• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Skin cho coreplayer 1.30

sonnguyen_uiq3

Skin cho coreplayer 1.30 (ĐÃ UPDATE THÊM 5 SKIN MỚI Ở BÀI #28 & #29)

đây là 2 bộ skin của bác hiếu post,nay mình chỉnh lại để sử dụng cho coreplayer 1.30.các bác xài tạm 2 bộ này nhé.rãnh sẽ làm thêm mấy cái còn lại của bác hiếu đã post cho core1.25.chỉ còn cái skin window media 11 là mình làm nó bị lệch lệch sao ấy,một lần nuẵ nhờ anh lamquangtu làm giúp em nhá.thanks anh

CÁC BÁC DOWN LẠI 2 SKIN NÀY VỀ SỬ DỤNG NHÁ.MÌNH ĐÃ CHỈNH SỬA LẠI HOÀN CHỈNH RỒI ĐẤY.
ĐỄ CHỈNH SỬA ĐƯỢC THẾ NÀY LÀ MÌNH NHỜ ANH LAMQUANGTU GÓP SỨC RẤT NHIỀU ĐẤY.CÁC BÁC NHỚ CLICK THANK BÁC ẤY NHÉ.
ĐÃ UP THÊM 5 SKIN Ở BÀI #28 VÀ #29
********UP THÊM SKIN HTC Ở BÀI #43 VÀ GREEN Ở BÀI #44********

Chỉnh sửa cuối:

lamquangtu

Skin WM12 for CorePlayer

Có ngay đây, mấy hôm nay bận quá mới tranh thủ làm xong phần giao diện, nhưng thấy sonnguyen_uiq3 thích skin này quá nên post lên cho các bạn dùng.

Quả thật bắt tay vào làm mới thấy cái skin WM này không chỉ thay đổi mỗi hình không mà phải chỉnh lại cả phần lập trình về vị trí nút nếu không nó sẽ bi lệch.

Mình đã làm xong phần giao diện như trong hình và chỉnh màu chữ và vị trí của timer nhưng chưa kịp sửa màu chữ và nền của các menu và chức năng khác, nếu bạn nào kết quá thì cứ dùng nhé, mình sẽ chỉnh màu chữ và nền rồi post bản hoàn chỉnh vào khoảng giữa tuần sau cho các bạn.

Đã update bản hoàn thiện tại #14

Chỉnh sửa cuối:

sonnguyen_uiq3

Có ngay đây, mấy hôm nay bận quá mới tranh thủ làm xong phần giao diện, nhưng thấy sonnguyen_uiq3 thích skin này quá nên post lên cho các bạn dùng.

Quả thật bắt tay vào làm mới thấy cái skin WM này không chỉ thay đổi mỗi hình không mà phải chỉnh lại cả phần lập trình về vị trí nút nếu không nó sẽ bi lệch.

Mình đã làm xong phần giao diện như trong hình và chỉnh màu chữ và vị trí của timer nhưng chưa kịp sửa màu chữ và nền của các menu và chức năng khác, nếu bạn nào kết quá thì cứ dùng nhé, mình sẽ chỉnh màu chữ và nền rồi post bản hoàn chỉnh vào khoảng giữa tuần sau cho các bạn.

thank anh nhiều nhé.em đợi bản hoàn chỉnh của anh đó.nợ anh cú click

thank
[ nhai]Posted via Mobile Device[/i]

Caohieu88

10 skin cho CorePlayer 1.30

10 Skin tương tự như bên bản 1.25 đã được làm lại cho bản 1.30 bởi steelapple cho anh em :D . Chọn cái mình thích nhất và copy file skin.cps vào X:\Private\20012Fa6

sonnguyen_uiq3

10 Skin tương tự như bên bản 1.25 đã được làm lại cho bản 1.30 bởi steelapple cho anh em :D . Chọn cái mình thích nhất và copy file skin.cps vào X:\Private\20012Fa6

cám ơn hiếu nhiều nha.vậy là anh em mình đỡ phải tốn sức làm lại.

sonnguyen_uiq3

Bác Hiếu ơi.mấy cái skin kia thì sao mình ko biết chứ cái skin winmedia11 của bọn nga chỉnh lại còn bị lỗi nhiều lắm.CHẮC PHẢI CHỜ ANH LAMQUANGTU UP BẢN HOÀN CHỈNH THÔI.
LAMQUANGTU:Anh Tú ơi,đến hẹn là up cho anh em nha.em chờ anh up đấy.thank anh nhiều nhiều lắm.

lamquangtu

Bác Hiếu ơi.mấy cái skin kia thì sao mình ko biết chứ cái skin winmedia11 của bọn nga chỉnh lại còn bị lỗi nhiều lắm.CHẮC PHẢI CHỜ ANH LAMQUANGTU UP BẢN HOÀN CHỈNH THÔI.
LAMQUANGTU:Anh Tú ơi,đến hẹn là up cho anh em nha.em chờ anh up đấy.thank anh nhiều nhiều lắm.

Sorry, anh tưởng Hiếu post mấy bản đó là okie rồi nên định không làm nữa. Hôm nay mới đọc bài của em nên vừa hoàn thiện xong đây.

File gửi kèm có 2 bản đã hoàn thiện
1 bản nền đen chữ trắng (sửa theo nguyên bản) - Như trong hình
1 bản nền trắng chữ đen (cái này anh thấy dễ nhìn hơn nên post luôn)

Em thích bản nào thì dùng bản đấy.

P/S: Có 1 vấn đề là anh thấy trong skin nó có mấy cái nút small đã sửa luôn nhưng không biết nó hiện ra ở đâu nữa. Nếu có điều kiện thì em test kỹ xem còn sai gì không, nếu sai báo anh để anh sửa nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Thanks anh Tú nhé, thực ra các file của mấy bác Nga làm mình cũng chưa check lại nhưng thấy thông báo đã được sửa lại cho bản 1.3 thì mang về cho anh em xài luôn cho nóng, có gì mong anh em thông cảm nhé!

sonnguyen_uiq3

bác Hiếu ơi.bác up file rar 2skin mới của anh Tú giúp mình với.để mình test giúp anh Tú.
ANH TÚ:em đã tự làm lại được cái skin này rồi(nhờ file skin.xml của anh đã lập trình lại).cái skin bài trên anh gửi,nó còn thiếu vài file và cũng thừa vài file( file của bản mặc định của nó,chắc anh copy nhầm )1skin đầy đủ của nó,có tới 187 file.em đã bổ xung vào skin của em làm lại mới có 186 file.nhưng em thấy cũng ok rồi.Đễ mai rãnh em post cho anh em xài xem sao.
Còn 2skin anh gửi,em sẽ test và gửi kết quả cho anh trong thời gian sớm nhất có thể.vì test cái này cần phải xem youtube online mới có thể test hết được,vì sẽ có một số file ảnh trong skin chỉ xuất hiện khi xem youtube online
Thank anh vì hết lòng giúp đỡ nha.

lamquangtu

bác Hiếu ơi.bác up file rar 2skin mới của anh Tú giúp mình với.để mình test giúp anh Tú.
ANH TÚ:em đã tự làm lại được cái skin này rồi(nhờ file skin.xml của anh đã lập trình lại).cái skin bài trên anh gửi,nó còn thiếu vài file và cũng thừa vài file( file của bản mặc định của nó,chắc anh copy nhầm )1skin đầy đủ của nó,có tới 187 file.em đã bổ xung vào skin của em làm lại mới có 186 file.nhưng em thấy cũng ok rồi.Đễ mai rãnh em post cho anh em xài xem sao.
Còn 2skin anh gửi,em sẽ test và gửi kết quả cho anh trong thời gian sớm nhất có thể.vì test cái này cần phải xem youtube online mới có thể test hết được,vì sẽ có một số file ảnh trong skin chỉ xuất hiện khi xem youtube online

Đúng skin hôm trước anh chưa sửa xong mà, anh chỉ post nên cho em thấy có thể sửa được đê em yên tâm chờ đợi. Các skin này anh anh làm từ file skin gốc của bản 1.3 nên không thể thiếu file nào trong đó được, em cứ dùng winrar hoặc 7z attach file anh làm ra ma xem đủ 187 nhé:D.
Bản nền đen chữ trắng (whitetext) ở trên là bản hoàn thiện nhất (em cứ thử mà xem, anh đã sửa luôn cả phần code cho smallbutton cũng như phần code màu và sửa toàn bộ nút luôn)
Ah mà anh cũng vừa phát hiện ra những nút có small là dùng khi xem youtube, vậy thì bản BlackText ở trên anh phải sửa lại.

Đã sửa và up lại bản BlackText ở #14, mà vừa up xong thì thấy Hiếu đã up cho sonnguyen_uiq3 rồi. Cảm ơn Hiếu nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Mình up lại hộ anh Tú ở đây nhé:

sonnguyen_uiq3

em có cái đó rồi.tại vì hiện giờ em ko có PC bên cạnh.em phải dùng phone down trực tiếp luôn.thank anh nhiều.à wên thank Hiếu nữa chự́nợ anh TÚ và HIẾU 2 cái click thanks nha.