• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Skype v1.0.2 - Dùng để Chat và Call trên iPhone

IPHONE12

Mai quá mình vẩn ầm ầm..có điều vừa update nó..chiều về open củng bị đá văng ra..nhảy vào app update nó phát mà lại ngon

H.qua thử cài bản update dùng thấy b.thường.iphone 2G fw 2.2.1

tinh_la_gi

Administrator
This version is only supporte unmodifier iphone os 2.2
Máy e 3g 2.2.1,có bác nào bị giống e k?
Bác này không xem hình demo của TLG à ?! Nó thông báo thế thôi chứ TLG test rồi .. chạy vẩn ổn trên 2.2.1

HHN

Well-Known Member
Em đang dùng 2.2.1 nè vào nó cũng văng ra :( không biết là bị sao nữa nhỉ ??? đang dùng fw custom :(
Đang Việt hóa :( không login được không biết đằng nào mà lần cả :((

Chỉnh sửa cuối:

hbinhlove2003

dùng bản chuẩn của Apple đi bạn, mấy bản custom sợ ko tương thích đó! mình dùng bản chuẩn 2.2.1 thì ok.

Nightmare

This version is only supporte unmodified iphone os 2.2

--> Thảo nào mà cứ bị văng, em xài 2.2.1 custom. Bản này chỉ support 2.2 gốc thôi. Tức, ứ dùng nữa.

permanent

Làm gì 3G lock 2.2.1 custom mà bị văng ra,Tôi đang xài nè!nói chuyện vô tư hơn 30 phút không out gì cả.Bị văng chẳng qua do đụng phần mềm nào dó thôi!như mobilog,Mclean chẳng hạn.

permanent

Bạn nào bị văng trước khi muốn call skype thì vào sbsettings chạy chế độ safemode sẻ được.

ishop

sao mình login acc có tiền của mình vào call qua US ko đc nhỉ, nó toàn báo 3G gì đó...

thanhnh091

Có cách nào để ko bị đụng giữa Mobilelog và Sky ko bro (ko chạy safemode nhé), mình thực hiện call giữa 02 cái handphone thì bị out sau khoảng 40s.

whitewinter

Cái này hình như chỉ dùng trên FW 2.2 thôi.
FW 2.2.1 cài vào toàn bị văng ra home thôi. Chả biết bị gì nữa. Có ai fix được không thế?

XuanTruong

Super V.I.P
Cái này hình như chỉ dùng trên FW 2.2 thôi.
FW 2.2.1 cài vào toàn bị văng ra home thôi. Chả biết bị gì nữa. Có ai fix được không thế?

Có thể bị ĐỤNG Soft nào đó có gần giống chức năng, chứ chạy TỐT trên FW 2.2.1 đó Bạn!

thanhnh091

Có thể bị ĐỤNG Soft nào đó có gần giống chức năng, chứ chạy TỐT trên FW 2.2.1 đó Bạn!

Chính xác như lời Bác XuanTruong nói (hoạt động tốt trên Fw 2.2.1)nhưng vẫn sẽ bị văng nếu mình cài chung với MobileLog đóX-(.Cái lỗi này mình đang cần các cao thủ giúp đây.

Nightmare

Mình đâu có cài MobileLog đâu mà vẫn văng như thường. Bản 1.0 thì cứ vô tư văng ra luôn, bản 1.0.1 này vào được màn hình đẹp ơi là đẹp nhưng cứ đụng tay vô cái Username fát là văng liền. Ko bít đụng với cái gì nữa đây, dở thật, hix...

thanhnh091

Mình đâu có cài MobileLog đâu mà vẫn văng như thường. Bản 1.0 thì cứ vô tư văng ra luôn, bản 1.0.1 này vào được màn hình đẹp ơi là đẹp nhưng cứ đụng tay vô cái Username fát là văng liền. Ko bít đụng với cái gì nữa đây, dở thật, hix...

Bác làm theo hướng dẫn này nhé:
To fix the crash issue, you can simply go to Cydia and upgrade Mobile Substrate to v0.9.2805-1 (or newer). This version is fully compatible with Skype and should resolve the crash issue.
http://www.simonblog.com/2009/04/01/how-to-fix-skype-crash-issue-on-jailbroken-iphone/
Đại loại là Bác vào Cydia serch Mobile Substrate và down về cài đặt bình thường nếu đã có thì upgrade lên thôi.
Hiện tại Skype còn bị crash với mcoolphone, mobilelog, AdvLock, Hood.Bác lưu ý luôn nhé.
Theo mình nghĩ sẽ sử dụng được.

whitewinter

Thế thì chắc là bị đụng với Advlock rồi. Mình có cài cái này, cả IM+, Agile mess.. nữa. Để thử lại xem thế nào. thanks các bác.

Nightmare

Mình update mobile substrate mới nhất rùi. Nếu theo bạn nói thì chắc mình bị đụng với thằng mcoolphone mất rùi. Advlock thì ko cài nhưng có cài Lockdown, ko bít có ảnh hưởng ko. Nhưng tóm lại chắc phải chấp nhận thui. Chờ các bản sau ko đụng nữa thì may ra... hix....