• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Smart movie 4.15 bản đầy đủ chỉ 1 icon [10/8/2009]

BuuPhucCT

Well-Known Member
Window media player của bạn có chơi đc file flv ko ?
Nếu ko, bạn lên mạng tìm và cài k-lite codec để máy bạn có thể chạy đc file flv. Điều này giúp cho SM converter chạy đc flv > mới có thể chuyển đc. Chính LCG cũng nói fải cài codec.
Bạn thử xem.

Posted via Mobile Device

WMP không chơi được FLV. Theo mình biết thì FLV phải chơi bằng PM chơi FLV chuyên biệt mới được.

tai88

Window media player của bạn có chơi đc file flv ko ?
Nếu ko, bạn lên mạng tìm và cài k-lite codec để máy bạn có thể chạy đc file flv. Điều này giúp cho SM converter chạy đc flv > mới có thể chuyển đc. Chính LCG cũng nói fải cài codec.
Bạn thử xem.

Posted via Mobile Device

đã ok rùi pro ui,do bản codec cũ bị lỗi mình mới cài lại thì convert được rùi,cám ơn pro nhiều.

datoimaydau

ai hướng dẫn mình suử dụng SM đó
mình dơ về mà ko bít xài sao
thấy trên mấy web nó bảo xem đc nhìu đinh dạng mà seo mình chẳng xem đc jì

BuuPhucCT

Well-Known Member

Xem được AVI đó bác còn mấy định dạng còn lại thì hên xui thôi.

hunterviet

Well-Known Member
Xem được các đuôi Avi, Mp4, Flv, 3Gp. PM SM converter đó tiếng anh mà bạn cũng ko dùng được thì chịu thôi, còn các đuôi khác có thể converter bằng Total Converter để xem tốt trên Mobile bạn nhé (có chức năng converter cho từng loại điện thoại rất pro) bạn nên down về và dùng thử nhé, search trên google đó. VD như định dạng Flv có nhiều mã khác nhau, nên down file Flv từ youtube để xem nét tốt trên đt

datoimaydau

nhưng xem bằng SM thì ko xem đc định dạng nào hết
xem bình thường trên máy thì xem đc mp4 với 3pg
hướng dẫn mình cách sử dụng đi

tai88

nhưng xem bằng SM thì ko xem đc định dạng nào hết
xem bình thường trên máy thì xem đc mp4 với 3pg
hướng dẫn mình cách sử dụng đi

Convert chưa chuẩn đó pro,dùng PM SM convert đi,nhưng convert bằng cái này thì dùng bản Demo convert thi convert xong có đoạn trắng đen nữa nên tốt nhất dùng key nha.

datoimaydau

hem hỉu lun, chứ ko pải cài SM vô là điện thoại xem đc avi àk
nói rõ rõ dùm nha, mình hơi bị ....:-??

tai88

hem hỉu lun, chứ ko pải cài SM vô là điện thoại xem đc avi àk
nói rõ rõ dùm nha, mình hơi bị ....:-??

đúng rùi chỉ cần cài SM vô dt là xem được file avi rùi.Chỉ convert những file nào không phải avi sang avi thui.

hunterviet

Well-Known Member
Ngoài AVI, SM còn xem được mốt số định dạng FLV, MP4 nữa.

Ngoài AVI, FLV và MP4 còn xem được 3GP ở bản v4.15 này nữa anh, nhưng để xem tốt trên đt thì converter đúng mã cho đt, tốt nhất dùng SmartMovieConverter v4.10 để chuyển snag AVI, còn các đuôi khác dùng Total Converter để đổi, có chọn từng loại điện thoại để đổi đuôi đó

KhongAn

Xem được AVI đó bác còn mấy định dạng còn lại thì hên xui thôi.
Hên xui sao được. Một định dạng cũng có nhiều chuẩn codec khác nhau đấy. FLV, MP4 chạy tốt mà.

Tiêu đề ghi" chỉ một icon" là sao nhỉ ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hên xui sao được. Một định dạng cũng có nhiều chuẩn codec khác nhau đấy. FLV, MP4 chạy tốt mà.

Tiêu đề ghi" chỉ một icon" là sao nhỉ ?

Vì có bản CR@CK tạo ra 2 icon nữa nhé bạn. Bản 2 icons thì tuy rắc rối nhưng chạy ổn hơn bản 1 icons nếu như bị block

BuuPhucCT

Well-Known Member
nhưng dow cái ở trên về rùi cài 2 cái vô lun hả
seo chỉ cài đc 1 cái àk

Bạn hỏi ai vậy? Khi nói chuyện thì nên có chủ vị đàng hoàng thì ngưởi ta mới muốn trả lời bạn chứ.
Cài cả 2 file vào thì mới có bản FULL.
File CR@CK muốn cài được thì phải SIGN hay hack máy thì mới cài được.