• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Slick 0.54 Việt hóa.

thanhlongnd

Dùng chưa đến một ngày pin E63
thế là xong cục pin rồi. mình đọc truyện truy cập web mà pin xài được 2 ngày đã thấy là có vấn đề rồi:-/
không biết 3g mobifone thế nào chứ gprs thế này buồn bực chả muốn xài mặc dù được xài free

Nó cũng còn người dùng nữa chứ bạn, 1 cục pin E63, 1 ngày mình slick, opera đọc các diễn đàn, việt hóa, từ điển ... liên tục pin nào chịu nổi :(

Như mấy bạn khác dùng điện thoại quá nhiều cũng vậy thôi.

Thêm 1 câu liên quan thảo luận slick tránh bị del : Tóm lại Slick vẫn vào vô tư, mấy bạn không vào được thử nghiên cứu xem trên máy mình lỗi phát sinh từ đâu : thay sim, thay mạng, thay khu vực nhận sóng ...

MinhThang

Manager
Nó cũng còn người dùng nữa chứ bạn, 1 cục pin E63, 1 ngày mình slick, opera đọc các diễn đàn, việt hóa, từ điển ... liên tục pin nào chịu nổi :(

Như mấy bạn khác dùng điện thoại quá nhiều cũng vậy thôi.

Thêm 1 câu liên quan thảo luận slick tránh bị del : Tóm lại Slick vẫn vào vô tư, mấy bạn không vào được thử nghiên cứu xem trên máy mình lỗi phát sinh từ đâu : thay sim, thay mạng, thay khu vực nhận sóng ...

Đa phần là bị trên GPRS chứ wifi thì chạy rất tốt không sao cả, cái này cũng khó hiểu.:-?

dangduc

Đang dùng số của minh mà bảo thay sim, thay mạng với thay khu vực chỉ để vào cái Slick :( Hay thật

hnt20042000

Đang dùng số của minh mà bảo thay sim, thay mạng với thay khu vực chỉ để vào cái Slick :( Hay thật
mình đâu có nói bạn phải thay sim đâu? mình dùng mobifone đây hok lẽ phải thay sim sao.
Tính ra slick nó kén mạng chứ mấy trình chat khác vào ầm ầm có sao đâu?
các phiên bản sau càng ngày càng lỗi.1 phần do yahoo bữa nay kiểm soát ghê quá. 1 phần LCG fix cái này lòi cái kia ra.:-/
Người ta dùng nó nhiều vì chức năng khá ổn, hãng danh tiếng. thực ra chỉ hơn ở chức năng send all file và dao diện người dùng tốt chứ cũng chưa phải là ứng dụng tốt nhất.
Xin lỗi hơi ngoài lề rồi.
Xin góp ý chút. để thông báo online/offline dể hiểu hơn là trực tuyến/ ngoại tuyến vì người dùng yahoo quen với các từ này rồi.
cảm ơn. ứng dụng xài tốt lắm.nhưng khi nào lên quán cafe thôi !T_T!

Chỉnh sửa cuối:

thanhlongnd

Ý mình bảo thay sim, thay mạng, thay khu vực là để test kết luận xem lỗi trên máy bạn là do đâu á .

Bởi vì không phải tất cả dùng EDGE đều bị lỗi . Nên không thể đổ lỗi hết cho Slick được.

Mình trước nay dùng ngon lành, mỗi Slick 0.52 giai đoạn cuối bị lỗi trầm trọng, còn lại đều trơn tru...

MinhThang

Manager
Ý mình bảo thay sim, thay mạng, thay khu vực là để test kết luận xem lỗi trên máy bạn là do đâu á .

Bởi vì không phải tất cả dùng EDGE đều bị lỗi . Nên không thể đổ lỗi hết cho Slick được.

Mình trước nay dùng ngon lành, mỗi Slick 0.52 giai đoạn cuối bị lỗi trầm trọng, còn lại đều trơn tru...

Test trên Wifi là OK từ hồi giờ, bản nào cũng thế, nghe anh em nói chỉ bị trên GPRS.

buy

có ai bị trường hợp này không?
mình đã cại thành công phiên bản việt hóa này,nhưng khi vào chương trình thì bị lỗi font,có chữ đọc dược có chữ thì hiện ?,mong diễn đàn chỉ cách khắc phục

MinhThang

Manager
có ai bị trường hợp này không?
mình đã cại thành công phiên bản việt hóa này,nhưng khi vào chương trình thì bị lỗi font,có chữ đọc dược có chữ thì hiện ?,mong diễn đàn chỉ cách khắc phục

Thật sự mình không hiểu bạn vào DD này để làm gì?
Bạn cứ đọc lại bài 1 từ đầu đến cuối bạn sẽ biết cách khác phục Lỗi bạn gặp phải.

anhtungtrang1

Bên s60v5 đã có bản slick 0.54 viet hoa rùi.Và theo như mình test trên 5800 thì login vào Yahoo ngon lành.Nhưng đến giờ s60v3 chưa khắc phục được hay sao?

Caominh171

Bên s60v5 đã có bản slick 0.54 viet hoa rùi.Và theo như mình test trên 5800 thì login vào Yahoo ngon lành.Nhưng đến giờ s60v3 chưa khắc phục được hay sao?

Đó là còn tùy bạn login qua GPRS hay Wifi thôi. Bên S60v3 thì qua Wifi vẫn login bình thường, chỉ GPRS mới hok đc thôi

anhtungtrang1

slick chay trên 5800 login qua GPRS bạn ah.Mình cũng đã vừa down slick cua trang chủ về chạy tren N82 login yahoo hoàn toàn bình thường(cũng qua GPRS)

tiephien1

sau một thời gian không thể sử dụng được. em đã ghỡ hết các pm chát ra rồi. không biết có pm nào còn sử dụng không vậy các anh?

lephunghien

slick chay trên 5800 login qua GPRS bạn ah.Mình cũng đã vừa down slick cua trang chủ về chạy tren N82 login yahoo hoàn toàn bình thường(cũng qua GPRS)
Slick dạo này chạy không ổn lắm hay bị lỗi loggin! chat chit dạo này mình toàn xài Vitalk với ola.Người việt dùng phần mềm Việt:D cổ vũ nước nhà

sonhoangle1987

Đã Mod lại và nhiều bản cho bạn lựa chọn, tại bạn không biết đấy, vào Topic Tổng hợp của SymPViet đầy đủ cả.

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=913250&postcount=446

ý mình nói là ký hiệu của bt sai
vd: mặt cười có ký hiệu là :),nhưng slick lại thêm dấu - ở giữa
Mã:
:)   ===>  :-)
làm bên pc ko thấy bt,chứ ko phải đổi hình,mình sài bản en và bản "Slick v0.54 with emotions & Y icon sound Mod Repacked_VH.sis "(sao cài vào ghi là 0.53 ?)
bạn có bản 9 xác post cho mình đi,thank

hnt20042000

Mã:
làm bên pc ko thấy bt,chứ ko phải đổi hình,mình sài bản en và bản "Slick v0.54 with emotions & Y icon sound Mod Repacked_VH.sis "(sao cài vào ghi là 0.53 ?)

sai đâu mà sai. bạn gõ 2 cái vẫn xài tốt chả có cái nào không hiện smiley cả:-?

thanhlongnd

Mã:

Nó hiện code vậy đó nhưng bạn gõ thế nào cũng được :) hoặc :) đều ok.

thanhlongnd

Nhưg mình đã test thử rồi,chỉ thấy code thui,khôg khớp nên nó ko hiện

Bậy nào bạn, bạn dùng bản nào thế. Bất cứ biểu tượng nào bạn gõ trên Slick lên PC đều hiện hết, cái quan trọng là hiện thế nào thì tùy bản mod.

Còn PC gõ lên Slick thì cái hiện cái không, lí do là Slick quá ít code biểu tượng.

sonhoangle1987

vậy ah,thank bạn nha,tai chat mà ko hỉu thì thấy bực lắm,vì sao slick có vài nhược điểm là add nick,bt wá ít,out đột ngột,còn mọi thứ wá good so với các soft #,nói chug jờ nhiều soft chat wá,tất cả điều chưa hoàn thiện