• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN VÀ ICON CHO PHẦN MỀM SPB MOBILE SHELL 2.XX

trieuvicasa

Glass Vista và DARK&BLUE Glass Vista sao tôi chép đè vào file cài đặt khởi động lại Màn hình todayrất đẹp nhưng thanh topbar ở dứoi chỉ có 1 màu không hiện đc chữ Start và contacts.Có bác nào biết chỉ dùm .Cảm ơn nhiều!

0988456766

Well-Known Member
Help!

MÌnh cài vẫn hiện bình thường mà! Spb 2.1. Chép đè vào như bình thường thui! Bạn làm lại thử xem. Trước khi chép đè vào thư mục SpbShell bạn nên cài lại spbShell rồi mới chép đè vào.
Nên cài lại SpbShell khi muốn thay đổi giao diện mới!

trieuvicasa

Mình cài lại phiên bản 2.1 thì dùng dc rồi.Vậy là phiên bản 2.1.1 final không dùng dc skin này.Có bạn biết đổi tên thành phố trên giao diện today không.Mình chọn biên hoà mà nó cứ hiện lên chữ MOGILEV .Cảm ơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

quanktv

Mình cài lại phiên bản 2.1 thì dùng dc rồi.Vậy là phiên bản 2.1.1 final không dùng dc skin này.Có bạn biết đổi tên thành phố trên giao diện today không.Mình chọn biên hoà mà nó cứ hiện lên chữ MOGILEV .Cảm ơn nhiều!

Chữ MOGILEV không phải là tên thành phố tự thay đổi theo mình chọn mà là dòng chữ được cố định sẵn rồi. Nếu bạn muốn thay đổi nó thì giải nén file qa_layouts.dat rồi mở file LockScreen.xml, tìm đến dòng sau và sửa theo tên mình thích nhé.
<Plugin Class="Spb.LSP.Text" Name="MyCity">
<String Name="Text" Value="MOGILEV"/>
<Font Name="TextFont" Face="Tahoma" HeightPxl="14" Bold="y Color="3091d2"/>
</Plugin>

Sau đó add file lại vào trong qa_layouts.dat với pass như cũ.

0988456766

Well-Known Member
Thay tên thành phố MOGILEV bằng tên mình. Hi

Mình thay đổi được chữ MOGILEV thành tên mình rùi nè! Hì. >:)

trieuvicasa

Bạn có thể nói rõ cách làm dc không.Mình đổi đuôi thành >rar giải nén nó đòi pass mình nhập pass vào giải nén xong.mình dùng wordpad đổi tên thành "BIEN HOA" rồi nén trở lại nhưng nó không hỏi Pass.Nén xong mình dổi lại thành đuôi .dat nhưng khi chép vào file cài mobishell thì mở nó lên không đc.(mobishell không chạy đươc)​

0988456766

Well-Known Member
Bạn có thể nói rõ cách làm dc không.Mình đổi đuôi thành >rar giải nén nó đòi pass mình nhập pass vào giải nén xong.mình dùng wordpad đổi tên thành "BIEN HOA" rồi nén trở lại nhưng nó không hỏi Pass.Nén xong mình dổi lại thành đuôi .dat nhưng khi chép vào file cài mobishell thì mở nó lên không đc.(mobishell không chạy đươc)

Nó không hỏi pass bạn cũng phải điền vào, điền vào lúc copy file lockscreen.xml vào trong file rar.
Thân ái!

thangkls

Một số theme down về là tiếng Nga thì copy hết toàn bộ các file - trừ file SpbMobileShell.txt - là sẽ hiển thị = English ( tùy theo file SpbMobishell.txt trên folder Mobileshell )

Bạn nào có thể cho mình biết : cấu trúc các file của mobile-shell được không ? Một số theme mình down về nó có MRU hoặc 3 trang contact - mình không sử dụng 2 cái màn hình đấy thì bỏ / không copy những file nào vậy ?

quanktv

Bạn có thể nói rõ cách làm dc không.Mình đổi đuôi thành >rar giải nén nó đòi pass mình nhập pass vào giải nén xong.mình dùng wordpad đổi tên thành "BIEN HOA" rồi nén trở lại nhưng nó không hỏi Pass.Nén xong mình dổi lại thành đuôi .dat nhưng khi chép vào file cài mobishell thì mở nó lên không đc.(mobishell không chạy đươc)​

Bạn nên làm theo cách sau:
+ Chạy phần mềm winrar
+ Tìm đến mở file qa_layouts.dat
+ Dùng chức năng Add file của winrar, nó sẽ hiện ra hộp thoại và bạn tìm đến file LockScreen.xml đã sửa để chọn. Sau đó bạn vào thẻ Advanced, chọn Set password.
+ Nhập pass cũ vào rồi OK.​

boydeptrai

Diamond Theme version 2.0
By greatbal

Mình muốn chỉ hiện thị phần Today Diamond giống như trên thôi còn các phần Program và Contact vẫn giữ nguyên như cũ. Vậy phải làm cách nào? Mong đc sự trợ giúp. Thanks rất nhiều :)

Last edited by a moderator:

nguyenhuy2910

Hì hì, sản phẩm em nó đây. :p
Cách làm thì đơn giản thôi, tớ chỉnh file qa_layouts.dat để thay đổi bố cục, cách hiển thị của các page trong Now screen, chỉnh file qp_bkg_now.dat để thay đổi biểu tượng các biểu tượng (nếu để ý cậu sẽ thấy cái theme Vista cũ của tớ có 5 nút tab, tớ chỉnh lại chỉ còn 4 tab để tiết kiệm RAM vì mỗi khi bấm vào tab Programs nó ngốn mất hơn 1MB RAM :(). Đây là một ví dụ về chỉnh hình nền background trong màn hình Thời tiết. Các màn hình khác làm tương tự :p

Link die rùi bạn ơi! Bạn có link khác không post lên nhé

lycucu

pro nào cho em hỏi chút nha! bây giờ em muốn làm cái hình nền của thame là hình của em thì em làm cách nào ? pro nào biết chỉ cho em nha!

blacksky2210

pro nào cho em hỏi chút nha! bây giờ em muốn làm cái hình nền của thame là hình của em thì em làm cách nào ? pro nào biết chỉ cho em nha!

bạn vào setting/today rùi chọn use this picture as the background,xong chọn đường dẫn vào hình mà bạn mún chọn

lycucu

bạn vào setting/today rùi chọn use this picture as the background,xong chọn đường dẫn vào hình mà bạn mún chọn
cám ơn bạn nhưng bạn hiểu lầm ý của mình rồi ! ý mình muốn hỏi là thay đổi thames spb . chẳng hạn như thame vista hình nền là chiếc lá màu xanh nhưng mình không muốn hình đó mình muốn hình của mình . nên mình cần mấy pro chỉ giúp tại thame spb toàn download về xài nên chán mình muốn làm 1 thame riêng vậy mới thich

lycucu

Bạn nên làm theo cách sau:
+ Chạy phần mềm winrar
+ Tìm đến mở file qa_layouts.dat
+ Dùng chức năng Add file của winrar, nó sẽ hiện ra hộp thoại và bạn tìm đến file LockScreen.xml đã sửa để chọn. Sau đó bạn vào thẻ Advanced, chọn Set password.
+ Nhập pass cũ vào rồi OK.

Chữ MOGILEV không phải là tên thành phố tự thay đổi theo mình chọn mà là dòng chữ được cố định sẵn rồi. Nếu bạn muốn thay đổi nó thì giải nén file qa_layouts.dat rồi mở file LockScreen.xml, tìm đến dòng sau và sửa theo tên mình thích nhé.
<Plugin Class="Spb.LSP.Text" Name="MyCity">
<String Name="Text" Value="MOGILEV"/>
<Font Name="TextFont" Face="Tahoma" HeightPxl="14" Bold="y Color="3091d2"/>
</Plugin>

Sau đó add file lại vào trong qa_layouts.dat với pass như cũ.
bạn chỉ lại mình rõ hơn được không pass cũ là gì thế bạn . mình giải nèn có cứ đòi pas mà không biết pass sao giải nén hix

0988456766

Well-Known Member
Rep:

Chú ý! Pass giải nén file .dat là: b0fm18zq

(Còn của bạn nào cài đặt không hiện thanh start thì bạn hãy cài lại Spbshell 2.1, sau đó mới chép đè các file của giao diện mới vào!)

0988456766

Well-Known Member
cám ơn bạn nhưng bạn hiểu lầm ý của mình rồi ! ý mình muốn hỏi là thay đổi thames spb . chẳng hạn như thame vista hình nền là chiếc lá màu xanh nhưng mình không muốn hình đó mình muốn hình của mình . nên mình cần mấy pro chỉ giúp tại thame spb toàn download về xài nên chán mình muốn làm 1 thame riêng vậy mới thich

Bạn đọc lại mấy trang đầu của Threat này. Đã từng bàn và thảo luận cách làm về vấn đề này rùi!

boydeptrai

Diamond Theme version 2.0
By greatbal

Mình muốn chỉ hiện thị phần Today Diamond giống như trên thôi còn các phần Program và Contact vẫn giữ nguyên như cũ. Vậy phải làm cách nào? Mong đc sự trợ giúp. Thanks rất nhiều :)
Ai biết chỉ giúp mình với....