• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Siêu ICON - AIF (Hàng siêu cấp)

chickenvn

anh tam oi huong dan em cai voi em sai n72 nhung tai vay may lai bao file curup huhu sòt nay em thich lam

Last edited by a moderator:

tu2179

Bạn này nói không cài đc cơ mà anh, khi cài máy báo " file coruped" chứ có phải máy ko chạy đc đâu!

do file bị lỗi hay gì gì đó. Bạn xóa đi. Down lại là được. Mấy file trong máy mình để lâu cũng có hiện tượng đó. Mình cóp lại file là hết lỗi đó.

jimmi_qyu

=D>Nếu các bạn không sử dụng được ứng dụng Siêu Icon này trên máy của mình thì đừng lo vấn đề này nữa vì đã có (2) Bo Icon Sieu cap.rar
(2) AifWizard_1.0_by_anhtamhcm.sis

CÁc bạn load 2 cái trên về thẻ nhớ hoặc máy.Sau dó install cái AifWizard ,ra sau đó vào mục other tìm copy hoặc move cái Bộ Icon Siêu cấp trên vào là có đầy đủ Icon siêu cấp như bản của anhtam post trong topic này vậy đấy.
Cái này dễ cài đặt và sử dụng hơn IconSieeu cáp của anhtam nhiều,vì không đòi hỏi module hay python cao chỉ cần python1.30 và module 3.30 là okey ngay.
P/s : Sr anhtam vì post ứng dụng này của anh ở đây,vì có 1 số bạn không sử dụng được bộ siêu cấp của anh nên em đưa ứng dụng này cảu anh lên kèm theo bộ Icon để anh em có thể dùng dể dàng hơn chúcb-)

JokerB

hehe, mới format lại máy thế là tổng hợp bộ lib của anh Tám với bộ lib python 1.45 official,lib module pack 1.33.5 và lib python 1.60 của mahaseno thế là đc bộ lib ngon lành,k phải cài đặt python j cả, tất cả sisboom, siêu dịch,siêu icon,... rồi cả mấy cái của 3rd cũng xơi đc tuốt =))
dung lượng 7mb nên lúc nào rảnh up cho mọi ng,chỉ phải copy thế là chạy đc các ứng dụng python
Posted via Mobile Device

chemi1209

do file bị lỗi hay gì gì đó. Bạn xóa đi. Down lại là được. Mấy file trong máy mình để lâu cũng có hiện tượng đó. Mình cóp lại file là hết lỗi đó.

Lỗi này đã có cách xử lý rồi bạn nhé, cứ yên tâm mà sử dụng nhé:D
ở đây nè

Chỉnh sửa cuối:

dinhhuan

mình có 1 điều thắc mắc là: khi mình đã thay đổi icon của 1 chương trình rồi,nay muốn cho nó trở về lại icon mặc định thì phải làm như thế nào giờ.hiện tại là mình phải cài lại chương trình đó thì mới trở lại icon mặc định đc đó.bạn nào có cách khác giúp mình với nha !!!

anhtamhcm

mình có 1 điều thắc mắc là: khi mình đã thay đổi icon của 1 chương trình rồi,nay muốn cho nó trở về lại icon mặc định thì phải làm như thế nào giờ.hiện tại là mình phải cài lại chương trình đó thì mới trở lại icon mặc định đc đó.bạn nào có cách khác giúp mình với nha !!!

Chương trình đã sao lưu Icon gốc của bạn với đuôi .aif_copy bạn nên vào ứng dụng vừa đổi là thấy, chỉ việc đổi bỏ cái đuôi _copy đi là OK. Nhớ xóa cái Aif mới vừa thay trước nhé.

lanhlung_pt

ở đâu ra bản 1.60 thế.giờ chỉ là bản 1.45.không tin vào hẳn trang chủ của python sẽ biết ngay

ngocthanhdhgtvt

anh tam oi . bản sienicon của anh tuyệt lắm, em cài vào 761 nó chạy tốt nhưng mà anh à , còn một lỗi nhỏ đó là :hình như nó chỉ cho phép đổi icon từ 3->4 lần hay sao há vì khi em thay đổi đến icon thứ 5-6 thì nó lại tự đông thoát ra menu à, không biết bị làm sao nưa , huuuuu:(( , và có một số pm thì không đổi được icon , nhưng không sao thế này thì tốt rồi , nếu anh co bộ icon AIF nào nữa thì post lên cho anh em diễn đàn cùng thưởng thức nha anh , vag đây là kết quả khi em thay icon , tuyệt vời luôn .:))

Chỉnh sửa cuối:

anhtamhcm

anh tam oi . bản sienicon của anh tuyệt lắm, em cài vào 761 nó chạy tốt nhưng mà anh à , còn một lỗi nhỏ đó là :hình như nó chỉ cho phép đổi icon từ 3->4 lần hay sao há vì khi em thay đổi đến icon thứ 5-6 thì nó lại tự đông thoát ra menu à, không biết bị làm sao nưa , huuuuu:(( , và có một số pm thì không đổi được icon , nhưng không sao thế này thì tốt rồi , nếu anh co bộ icon AIF nào nữa thì post lên cho anh em diễn đàn cùng thưởng thức nha anh , vag đây là kết quả khi em thay icon , tuyệt vời luôn .:))

Vậy thì máy em có vấn đề đấy. Anh chẳng bao giờ bị tình trạng như thế bao giờ:D

kute_1988

em cung cai rồi , chạy tốt , chắc máy ngocthanhdhgtvt bị sao há=))=))=))=))

JuRay-Duan

Vậy thì máy em có vấn đề đấy. Anh chẳng bao giờ bị tình trạng như thế bao giờ:D

Máy em cũng bị thế :( cứ thay icon khoảng 3-4 lần, thì lần tiếp theo bị out ngay. Mà cho e hỏi làm sao để thay các icon của các mục như "Setting" "theme" "Gallary" thế. :|:|

anhtamhcm

Máy em cũng bị thế :( cứ thay icon khoảng 3-4 lần, thì lần tiếp theo bị out ngay. Mà cho e hỏi làm sao để thay các icon của các mục như "Setting" "theme" "Gallary" thế. :|:|

Chỉ thay được những ứng dụng đã cài trong ổ C: và ổ E:
Còn muốn thay Icon "Setting" "theme" "Gallary" trong ổ Z: thì chỉ có 1 cách duy nhất là Copy các Folder ứng dụng từ ổ Z: cần thay đổi sang ổ E: hoặc C: là Ok:D

Đây là ví dụ anh thay Icon cho Themes:>:)

Chỉnh sửa cuối:

ngocthanhdhgtvt

Chỉ thay được những ứng dụng đã cài trong ổ C: và ổ E:
Còn muốn thay Icon "Setting" "theme" "Gallary" trong ổ Z: thì chỉ có 1 cách duy nhất là Copy các Folder ứng dụng từ ổ Z: cần thay đổi sang ổ E: hoặc C: là Ok:D

Đây là ví dụ anh thay Icon cho Themes:>:)

ý anhtam là copy data giống y hệt từ ổ z , nhưng sao khi em copy rồi thay icon và đã thay được nhưng khi kích vào biểu tượng chương trình thì chả có tác dụng gì cả , cứ như là không kích ấy, sao vậy anh:((

nguoiqualoicu

ý anhtam là copy data giống y hệt từ ổ z , nhưng sao khi em copy rồi thay icon và đã thay được nhưng khi kích vào biểu tượng chương trình thì chả có tác dụng gì cả , cứ như là không kích ấy, sao vậy anh:((

Dùng 76 thì không thể làm theo cách này đc, vì khi copy app từ ổ Z qua ổ C hoặc E thì nó không hoạt động.

anhtamhcm

Dùng 76 thì không thể làm theo cách này đc, vì khi copy app từ ổ Z qua ổ C hoặc E thì nó không hoạt động.

Sao con 7610 này tai tiếng quá nhỉ, đi đâu cũng thấy than phiền lỗi này, lỗi nọ, hôm trước thì không dùng được ứng dụng Python... Bữa nay lại thêm cái nàyX-(

nguoiqualoicu

Sao con 7610 này tai tiếng quá nhỉ, đi đâu cũng thấy than phiền lỗi này, lỗi nọ, hôm trước thì không dùng được ứng dụng Python... Bữa nay lại thêm cái nàyX-(

Đúng vậy, chắc tại thời điểm tung ra thị trường người ta quá chú trọng đến hình thức máy và việc maketing nên đã tạo nên nhiều sai sót trong chạy hệ điều hành máy :D.