDAViet.net rất phù hợp với tiêu chí của diễn đàn
các bạn chép tập tin watermark.mbm này theo đường dẫn E:\Images\Hinh_anh2\watermark.mbm
đây chỉ mới làm thử nghiệm và sẽ fix lại cho nó chỉ hiện 1 góc phía trên bên phải của tấm ảnh, tuy nhiên như thế thì các chữ này sẽ nhỏ đi và có thể không đọc được.
các bạn có thắc mắc gì và có nhu cầu muốn tạo con dấu dạng này xin PM cho mình nhé.
chúc tất cả vui vẻ!
Con dấu to quá anh ơi...theo em anh sửa cho nhỏ lại thì sẽ đẹp hơn đó.

TruBic

Well-Known Member
Con dấu to quá anh ơi...theo em anh sửa cho nhỏ lại thì sẽ đẹp hơn đó.
Không đâu em, con dấu to là để mọi người dễ thấy rõ và tham khảo trước em à, em xem lại anh có fix nhỏ lại rồi và sẽ fix hoàn chỉnh hơn nữa em à. Cảm ơn em đã góp ý nhé.

TruBic

Well-Known Member
Đã Fix lại con dấu với độ trong sáng và dễ nhìn hơn với mọi theme của điện thoại, hay skin của phần mềm.
Các bạn chép tập tin watermark.mbm này theo đường dẫn E:\Images\Hinh_anh2\watermark.mbm
chúc tất cả vui vẻ khi đến với PDAviet!

TruBic

Well-Known Member
Thân gửi em dreamland!
Vì con dấu của em chữ màu này làm không được nên có gì không vừa ý thì nói anh làm lại cho theo ý em nhé.

anhcoj

Thân gửi Cóc chủ!
nếu không vừa ý nói để anh sửa lại cho nhé.

theo mình. Trubic chỉ cần làm 2 đường tròn kép bên ngoài , bao bọc lấy chữ PDA(thật to) trog lòng con dấu, có lẽ sẽ dễ làm hơn . Mà vẫn hiệu qủa. Vì khi resize thì các chữ qúa nhỏ sẽ làm nhòe mất con dấu.Trubic Test xem sao.Mình nghĩ sẽ ok.
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
theo mình. Trubic chỉ cần làm 2 đường tròn kép bên ngoài , bao bọc lấy chữ PDA(thật to) trog lòng con dấu, có lẽ sẽ dễ làm hơn . Mà vẫn hiệu qủa. Vì khi resize thì các chữ qúa nhỏ sẽ làm nhòe mất con dấu.Trubic Test xem sao.Mình nghĩ sẽ ok.
Posted via Mobile Device
Uh, làm như bạn nói là quá dễ, nhưng bạn quay lại trang 7 dow thử xem con dấu pdaviet mà mình làm cho pdavie (con dấu fix nằm dưới góc bên phải) xem, rất lạ mắt và chữ ko bị nhoè đâu bạn.

DreamLand

Thân gửi em dreamland!
Vì con dấu của em chữ màu này làm không được nên có gì không vừa ý thì nói anh làm lại cho theo ý em nhé.
Cảm ơn anh TruBic nhiều ạ! Em rất thích con dấu này, khi nào thật sự có ý tưởng hay hơn thì em xin phiền anh lần nữa, như thế này bây giờ với em ok rồi ạ! :X

anhcoj

Uh, làm như bạn nói là quá dễ, nhưng bạn quay lại trang 7 dow thử xem con dấu pdaviet mà mình làm cho pdavie (con dấu fix nằm dưới góc bên phải) xem, rất lạ mắt và chữ ko bị nhoè đâu bạn.

uh. Được đấy trubic . Mình xin góp ý chút nhé? Nếu có thể thì bạn hãy fix lại cho nhỏ hơn chút nữa,loại bỏ những mảng màu bao quanh chữ và viền tròn. Giúp con dấu sáng và mảnh mai hơn. Sẽ ít ảnh hưởng tới hình mún thể hiện. Đc vậy thì ko còn gì để nói.Có lẽ ae pdaviet sẽ nhìn nhận con dấu này 1cách nghiêm túc hơn. Thanks trucbic fát vì lòng nhiệt với ae pdaviet (sr onl= đt) ko click thank đc.Hì...
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
uh. Được đấy trubic . Mình xin góp ý chút nhé? Nếu có thể thì bạn hãy fix lại cho nhỏ hơn chút nữa,loại bỏ những mảng màu bao quanh chữ và viền tròn. Giúp con dấu sáng và mảnh mai hơn. Sẽ ít ảnh hưởng tới hình mún thể hiện. Đc vậy thì ko còn gì để nói.Có lẽ ae pdaviet sẽ nhìn nhận con dấu này 1cách nghiêm túc hơn. Thanks trucbic fát vì lòng nhiệt với ae pdaviet (sr onl= đt) ko click thank đc.Hì...
Posted via Mobile Device
à mình có nghĩ đến điều này trên suy nghĩ thì đúng như bạn nói nhưng trên thực tế thì nếu bỏ hiệu ứng Neol đó đi là nhìn nó không đẹp. Và các hiệu ứng đó giúp cho con dấu trong hơn đấy bạn.
Về việc kích thước thì như thế là dễ nhìn nhất, nếu làm nhỏ hơn sẽ không thấy đường đâu nè. còn nếu to quá thì che hết màn hình,
Cảm ơn bạn đã góp ý, nhưng bạn hãy sử dụng thử sẽ thấy sự khác biệt giữa các hiệu ứng đấy.

Mr_Sulla

Anh trubic làm giúp em con dấu Mr.Sulla được không. Chữ màu đỏ và chéo màn hình theo hướng góc trái dưới lên góc phải trên, kiểu chữ Aria đậm. Cám ơn anh trước nhé
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Anh trubic làm giúp em con dấu Mr.Sulla được không. Chữ màu đỏ và chéo màn hình theo hướng góc trái dưới lên góc phải trên, kiểu chữ Aria đậm. Cám ơn anh trước nhé
Posted via Mobile Device
Ok. Cho anh hỏi con dấu to giống của dreamland đúng ko em?
Em muốn để chữ Mr.Sulla ở giữa đúng ko? Anh làm dòn 1 là Diễn Đàn Kỹ Thuật. Ờ giữa là Mr.Sulla và cuối cùng là www.PDAViet.net nhé.
Mau trả lời đế anh làm cho nhé

Mr_Sulla

Ok. Cho anh hỏi con dấu to giống của dreamland đúng ko em?
Em muốn để chữ Mr.Sulla ở giữa đúng ko? Anh làm dòn 1 là Diễn Đàn Kỹ Thuật. Ờ giữa là Mr.Sulla và cuối cùng là www.PDAViet.net nhé.
Mau trả lời đế anh làm cho nhé
Vâng. Anh làm như thế cho em nhé.Cám ơn anh nhiều
Posted via Mobile Device

tuyetha

làm sao chụp màn hình vậy

Hic! Bạn đi hỏi mà cũng tiết kiệm lời thế bạn?
Bạn cài vào rồi trong pm có phần cài đặt bằng tiếng việt đấy bạn ạ,bạn thích làm sao để chụp thì tùy bạn

Posted via Mobile Device