• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN VÀ ICON CHO PHẦN MỀM SPB MOBILE SHELL 2.XX

blacksky2210

Có vẻ như bạn chưa copy các file .dat trong thư mục original vào để overwrite mấy file gốc của MS. Nghĩa là copy toàn bộ các file trong folder original vào folder của MS và tiếp đó chọn các file còn lại ở MỘT TRONG 3 FOLDER của THEME.

mình chép hết rùi mà nó vẫn bị như thế,xoá đi cài lại,chép lại lun mà vẫn bị :(

quanktv

Hiện bạn đang dùng bản MS 2.1 hay MS 2.1.2? Có thể cái này chỉ tương thích với một trong hai phiên bản đó thôi(mình chưa thử). Bạn thử cài MS phiên bản khác xem thế nào.

NhatToai

Super V.I.P
Giao diện Iphone cho SPB Mobile Shell 2.1.2 update(24/09/2008).Hỗ trợ màn hình QVGA

DOWNLOAD​

thangtv

Mình vừa down skin Iphone về cài vào máy nhưng sao icon không như hình minh họa, có cách nào edit icon không bạn ơi

NhatToai

Super V.I.P
@thangtv:Bạn copy tất cả các file trong thư vừa down về chép đè vào thư mục gốc đã cài Shell.Chú ý trong file down về có 1 tập tin text document ghi HD đó.
@blacksky2210:Bạn phải cài SPB Mobile Shell2.1.2 trước đã nhé.

megia007

Bạn có thể post screen lên không? Cái này tương thích với cả bản mới nhất. thông thường lỗi trên là do file qa_layout.dat chưa được overwrite. Nhớ là phải SR sau khi copy nhé.

megia007

Mình vừa down skin Iphone về cài vào máy nhưng sao icon không như hình minh họa, có cách nào edit icon không bạn ơi
Nếu muốn edit các icon trong tab Launcher bạn làm như sau:
1. Giải nén file qp_menu_btn.dat (sử dụng winrar hoặc tương đương) với password là: b0fm18zq (ký tự thứ 2 là số 0 zero nhé);
2. Edit file MenuIcons.bpm bằng phần mềm Photoshop hoặc tương tự. Nên giữ đúng size và vị trí các button nhé;
3. Save file đó dạng .bmp 16bit và chọn R5G6B5 trọng mục advanced Mode;
4. Compress (nén) tất cả các file vừa giải nén ở trên lại theo định dạng qp_menu_btn.zip và nhớ chọn advance để nhập lại password b0fm18zq;
5. Đổi tên đuôi .zip thành qp_menu_btn.dat;
6. Copy ngược file này vào thư mục MBS;
7. SR và thưởng thức tác phẩm của mình.

Chỉnh sửa cuối:

megia007

MS thay đổi giao diện không cần SR máy

Đây là phiên bản mình bào chế từ nhiều nguồn khác nhau trong này có một tiện ích rất hay của Mikibest bên xda developer giúp bạn có thể thay đổi giao diện MS mà không cần phải SR. Bạn có thể dựa vào đây để tạo thêm nhiều folder và tập tin .mscr để nạp thử trên PPC. Cụ thể
Các bạn giải nén và chép toàn bộ 3 folder này vào một folder chung trên máy hoặc thẻ nhớ. Sau đó vào thư mục scripts để:
Chạy mortscript.exe để thiết lập môi trường;
Chạy installQVGA.mscr
Chay các file my_theme.mscr để nạp các theme.
Theme của mình thì có thêm menu wireless khi bạn tab vào cột sóng (operator logo) ở màn hình now. và nút power off ở màn hình now.
Bạn phải nhớ dùng text editor tạo một file tên suspend.lnk với nội dung nguyên văn dòng sau: 30#windows\wktask.exe /s
lưu file này vào thư mục windows trên PPC.
Khi nào chán không muốn dùng nữa thì bạn có thể quay về lại nguyên bản của MS bằng cách chạy file original.mscr.
Chúc mọi người vui vẻ với tool này. Nếu ai có sản phẩm gì hay thì share thêm nhé.
http://www.4shared.com/file/64534090/2a17689c/Megia007MS.html

Chỉnh sửa cuối:

tuan2005

Bạn Nhattoai ơi. bộ theme mầu hồng này bị lỗi hiển thị lệch icon và chức năng trong phần seting/connection & sytem. Có chỉnh sửa được ko bạn.

NhatToai

Super V.I.P
@tuan2005: Bạn thử remove và cài lại MS 2.1.2 và skin xem sao,mình test trên Kaiser thấy rất ổn không có vấn đề gì,từ nguồn của t/g lepsyfou cũng không có ghi nhận về các lỗi này.Điểm yếu của skin này là contact 1 page.
Thân!

tuan2005

Đã cài lại từ đầu MS 2.1.2 sau đó cài lại skin vẫn bị như thế. cả skin orange cũng bị tương tự. máy o2xdaiis. win 6.1. thanks

0988456766

Well-Known Member
Đã cài lại từ đầu MS 2.1.2 sau đó cài lại skin vẫn bị như thế. cả skin orange cũng bị tương tự. máy o2xdaiis. win 6.1. thanks

Mấy cái theme này chỉ hỗ trợ màn QVGA mà bạn! Máy XdaiiS là VGA chứ nhể >:)

tuan2005

HiHi. o2 xdaiis là Qvga 100%. o2 mini của bạn cũng là Qvga đó. (màn hình chứ ko phai camera đâu) bạn nhầm đó.