• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Sensation XE] Xin hướng dẫn cách S-OFF HBOOT 1.29.0000

venusian

Moderator
Có ai cho em hỏi trước máy em mới mua là hboot là 1.18 em cũng đã s-off đã cài recovery root để em cài rom cook sau đó em lại trở lại rom ship và có cập nhật qua ota lên fw 3.33 và hình như em thấy hboot lên 1.29, Ko có recovery trc nữa
Vậy các nào cho em hỏi giờ mày em hiện đang là s-on hay là s-off?
Thanks các bác trước ạ

Xem dòng trên cùng thứ 2 trong Hboot của bạn đấy sẽ biết máy bạn là S-OFF hay S-ON.
Trước đây máy bạn là S-OFF rồi thì giờ nó sẽ vẫn là S-OFF.
S-OFF có tính bền vững không dễ mât đc.
Không còn Recovery thì giờ bạn làm lại bước cài Recovery nhé.
Recovery thì dùng cái này đi: http://www.pdaviet.net/showthread.p...tc-sensation-cai-qua-fastboot-ko-can-root-may

mrnhek

Xem dòng trên cùng thứ 2 trong Hboot của bạn đấy sẽ biết máy bạn là S-OFF hay S-ON.
Trước đây máy bạn là S-OFF rồi thì giờ nó sẽ vẫn là S-OFF.
S-OFF có tính bền vững không dễ mât đc.
Không còn Recovery thì giờ bạn làm lại bước cài Recovery nhé.
Recovery thì dùng cái này đi: http://www.pdaviet.net/showthread.p...tc-sensation-cai-qua-fastboot-ko-can-root-may

Cảm ơn Pro nhé chúc Bro ngày mới vui vẻ em đã hiểu rồi
Nhưng mà Bro ơi ko hiểu sao khi em download về làm theo hướng dẫn thỳ nó báo lỗi :(
Máy em là sen xe

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn Pro nhé chúc Bro ngày mới vui vẻ em đã hiểu rồi
Nhưng mà Bro ơi ko hiểu sao khi em download về làm theo hướng dẫn thỳ nó báo lỗi :(
Máy em là sen xe
Nó báo lỗi gì vậy bạn? Bạn phải ghi rõ lỗi ra thì mọi người mới giúp bạn được chứ.

haihapc22

Mình đà àm super cid(11111111),giờ làm sao để bik máy mình xuất xứ ở đau, cid gốc là gì, sao adb ko nhận ra máy mình mình nhỉ,khi mình gõ lệnh adb devic... Ai giúp mình với

nguyencung3

Đừng lo Bác ơi, lần đầu tưởng khó + nguy hiểm nhưng thực sự làm rồi mới biết nó rất đơn giản, Bác cứ chịu khó kiên nhẫn làm theo hướng dẫn là được, Sau khi câu thành công con của E, E câu cho rất nhiều máy bạn bè nữa, chỉ 30-40 phút là xong hết thui ...

hjx minh làm cái nay hư mấy cái thẻ nhớ òi mk van k dc nếu được s-off dùm minh được không mình đang cần ^^~~~

nguyencung3

Nó báo lỗi gì vậy bạn? Bạn phải ghi rõ lỗi ra thì mọi người mới giúp bạn được chứ.
cho mình hỏi với :) mình k hboot 1.29 mình có s-off chot dây đồng như hướng dẫn từ qua tới giờ hậu quả là đi thẻ nhớ và lỗi wifi k bik bạn giup mình s-off dc không tks ^^~

cho mình hỏi với :) mình k hboot 1.29 mình có s-off chot dây đồng như hướng dẫn từ qua tới giờ hậu quả là đi thẻ nhớ và lỗi wifi k bik bạn giup mình s-off dc không tks ^^~
Vậy bạn S-OFF chưa thành công rồi. S-OFF bằng phương pháp "câu dây đồng" của JuopunutBear thì sơ suất là die thẻ nhớ nên trước kia mình S-OFF phải dùng "quả" thẻ nhớ ghẻ 1Gb đấy... Bạn lấy tạm thẻ nhớ dung lượng thấp rồi thực hiện S-OFF lại vài lần sẽ thành công thôi.

nam470

Hôm kia mới mua cây XE, chỉ Unlock bootloader. Hôm qua đến giờ cứ băn khoăn mãi có nên s-off ko, vì nó đang 1.29.000 mà. Cuối cùng chiều nay quyết định làm.
Đúng hên, chọt dây đồng 1 cái được luôn, xong Unlock bootloader lại, cài lại recovery, root lại máy và đổi luôn sang Super CID.
Giờ máy của mình hoàn toàn ok rồi, up room thoải mái, ko sợ gì nữa. Vì lúc mua máy là 4.0.3 nhưng senser chỉ 3.6 nên khó chịu.
Giờ chiến room tiếp thôi :D

thuandiennang

Hôm kia mới mua cây XE, chỉ Unlock bootloader. Hôm qua đến giờ cứ băn khoăn mãi có nên s-off ko, vì nó đang 1.29.000 mà. Cuối cùng chiều nay quyết định làm.
Đúng hên, chọt dây đồng 1 cái được luôn, xong Unlock bootloader lại, cài lại recovery, root lại máy và đổi luôn sang Super CID.
Giờ máy của mình hoàn toàn ok rồi, up room thoải mái, ko sợ gì nữa. Vì lúc mua máy là 4.0.3 nhưng senser chỉ 3.6 nên khó chịu.
Giờ chiến room tiếp thôi :D

chúc mừng bạn nhá...
lần trc mình câu dây cho evo3d mà mãi ko đc.

Mình vào trang

thì thấy nó báo chỉ hỗ trợ Linux, các file download cũng có Linux đằng trước --> em xài window thì pó tay rồi.

Cho mình hỏi cái này có cần phải online để S-OFF ko vậy? Nếu ko cần thì bác nào đã có file bộ tool window đã down cho em nhé. Thanks
Bạn quay lại trang 1, bài #4 tham khảo nhé.

khongdam

Hiện mình đã có 2 file bộ tool: "ControlBearRelease_pyramid_ICS_WIN" và "ControlBearRelease_pyramid_ICS_WIN_NOHTCDEV"

Mình xài file nào cho đúng nhỉ? Máy mình đã root và unlock bootloader.

Thanks

Hiện mình đã có 2 file bộ tool: "ControlBearRelease_pyramid_ICS_WIN" và "ControlBearRelease_pyramid_ICS_WIN_NOHTCDEV"

Mình xài file nào cho đúng nhỉ? Máy mình đã root và unlock bootloader.

Thanks
Bạn dùng ControlBearRelease_pyramid_ICS_WIN nhé.

khongdam

2 tiếng đồng hồ vật lộn với nó vẫn chưa dc, toàn Fail.

Giờ nó chỉ khởi động và vào màn hình JuopunutBear. Cho mình hỏi là giờ mình muốn vào lại màn hình bình thường để xài điện thoại, khi nào rảnh lấy ra chọt tiếp thì phải làm thế nào?

--------------------

Bố khỉ. Làm thử 1 lần chơi ai dè dc luôn. Pó tay thật.

Mình thử cài rom [ROM] CM10.1-RC5 AOSP 4.2.2 Jellybean [KANG] [June-10] nhưng ko có root (trước khi cài mình xài ARHD đã root).

Mình đã down về file Superuser-3.0.7-efghi-signed và flash nhưng nó báo ko root dc. Bác nào chỉ em root với. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

hai_fish9999

2 tiếng đồng hồ vật lộn với nó vẫn chưa dc, toàn Fail.

Giờ nó chỉ khởi động và vào màn hình JuopunutBear. Cho mình hỏi là giờ mình muốn vào lại màn hình bình thường để xài điện thoại, khi nào rảnh lấy ra chọt tiếp thì phải làm thế nào?

--------------------

Bố khỉ. Làm thử 1 lần chơi ai dè dc luôn. Pó tay thật.

Mình thử cài rom [ROM] CM10.1-RC5 AOSP 4.2.2 Jellybean [KANG] [June-10] nhưng ko có root (trước khi cài mình xài ARHD đã root).

Mình đã down về file Superuser-3.0.7-efghi-signed và flash nhưng nó báo ko root dc. Bác nào chỉ em root với. Thanks

CM10.1 RC5 là rom cook nên được root sẵn rồi. Bạn vào menu - setting - kéo xuống gần dưới cùng sẽ có dòng SUPERUSER. Rom CM10.1 hay các dòng ANDROID 4.2.2 bây giờ SUPERUSER chỉ hiện trong MENU - SETTING chứ ko hiện trong APP DRAWER.

khongdam

Hì hì, mình xử lý xong ngay hôm ấy rùi. Tại theo thói quen cứ cai rom xong là chạy root, báo hại phải flash lại ROM.