• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Skins cho psShutXP!

NguyenTu

Super V.I.P
Diamond Skin for PsShuXP

tHÊM 1 SKIN THEO PHONG CÁCH DIAMON

CÀI ĐẶT: Copy if files to Installation Directory, by default is \Program Files\psShutXP

If you like the new shortcut Icon, change the exe files in Installation Directory.

ngockhanh1988

Các bro cho em lôi topic này lên hỏi cái:
Em tải về nhưng trong máy ko thấy cái file psShutXP đâu cả. Nó nằm chỗ nào hả bà kon, còn cái resco explorer gì đó có cần t hiết fải cài ko?

ngockhanh1988

Vẫn ko cách nào cài dc. psshutxp bạn ơi :((
Programs ko thấy file psshutxp nào cả. ko bít làm như thế nào luôn :((
Mình xài htc Diamond

thanhcong27

Vẫn ko cách nào cài dc. psshutxp bạn ơi :((
Programs ko thấy file psshutxp nào cả. ko bít làm như thế nào luôn :((
Mình xài htc Diamond

có lẽ do xung đột phần mềm hoặc giả sử bạn đang dùng gói dao diện tiếng việt, nếu không dùng được bạn thử chuyển sang dùng một phần mềm có tacs dụng tương tự xem . ví dụ như : pbar chẳng hạn, vừa quản lý task vừa có chúc năng như Psshut XP :D

ngockhanh1988

cài dc. rùi mà sao nó nhỏ xíu dzậy mấy bro. Chọn today icon mà nó ko hiện ra ngoài màn hình
Chán :(

xuandung11a2

Well-Known Member
cài dc. rùi mà sao nó nhỏ xíu dzậy mấy bro. Chọn today icon mà nó ko hiện ra ngoài màn hình
Chán :(

Chắc bạn dùng màn VGA hả,như thế nhỏ xíu là đúng rồi.PsShutxp khi hiện ra today thì nó sẽ nằm ở thanh Traylaunch đó ,bạn thử tắt TF3D xem nào!

ngockhanh1988

Khi khởi động lại mình thấy nó nhưng khởi động xong thì mất tiu luôn, hình như nó bị khuất thì phải, ko bít có cách nào lôi nó lên ko? :(

sặc con diamond mà mở Touch 3D thì sẽ ko thấy gì ở thanh Traulaunch hết
chỉ có tắt Touch 3D mới thấy dc. mấy cái icon
Chán nữa :(

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
Khi khởi động lại mình thấy nó nhưng khởi động xong thì mất tiu luôn, hình như nó bị khuất thì phải, ko bít có cách nào lôi nó lên ko? :(

sặc con diamond mà mở Touch 3D thì sẽ ko thấy gì ở thanh Traulaunch hết
chỉ có tắt Touch 3D mới thấy dc. mấy cái icon
Chán nữa :(

Trên màn hình đang chạy nền touchFlo 3D(cho VGA) hoặc M2D(cho QVGA) thì làm gì có thể hiện traybar được mà cứ.....:-?
Disable TouchFlo thì sẽ thấy nó không thì set chọn nó vào Program tap hoặc softkey mà dùng thôi.

xuandung11a2

Well-Known Member
Trên màn hình đang chạy nền touchFlo 3D(cho VGA) hoặc M2D(cho QVGA) thì làm gì có thể hiện traybar được mà cứ.....:-?
Disable TouchFlo thì sẽ thấy nó không thì set chọn nó vào Program tap hoặc softkey mà dùng thôi.
Mob Nhattoai nói đúng đấy bạn à,theo mình bạn cứ gán Psshutxp vào Softkey hay phím cứng là tiện nhất

cucucu

mình muốn khi nhấn nút power off thì chương trình này sẽ tự chạy ra và cho mình chọn, lúc đó hard reset, reset... thì tùy ý mình nhưng mình ko biết cách làm, trong bản rom của nhathoa giành do diamond có tích hợp thằng psshutxp này, khi nhấn nút power là nó tự hiện lên, anh em nào có nghiên cứu vụ này thì chỉ giúp mình, mình đang xài htc diamond!!!

Indiana_Jonh

Em đang dùng con Acer DX900 cài phần mền này vào nó hiện lên hình ảnh bé tý (kích thước rất nhỏ khoảng 1.5cm x 2.5cm) chỉ bằng 1/5 máy khác (em đã thử ở máy HTC và HP rồi). bác nào biết giúp em cái

Chỉnh sửa cuối: