• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SmartBackLight V0.42 Mod ICON #18- Bản Việt hóa bởi Caohieu88

Caohieu88

SmartBackLight - Điều khiển thời gian sáng màn hình bản Việt hóa

Bản 0.41 ( mới nhất hiện nay )

Để có được Phần mềm Việt hóa đầu tiên này Caohieu88 xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất với Smod Kojiro với bài học đóng gói và sửa chữa file SIS rất tận tình và S.Vip Tinh_la_gi với những bước hướng dẫn và động viên đầu tiên khi mới bước vào công việc Việt hóa này. Vì mới là bản đầu tiên nên còn khá đơn giản và có thể còn ko được chuẩn hoàn toàn nhưng rất mong các bạn ủng hộ và yêu thích PM Việt hóa.:p

Hướng dẫn sử dụng:
- Về công dụng các bạn có thể tham khảo bài mình đã tại đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=38079
- Là bản Unsign nên phải cài đặt cáo biệt phần mềm Unsigned trước khi cài.
- Có thể cài đặt Upgrade trực tiếp lên bản trước đó.

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

PS: Có một số chỗ trên ảnh bạn có thấy còn T Anh nhưng đó là do mặc định chương trình nên ko thể thay đổi cho dù đã sửa ( Select hotkey ). Tiện thể giải thích luôn để các bạn khỏi thắc mắc. Mình cũng up lại luôn ở dưới vì thể nào cũng có bạn ko Download được bài ở trên ( lỗi này ko biết tại sao..hic )

minhtattoo

thanks bác caohieu nhiều lắm. phần mềm này rất ư là tiện lợi. hy vọng uiq của chúng ta sẽ ngày càng có thêm nhiều soft hay và ngày càng đông vui hơn.

CongVoi

Super V.I.P
SmartBackLight Ver 0.42 - Bản Việt hóa bởi Caohieu88 - Đóng gói SIS CongVoi

Về cơ bản không có điểm gì khác biệt cả.Vẫn là bản VH của CaoHiếu88 mình chỉ tách file tiếng việt ra ,rồi đóng sis cho bản mới này thôi.

minhtattoo

bác caohieu ui. cái font trong smartback light của bác sao e tải về rồi chép vào d/resource/font rôi restaet máy vẫn kô thấy hiện lên như vậy là sao thế?

CongVoi

Super V.I.P
bác caohieu ui. cái font trong smartback light của bác sao e tải về rồi chép vào d/resource/font rôi restaet máy vẫn kô thấy hiện lên như vậy là sao thế?

Bạn phải cài cái này trước nè.Nhớ cài vào máy nhé:

minhtattoo

ui. cảm ơn bác congvoi nhiều nhé. khu vực uiq mà không có congvoi voi caohieu thì anh em chắc diên đầu với thằng uiq này mất thôi.

Chỉnh sửa cuối:

minhtattoo

bác công voi cho e hoi. sau khi cài file bác mới gửi vào ổ c rồi khởi động lại máy cũng chẳng thấy gì cả. sao kỳ vậy? font e để trong ổ d. các font e cài giống cái bác caohieu up len mà?
Sans-Serif_Latin-Bold.ttf
Sans-Serif_Latin-BoldItalic.ttf
Sans-Serif_Latin-Italic.ttf
Sans-Serif_Latin-Regular.ttf
nhờ bác giúp e lần nữa nha.

CongVoi

Super V.I.P
bác công voi cho e hoi. sau khi cài file bác mới gửi vào ổ c rồi khởi động lại máy cũng chẳng thấy gì cả. sao kỳ vậy? font e để trong ổ d. các font e cài giống cái bác caohieu up len mà?
Sans-Serif_Latin-Bold.ttf
Sans-Serif_Latin-BoldItalic.ttf
Sans-Serif_Latin-Italic.ttf
Sans-Serif_Latin-Regular.ttf
nhờ bác giúp e lần nữa nha.

Thế bạn chuyển sang ổ C đi.Bỏ font sang ổ C,khởi động lại là đc

CongVoi

Super V.I.P
Smartbacklight_0.42_VH_CV&CH88_ModICON_UIQ_SymPViet

Vẫn là bản VH đấy.Nhưng mod lại cái ICON cho nó hoành tráng chút :))

nguyendoanto

Các bạn cho mình hỏi tại sao khi dùng operamini 4.2 hoặc web mặc định thì khoảng 30s là nó lại bị cái iphonelock khóa là sao vậy? đã vào smartblacklight bật nó lên rồi.
Bực lắm. Cứ phải slide hòai
Xem trong file iphonelock.ini không có chỗ chỉnh cho cái này

Chỉnh sửa cuối:

vnpt1706

thằng smartblacklight nó kị với capwich sao ấy nếu bật capwisch lên là nó mất