• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SmartMovie_v4.15 Full Việt hóa Unicode

deptrai7490

Em lỡ tắt Smartmovie mà quên ko kill = jbak taskman rồi , h vào vào được nữa , xóa đi cài lại vẫn ko được , vậy h phải làm sao :((

deptrai7490

ok rồi nhưng vẫn chưa dám đăng kí tại lúc em mở thử Smartmovie xong dí chặt phím menu để mở jbak taskman thử xem thì lại ko thấy chương trình SM chạy là sao vậy , nó tự thoát luôn , vậy thì kill nó kiểu gì đây , chưa kịp kill nó đã tự tắt mất rồi

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
ok rồi nhưng vẫn chưa dám đăng kí tại lúc em mở thử Smartmovie xong dí chặt phím menu để mở jbak taskman thử xem thì lại ko thấy chương trình SM chạy là sao vậy , nó tự thoát luôn , vậy thì kill nó kiểu gì đây , chưa kịp kill nó đã tự tắt mất rồi

Quay lại bản 4.10 dùng cho lành bạn ơi, mấy bản này dùng nó phức tạp quá, chỉ thêm chức năng mở folder thôi mà.

JuRay-Duan

Em lỡ tắt Smartmovie mà quên ko kill = jbak taskman rồi , h vào vào được nữa , xóa đi cài lại vẫn ko được , vậy h phải làm sao :((
Nếu kô muốn 4mat máy thì lấy 1 cái sim có gprs nào đó vào Smartmovie và mở lên cho nó check và lần và báo k.ey dỏm thì bây giờ bạn có thể nhập ke.y và dùng lại rùi đó.
Bản Việt hóa chuẩn Unicode này nó sung đột với Jbaktasman nên mới bị như vậy, dùng bản Eng hay bản Việt hóa Normal thì sẽ bình thường thui. :)

cg_tc

Màn hình cûa mình khi vào thì hình änh phóng dåi nhòe hê't ko thâ'y.

deptrai7490

Mấy anh cho e hỏi cái này cái , thẻ nhớ của em trong đó hơn 50 video rồi em tạo thêm 3 folder trong đó gồm video game , musíc , movie riêng biệt , nhưng vào xem thì nó lại hiện tất các file video lẫn lộn làm rối hết cả mắt , có cách nào cho nó hiện 3 folder riêng biệt ra không cho dễ nhìn không ?

thanhtungsx

Hic.....bạn vào : Cấu hình / Thư mục --> Rồi chọn thư mục cần chơi là ok thôi mà . Test thử xem bạn . Have fun !

anhcoj

Mình có thủ thuật nhỏ thế này. Bạn muốn sắp xếp phim trên giao diện SMovi theo đúng thứ tự như ý, trước hết từ trình đơn, bạn cài sắp xếp (theo tên) sau đó bạn dùng 1trình quản lý file như Xplore tìm đến folder chứa phim,sau đó bạn đánh số thứ tự vào đầu bộ phim muốn sắp xếp vd:tên phim là "ngôi nhà hạnh phúc" nhấn phím 7 để đổi tên, bạn đánh số thứ tự đứng trước bắng số hoặc bảng chữ cái vd: "1 ngôi nhà hạnh phúc" . Như vậy thì bạn có thể sắp xếp theo ý rồi đó . Chúc thành công và như ý!!!

onlylove80

deptrai7490 ơi nếu bạn muốn không bị lẫn lộn như vậy thì bạn hãy tạo các folder riêng cho từng loại Video.
VD: Folder 1 là phim hài..
Folde 2 là phim hoạt hình. Folder 3 là phim 3gp.V.v.
Sau đó khi vào Smartmovie bạn muốn xem video loại nào thì chỉ cần nhấn phím 0 rồi xuống phần ” Folder Video” chọn folder phim mà bạn muốn. Bảo đảm sẽ chỉ có những phim mà bạn đã chọn thôi chứ không bị lẫn lộn tùm lum đâu nhé. Vì SmartMovie 4.15 có chức năng xem phim theo từng thư mục rồi mà.

TRUONGPR0

Pm qua tin nhắn riêng cho sm Minh Thang đi bạn ah. ở trên diễn đàn ko cho phép xin kkk trực tiếp thế đâu

toan_829

Các a ơi e muốn hỏi xem phụ đề trên SM thì dùng chuẩn ntn ạ?e thấy có bảng mã Western..j j đó nhưng k biết chuyển mã cho file sub,ai có kinh nghiệm giúp e nha.Thaks các a!:p