• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN VÀ ICON CHO PHẦN MỀM SPB MOBILE SHELL 2.XX

tuan2005

Mình đang dùng theme diamond có 3 tab contac. Mình đang sử dụng tốt chưa muốn thay đổi, vậy có cách chỉnh reg để chỉ còn 1 tab contac ko. Nhờ các bạn giúp cho. Cám ơn nhiều.

quanktv

Mình đang dùng theme diamond có 3 tab contac. Mình đang sử dụng tốt chưa muốn thay đổi, vậy có cách chỉnh reg để chỉ còn 1 tab contac ko. Nhờ các bạn giúp cho. Cám ơn nhiều.

Theo mình biết cái này không chỉnh ở trong REG, mà phải chỉnh trong file qa_layouts.dat.

rgvbaoxan

lâu quá không thấy có theme nào mới hết, buồn quá. Bác nào có theme nào mới và pro thì post lên cho anh em xài với. Mình không làm được theme.:(

LuongQuang

Super V.I.P
Theme mới thì cũng vẫn có nhiều nhưng giờ hết độ "hot" rồi vì làm tốn bộ nhớ lắm, hơn nữa các version sau này lại không hỗ trợ các skin được tạo trên phiên bản trước đó nên phải chỉnh sửa lại.

NguyenTu

Super V.I.P
Orange damond skin of Spb Mobile Shell

Orange damond skin of Spb Mobile Shell

Skin cho mobile shell v2.x and 240x320 QVGA Only (Portrait & Landscape modes)​

>>>DOWNLOAD<<<

hoangvanpro

các bác cho em hỏi...em đang dùng Spb mobile Shell 2.0...bây giờ em muốn thay cái tên nhà mạng : Viettel,vinaphone,mobile phone nó hiển thị ở ngoài màn hình today thành tên mình thích thì làm như thế nào hả các bác...

rgvbaoxan

bạn qua phần <Hỗ trợ Phone> .......<Phần mềm về Phone> trang 10

Chỉnh sửa cuối:

ZHIHWA

Bộ skin weather hổn hợp

Đây là bộ skin hổn hợp cả 3 phong cách Samurai, natural, và diamond

* Màn hình today sẽ thay đổi theo thời tiết mang phong cách natural
* Trang thứ nhất của thời tiết mang phong cách samurai
* Trang thứ hai của thời tiết mang phong cách diamond.

Các Bác xem thêm ở hình minh họa phía dưới sẽ rõ hơn.

hlp

Đây là bộ skin hổn hợp cả 3 phong cách Samurai, natural, và diamond

* Màn hình today sẽ thay đổi theo thời tiết mang phong cách natural
* Trang thứ nhất của thời tiết mang phong cách samurai
* Trang thứ hai của thời tiết mang phong cách diamond.

Các Bác xem thêm ở hình minh họa phía dưới sẽ rõ hơn.

cái này của bác hỗ trợ VGA ko nhỉ

rosa

HTC Skin Diamond VGA fix by NguyenPhuConDao®​

Mình đã chỉnh sửa lại skin Diamond cho màn hình VGA. Fix các icon cho nó trải đều màn hình ngang và thêm chữ chú thích. Mình làm 2 màu chữ, bạn nào thích màu nào thì xào màu đó. Nếu thích vui lòng click......​
:D

Cài vào khởi động lại máy là có tiếng Việt. Tương thích với bản Spb Mobile Shell v2.1.0 Buil 3363​

Bác xem lại giúp với nhé. Link die hết rồi, không down được. Có bác nào down được rồi thì up lại giúp mình với. Thanks

hoangvanpro

Tiếc quá Bác ơi! Bản này chỉ dùng cho QVGA thôi.

hic...hic....chán ghê....bây giờ cái j` cũng dành cho QVGA không à.....chẳng nhẽ lại đi cướp ngân hàng kiếm tiền mua máy mới....=))

nghoanglong

Bác NGOCVNPT ơi, làm thế nào để đổi tên mạng thành "Chí Hiếu & Thúy Nga" vậy? Em xài Viettel, chí ít cũng muốn thay 45204 thành tên thật của nó. Bác chỉ em với nhé. Thanks

hoangvanpro

Bác NGOCVNPT ơi, làm thế nào để đổi tên mạng thành "Chí Hiếu & Thúy Nga" vậy? Em xài Viettel, chí ít cũng muốn thay 45204 thành tên thật của nó. Bác chỉ em với nhé. Thanks

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=24271&page=10
bạn vô đấy dow về roài coppy vào thẻ nhớ....chạy file .exe...roài thích viết tên mình thích thì nó sẽ thay cho tên của nhà dịch vụ mạng.

ancola66

Super V.I.P
SAMSUNG OMNIA SKIN

For Spb Mobile Shell v2.12

By Greatbal

Dùng cho màn hình QVGA
Update 9\9\2008
Bạn nào gặp vấn đề về chép đè files của Skin này thì có thể thử cài bằng file cab

Chỉnh sửa cuối:

hoangvanpro

các bác cho em hỏi...em dùng Spb Mobile Shell 2.0 nhưng mà cái phần thời tiết mặc định của nó có mỗi thành phố Nha Trang thui...em ở Hà nội...bây giờ em muốn thay cái thành phố Nha Trang bằng thành phố hà nội thì làm thía nào ạ....help me...