• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SmartBacklight Ver 1.005 - Update 17/05 #42

thanhtamlx

ủa vậy hả?sao máy mình vẫn dùng tốt phần đó bạn àh.cái pm SBL này hay nhất là tính năng đó mà lại không dùng đc thì chán chết nhỉ.bạn thủ remove rùi cài lại xem?

Mình Uninstall nhiều lần rồi vẫn bị lỗi. Nói chung xài bình thường nhưng nếu vào mục Programms Manager là bị out khỏi hệ thống luôn :|. Hiện nay nhiều MEM cũng đang bị tình trạng này. Tình hình này chắc phải đợi phiên bản tiếp theo xem sao?:(

Son_Nguyen

Mình Uninstall nhiều lần rồi vẫn bị lỗi. Nói chung xài bình thường nhưng nếu vào mục Programms Manager là bị out khỏi hệ thống luôn :|. Hiện nay nhiều MEM cũng đang bị tình trạng này. Tình hình này chắc phải đợi phiên bản tiếp theo xem sao?:(

Minh dùng w950i xài pm này bt bạn nhé, vào phần Programs Manager vẫn ko bị lỗi gì cả, nói chung là ok..

minhtattoo

chưa hiểu cách dùng nữa. bro nào chỉ giáo giúp e với. vd e muốn màn hình sáng đèn và tự động tắt sau 2 phút thì phải chỉnh thế nào?

Caohieu88

SmartBacklight 0.41 (32) ( Update 15/11 )

SmartBacklight 0.41 (32) ( Update 15/11 ) với một vài sửa chữa nhỏ

PS: Mình dùng thấy đây chỉ là bản 0.41 là bản sửa chữa từ 0.40, chưa có tính năng đột phá nào như các Ver trước. Bạn nào thích dùng đồ mới thì dùng, còn thực ra tính năng vần giống 0.40 các bạn nhé!

Son_Nguyen

Hiếu ơi, cho anh hỏi chút, anh xài cái này công nhận thấy nó tiện thật nhưng gặp phải 2 lỗi như sau:
1- Để cái pm này chạy thường trực trong máy lúc anh gọi đi 1 cuộc đt, sau đó anh xoay bánh xe jog-dial để tăng âm lượng đàm thoại lên thì máy treo luôn, phải tẳt đi restart lại. Bị vậy mấy lần rồi, lúc trước anh ko biết, hôm qua mới tìm ra nguyên nhân là do thằng này, remove đi thì lại bt.
2- Cái pm này chạy làm 2 hôm vừa rồi anh sạc pin thì ko bao giờ báo đủ 100%, hôm qua remove nó đi thì lúc sạc pin mới báo đủ.
Có bạn nào xài w950i dùng pm này bị như mình ko vậy?

thangbonochu

mình dùng p1i , có cài iphone lock , khi chạy hát karaoke cho dù đã dùng SmartBL rồi nhưng sau thời gian cài cho Iphlock thì bàn phím tự khóa và tối lại , bị thoát ra khỏi Karaoke , có cách nào khắc phục đc kô vậy

minhtattoo

chưa hiểu cách dùng nữa. bro nào chỉ giáo giúp e với. vd e muốn màn hình sáng đèn và tự động tắt sau 2 phút thì phải chỉnh thế nào?

CongVoi

Super V.I.P
SmartBacklight 0.42 (32) ( Update 22/11 )

Sửa một số "Lỗi" lập trình cơ bản!!Nói chung là so với các bản khác cũng không có gì thay đổi lớn lắm

CongVoi

Super V.I.P
Thay đổi cái ICON mặc định của chương trình nì cho đẹp ha

Giải nén chép vào: X/Recouse/App (X là nơi bạn cài chương trình)

duongmushi

Em cài phần mềm này (việt hóa) cho m600i
Máy bị hiện tượng treo, không có tác dụng với tất cả các phím
Phải tháo pin ra khởi động lại
Mất 1 ngày mới biết nguyên nhân
Phần mềm hay quá mà ko được dùng
Tiếc quá :((

Caohieu88

Em cài phần mềm này (việt hóa) cho m600i
Máy bị hiện tượng treo, không có tác dụng với tất cả các phím
Phải tháo pin ra khởi động lại
Mất 1 ngày mới biết nguyên nhân
Phần mềm hay quá mà ko được dùng
Tiếc quá :((

Bạn thử chuyển qua bản tiếng Anh xem kết quả thế nào nhé, có thể lỗi ko tương thích với máy bạn!

Son_Nguyen

Bạn thử chuyển qua bản tiếng Anh xem kết quả thế nào nhé, có thể lỗi ko tương thích với máy bạn!
Bạn duongmushi cũng post bài ở bên mục phần mềm việt hóa nói về hiện tượng treo máy khi sử dụng pm này rồi Hiếu ơi. Máy của anh hồi trước cũng đã thử hết tất cả các bản kể cả việt hóa rồi nhưng vẫn bị vậy.. Có thể do máy ko tương thích..:(.

duongmushi

Bạn duongmushi cũng post bài ở bên mục phần mềm việt hóa nói về hiện tượng treo máy khi sử dụng pm này rồi Hiếu ơi. Máy của anh hồi trước cũng đã thử hết tất cả các bản kể cả việt hóa rồi nhưng vẫn bị vậy.. Có thể do máy ko tương thích..:(.

Bác đồng cảnh ngộ với em nhỉ.
Em mới nghĩ ra cách. Bảo người gọi, gọi cho sim phụ trước ( nháy máy :D )
Sau đó uninstall phần mềm này. Nhận cuộc gọi bình thường. Sau đó lại cài trở lại =)) ( em đùa ah )
Tiếc nhỉ bác P3600i nhỉ 8-|

vuongtrungduong

@duongmushi :ặc bác nói kiểu "đến từng chi tiết" làm em đọc tưởng thật,đến tận cái mở ngoặc cuối cùng mới ngơ ngác hiểu ra.thôi thì cài bản English đi,cũng đâu khó lắm để sử dụng các chức năng với giao diện tiếng Anh các bác nhẩy!

duongmushi

@duongmushi :ặc bác nói kiểu "đến từng chi tiết" làm em đọc tưởng thật,đến tận cái mở ngoặc cuối cùng mới ngơ ngác hiểu ra.thôi thì cài bản English đi,cũng đâu khó lắm để sử dụng các chức năng với giao diện tiếng Anh các bác nhẩy!

SR bác :D
Ơ, thế cài bản tiếng Anh thì không bị ah
Em chưa thử. Nhưng hình như bác p3600i thử rồi nhưng không được thì phải:-/

duongmushi

Đã cài thử bản tiếng Anh
Không được bác chủ thớt ah
Phần mềm hay quá hic hic. TIẾC ...:-/