• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SmartBacklight Ver 1.005 - Update 17/05 #42

Caohieu88

SMART BACKLIGHT VER 0.40 ( 31 ) Update 12/11

Là phần mềm điều chỉnh thời gian sáng màn hình, tắt đèn bàn phím khi không cần thiết bằng hot key ( có tác dụng với cả Flip đóng của P990i)

***Một số tính năng chính:***

- Điều chỉnh thời gian sáng màn hình theo chỉnh theo thời gian đơn giản theo giờ ( Start time và End time ) hoặc add chương trình cần sáng màn hình khi chạy ( chỉ khi nào thoát chương trình thì màn hình tự tắt )

- Tắt và bật đèn bàn phím nhanh với 2 cách là chỉnh trực tiếp trên giao diện màn hình điện thoại hoặc sử dụng Hotkey " là chức năng cho phép bạn chọn phím nóng để tắt hoặc bật đèn Keyboard nhanh. Bạn thấy cần phải chọn hotkey Press Delay và chọn thời gian để bấm phím chọn cho nó có tác dụng, 1000ms = 1s ( giây ), 500ms = 0.5s ... Ví dụ mình chọn 1000ms và sau đó vào Select Hotkey bấm chữ F thì sau này khi mình giữ phím F 1s nó sẽ tự tắt hoặc bật đèn ở keyboard. Có thể đây là chức năng đặc biệt hữu dụng với P990i khi nó có tác dụng cho cả bàn phím ngoài.

Các bạn dùng P990i ( hoặc dòng khác đều được ) nên chọn ở 100ms = 0.1s ( nhằm tránh chạy chương trình khác khi bấm lâu ) và select Hotkey là nút @ vì dùng được cả cho trong và ngoài"

- Tùy chỉnh Autostart tự chạy khi máy khởi động lại

- Thêm chức năng mới Sleep Timer ( đếm ngược thời gian sáng )

***Update Ver 0.41 *** : Với một vài sửa chữa nhỏ ko tương thích cho các máy. ( tính năng tương đương với Ver 0.40 )

Chỉnh sửa cuối:

calvinklein87

xem nào PM khá hay đó ....:D cái này dùng để hát karaoke khỏi sợ tắt màn hinh sáng suốt lun
thank hiếu nha

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Phần mềm khá hay không biết bản updata này có gì hơn bản trước k đeer tex xem đã

at007

hay quá Hiếu ơi...bữa ni ko còn sợ tốn Pin ki lướt Web or xem phim trên Pda.vn

Caohieu88

Em cũng thấy thế, cùng với Swiss, X-Plore thì SmartBacklight là một phần mềm ko thể thiếu trong máy..^ ^..nhất là chức năng tắt đèn bàn phím và xem video ko lo tắt máy :D

AndyLe114

lúc phần mềm này mới ra mình thấy nó thô sơ quá ko thèm xài,giờ ver mới thấy nó hữu ích quá,đây đúng là 1 trong những soft ko thể thiếu cho UIQ 3

CongVoi

Super V.I.P
Mới ngủ dậy giờ vào thấy bản mới này.Công nhận công dụng của nó hay thật.Thx e nhé =D>

shadow141206

Chà, anhh CongVoi thức sớm nhỉ :-?:-?

Đây quả là một pm tuyệt vời, nhưng. Cái phần autostart hìh như ko xài đc, hình như ver cũ cũng có cái này, nhưng khởi động wài vẫn ko lên !

at007

Chà, anhh CongVoi thức sớm nhỉ :-?:-?

Đây quả là một pm tuyệt vời, nhưng. Cái phần autostart hìh như ko xài đc, hình như ver cũ cũng có cái này, nhưng khởi động wài vẫn ko lên !

mình dùng nó lên bình thường mà,sau khi bạn khởi động máy xong,đợi cho nó chạy menu đã mới gọi được PM này:)

bkboy

không biết bạn nói tính năng mới là tính năng gì, mình thì thấy k khác gì bản cũ nên chưa cài.

Caohieu88

không biết bạn nói tính năng mới là tính năng gì, mình thì thấy k khác gì bản cũ nên chưa cài.

Phải thử thì mới biết chứ bạn, chứ còn cứ nhìn vào giao diện thì làm sao phân biệt được...đây mới là UIQ thôi chứ sang PPC có những giao diện y hệt nhau nhưng Core khác nhau thì mới là chuyện đáng bàn :))

bkboy

Phải thử thì mới biết chứ bạn, chứ còn cứ nhìn vào giao diện thì làm sao phân biệt được...đây mới là UIQ thôi chứ sang PPC có những giao diện y hệt nhau nhưng Core khác nhau thì mới là chuyện đáng bàn :))

vậy bạn xài rồi bạn thấy khác gì k sao k nói luôn, mình cài rồi k thấy khác mới có chuyện để nói chứ. Mấy bản update khác thấy bạn nói rõ cái khác mà bản này tìm đỏ con mắt cũng k thấy nói gì, trong khi tiêu đề thì chình ình "với tính năng mới".

Cái này là ý kiến riêng của minh dù sao cũng thanks bạn liên tục cập nhật phần mềm good cho anh em pdaviet xài free. Rất cảm ơn!!!

Caohieu88

vậy bạn xài rồi bạn thấy khác gì k sao k nói luôn, mình cài rồi k thấy khác mới có chuyện để nói chứ. Mấy bản update khác thấy bạn nói rõ cái khác mà bản này tìm đỏ con mắt cũng k thấy nói gì, trong khi tiêu đề thì chình ình "với tính năng mới".

Cái này là ý kiến riêng của minh dù sao cũng thanks bạn liên tục cập nhật phần mềm good cho anh em pdaviet xài free. Rất cảm ơn!!!

Mình đã giới thiệu tính năng đầy đủ của bản này rồi chẳng qua là bạn ko đọc kĩ thôi, cả cái chữ " Thêm chức năng Sleep Timer " màu xanh đó bạn, ngay cả giao diện còn khác nữa là...

thanhtamlx

phiên bản này có thêm một số tính năng mới trong đó có tính năng tắt đèn bàn phím khi không cần cần thiết rất hữu ít giúp tiết kiệm Pin hiệu quả hơn. Tuy nhiên khi chọn mục Manager Programs thì báo lỗi KERN-EXEC và chương tự thoát khỏi hệ thống, không biết các MEM có bị tình trạng như mình không?

eternal_vnn

phiên bản này có thêm một số tính năng mới trong đó có tính năng tắt đèn bàn phím khi không cần cần thiết rất hữu ít giúp tiết kiệm Pin hiệu quả hơn. Tuy nhiên khi chọn mục Manager Programs thì báo lỗi KERN-EXEC và chương tự thoát khỏi hệ thống, không biết các MEM có bị tình trạng như mình không?

ủa vậy hả?sao máy mình vẫn dùng tốt phần đó bạn àh.cái pm SBL này hay nhất là tính năng đó mà lại không dùng đc thì chán chết nhỉ.bạn thủ remove rùi cài lại xem?

eternal_vnn

cứ UIQ3 là phang hết bạn nhá!:D
pm này hữu ích lắm,giúp tiết kiệm pin rất tốt,và còn nhiếu điều nữa,bạn thử cài và khám phá nhé!.
chúc bạn vui!

fantomat2005

em đang dùng P1i cũng bị như thế, cứ chỉnh cái gì trong chương trình là lại báo lỗi và bị đẩy ra. k biết ai có cách nào sửa không. 1 phần mềm hay như thế này mà lại không dùng được thì tiếc quá

yeu_doi

em đang dùng P1i cũng bị như thế, cứ chỉnh cái gì trong chương trình là lại báo lỗi và bị đẩy ra. k biết ai có cách nào sửa không. 1 phần mềm hay như thế này mà lại không dùng được thì tiếc quá
Mình cũng bị thế, không biết phải làm sao.