• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Slick - Phần mềm Chat quá quen thuộc!! [Các phiên bản] *Trang 27*

BuuPhucCT

Well-Known Member
Slick v0.52 Modded emotions, icon & sound Y!

Copyright © PDAViet

Dành cho bạn nào thích xài bản tiếng Anh

Screenshots:

1st Icon <----------------------------------------------------->2nd Icon

Enjoy!!!

Cái này mình thấy ở mấy forums khác lâu rùi mà bữa nay mới thấy nó ở đây. MOD có chỉnh sửa gì thêm cho nó đẹp k mà lâu thế?:D

you2youto

đúng vậy bản này có lâu lắc rồi mà, nhưng cho em hỏi luôn là cái này là phần mềm free hở? em update lên lun mà k thấy register đâu, em download trên trang chủ chứ k xài bản unsigned đâu

Caominh171

Cái này mình thấy ở mấy forums khác lâu rùi mà bữa nay mới thấy nó ở đây. MOD có chỉnh sửa gì thêm cho nó đẹp k mà lâu thế?:D

Thì đó, lúc đầu em chỉ tính làm bản này cho mấy 4rum nước ngoài thôi, nhưng có mem pm nên mới up bản này lên thôi :D
đúng vậy bản này có lâu lắc rồi mà, nhưng cho em hỏi luôn là cái này là phần mềm free hở? em update lên lun mà k thấy register đâu, em download trên trang chủ chứ k xài bản unsigned đâu

Đúng là pm này free hoàn toàn bạn àh, nếu tải thì có chỗ signed hoặc unsigned thôi

you2youto

Thì đó, lúc đầu em chỉ tính làm bản này cho mấy 4rum nước ngoài thôi, nhưng có mem pm nên mới up bản này lên thôi :D

Đúng là pm này free hoàn toàn bạn àh, nếu tải thì có chỗ signed hoặc unsigned thôi

Em thấy bên tinhte có lâu rồi anh ạ, chỉ tại ngại post
vậy thì cứ update cho khỏe anh nhỷ

Last edited by a moderator:

Caominh171

vậy thì cứ update cho khỏe anh nhỷ

Um, nói là update thì cũng ko fải. Cứ tưởng nó giữ dữ liệu của bản cũ, thêm vài dữ liệu bản mới thôi, ai dè nó tải nguyên 1 file cài đặt của bản mới về, bắt cài liền, mà khi cài nếu chưa gở bản cũ thì sẽ ko cài được, báo lỗi "update error" mới ghê chứ :(

you2youto

Um, nói là update thì cũng ko fải. Cứ tưởng nó giữ dữ liệu của bản cũ, thêm vài dữ liệu bản mới thôi, ai dè nó tải nguyên 1 file cài đặt của bản mới về, bắt cài liền, mà khi cài nếu chưa gở bản cũ thì sẽ ko cài được, báo lỗi "update error" mới ghê chứ :(

ĐÚng là nó tải luôn 1 file mới về cài lun, cái của em nó bảo remove ver cũ sang ver mới (0.52) anh ạ, k bị update error :D:D:D

MinhThang

Manager
ĐÚng là nó tải luôn 1 file mới về cài lun, cái của em nó bảo remove ver cũ sang ver mới (0.52) anh ạ, k bị update error :D:D:D

Cập nhật phiên bản mới thì nó tự tải về là đúng rồi, trừ khi bạn dùng License thì mới không update error.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cập nhật phiên bản mới thì nó tự tải về là đúng rồi, trừ khi bạn dùng License thì mới không update error.

Ủa PM Slick này hình như là free nên đâu cần k3y đâu anh:)Em cũng bị lỗi update error nữa nên phải gỡ bản cũ ra cài bản mới vào

BuuPhucCT

Well-Known Member
Túm lại anh em dùng bản 0.51 và 0.52 thấy nó thế nào có gì khác so với bản 0.50 cho mình xin tí thông tin nào.

Tạm thời em thấy vận vậy. Chẳng có gì mới hơn so với bản 0.5 nhưng thấy bản mới thì cũng update lên cho nó theo kịp thời đại.:D

thanhlongnd

Túm lại anh em dùng bản 0.51 và 0.52 thấy nó thế nào có gì khác so với bản 0.50 cho mình xin tí thông tin nào.

Khác nhiều nhất là bản 0.51 và 0.52 đăng nhập bằng GPRS nhanh hơn 0.50 , ko bị lỗi đăng nhập lại. Trong đó bản 0.51 nhanh hơn cả .

Khác tiếp ko đáng kể là 2 bản mới ko bị lỗi ấn enter mà ko gửi.

Khác cuối cùng ko quan trọng lắm là
Nó thêm hình cái bút ở thanh dưới cùng trong ô chát riêng, nó thay đổi chút xíu khi mình thay đổi kiểu chữ hoa thường, mình cũng ko hiểu tác dụng của nó lắm.

MinhThang

Manager
Khác nhiều nhất là bản 0.51 và 0.52 đăng nhập bằng GPRS nhanh hơn 0.50 , ko bị lỗi đăng nhập lại. Trong đó bản 0.51 nhanh hơn cả .

Nó thêm hình cái bút ở thanh dưới cùng trong ô chát riêng, nó thay đổi chút xíu khi mình thay đổi kiểu chữ hoa thường, mình cũng ko hiểu tác dụng của nó lắm.

2 phần trên khi anh dùng 0.50 chưa gặp bao giờ.

BuuPhucCT

Well-Known Member

Mình chỉ xài WIFI nên thấy nó cũng chả có gì khác cả. Nói chung thì bản mới nó cũng có cải tiến nhưng quan trọng là có ích với người dùng không thôi.:D

MinhThang

Manager
Mình chỉ xài WIFI nên thấy nó cũng chả có gì khác cả. Nói chung thì bản mới nó cũng có cải tiến nhưng quan trọng là có ích với người dùng không thôi.:D

Chắc có lẽ dùng wifi nên không bị lỗi đăng nhập, cái này mình nghĩ do mạng chứ không phải pm đâu.

thanhlongnd

Chắc có lẽ dùng wifi nên không bị lỗi đăng nhập, cái này mình nghĩ do mạng chứ không phải pm đâu.

Ko chắc chắn nhưng TL nghĩ nó như lỗi time out của opera mini, lúc GPRS yếu quá bản 0.50 ko thể đăng nhập đc, và tự nó đăng nhập lại. 2 bản mới ko bị thế .

Còn lỗi gõ enter là bản 0.50 rất ít khi bị viết xong 1 câu , ấn gửi nó lại xuống dòng để viết tiếp chứ ko gửi . 2 bản mới dùng chưa thấy bị .

vincentgreen54

ờ,mình cũng nghĩ thế.mà trong mấy bản mod của bạn,để nguyên bộ emo là tốt nhất,thay bằng emo của 4rum kì kì.