• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Smart Movie PPC - PHIÊN BẢN 4.XX

PhamQuang

Manager
Lonelycat Games Smart Movie

== Version 4.xx ===

SmartMovie có thể coi là ứng dụng chơi các Video định dạng *.AVI khá tiện lợi, chất lượng và được nhiều người yêu thích dành cho PocketPC.
Nhất là hiện nay đã có các phiên bản V4.00, v4.01 lại càng có những chức năng Update rất tuyệt vời.
Dùng các bản V4.00 hoặc V4.01 ngày càng tiện và chất lượng hơn.
Để tải bản Trial 4.01 có thể tải theo Link sau:
Mã:
http://lonelycatgames.com/download/smartmovie/smartmovie_windowsmobile_lcg_4_01.zip

Trong file tải về có kèm theo cả Convert trên PC.

Phần mềm này hỗ trợ tốt cho các loại màn hình: QVGA, VGA, WQVGA, WVGA,...
Đặc biệt bản V4.00 có công cụ có thể đăng ký theo Owner của người sử dụng rất tốt.
(Công cụ đưa kèm dưới bài).

Riêng bản V4.01, nếu cài CAB xong, sử dụng CC sẽ không được, tuy nhiên các bạn có thể sử dụng cách sau để đăng ký:
- Tìm số đăng ký của người đã mua bản quyền (trong file cuối có kèm theo)
- Thay đổi Owner của máy thành Owner người mua
- Cài CAB bản V4.01 rồi đăng ký với số Code của chủ mua
- Kết nối máy với NET (qua WiFi, qua PC hoặc GPRS,...)
Sau khi nhập đăng ký, c/t sẽ kết nối và chấp nhận qua NET, nếu đăng ký với các thông số chuẩn của người mua, mọi chuyện sẽ bình thường.
- Update cho chương trình bản cuối cùng, sau đó tắt Auto Update đi.
- Thoát khỏi NET, thay đổi lại Owner của bạn.
Phiên bản V4.01 đã được đăng ký, sử dụng vẫn tốt.
Trên đây là kinh nghiệm "dùng nhờ" mà không bị mang tiếng là "h.a.c.k" hay CR nào cả.
Dưới đây là các CAB File bản Trial, phòng trường hợp trang chủ thay đổi phiên bản mới.
File cuối cùng là các thông tin cần thiết cho mọi người sử dụng.

hiepkhachsitinh86

cám ơn bác Phạm Quang ,cách này hay wa,cứ phân vân mãi ko bít làm sao để crack dc khi mà nó cứ đòi check lại wa Net
nhưng e thì xài 4.0 thui , 4.1 cũng chẳng khác biệt zì

PhongQuang

Super V.I.P
Em đã thử và xác thực là TUYỆT VỜI
Cảm ơn Bác PhamQuang đã tìm thấy khe hở này​

nghinguyen

Con BA của e sau khi íntall xong và e start len thì bấm dc nút EXIT thôi còn nút menu thi cứng ngắc. Cái này là bị sao vậy các bác . thanks

ankhang2001

Có cách đơn giản hơn không pác mình thử để cho nó connet internet rồi báo lỗi không connet được. Anh em nào có cách nào để giải quyết trường hợp này không. Máy của mình con HD màn hình lớn hơn của Iphone 1 tí đó. Mong được anh em giúp đỡ nha.

nguyenthuanbg_pv

Có cách đơn giản hơn không pác mình thử để cho nó connet internet rồi báo lỗi không connet được. Anh em nào có cách nào để giải quyết trường hợp này không. Máy của mình con HD màn hình lớn hơn của Iphone 1 tí đó. Mong được anh em giúp đỡ nha.
Bạn connect Internet bằng cách nào: GPRS, Wifi, hay qua PC?
Bạn thử Sync với PC (có nối mạng) và làm lại xem, có thể Repair lại local conection và thử lại vài lần xem nhé. Nếu suôn sẻ quá trình Confirm chỉ mất khoảng 10 giây thôi mà.

banhxe

help? con treo 500v
của mình đã đăng ký thành công như sao ko co tí âm thanh nào cả

cupa345

Qua trình cài đặt thì ok,khi chay lên thi pm đều thây hết các file video nhưng các Thumbnails lại hiện dấu "?",play thì báo lỗi "no codec"
Nó bị bệnh gì vậy các bạn nhỉ,Hay đụng soft:-??:-??:-??
Thỉnh thoảng báo lỗi "Failed to alloc memory (0x6d60)" nữ chứ,nản quá

Chỉnh sửa cuối:

hieu113

cac bác sao may xai vm2003 sao su dụng ko thấy tiếng chỉ thấy chạy hinh thôi, sao ki vậy có ai bi nhu vay xin chi em cach khac phuc với

dungvtpto

bác quang có thể hướng dẫn kết nối qua PC được không .cháu không kết nối vào internet được máy báo cant connect to server

PhongQuang

Super V.I.P
bác quang có thể hướng dẫn kết nối qua PC được không .cháu không kết nối vào internet được máy báo cant connect to server
Bạn có thể kết nối với PC qua WIFI hoặc Microsoft ActiveSync

electuan

Con HTC HD cài vào cũng bị lỗi có hình nhưng lại kg có âm thanh :((. cách khắc phục sao vậy bác ? Thân !!!

blackdoor

Manager
là sao ta....em dùng mãi mà hông được

Bạn cần nói rõ xem không được là thế nào? Không cài được, không update được hay không chạy được file multimedia? Có vậy thì mới có giải pháp cho bạn được.