• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SmartMovie_v4.15 Full Việt hóa Unicode

anhtamhcm

Phiên bản SmartMovie_v4.15 Việt hóa theo chuẩn Unicode.

Đây là bản 4.15 Việt hóa hoàn chỉnh nhất.

Hướng dẫn Full cho SM như sau:
Vào chương trình:
Mua và mở khóa>> Đăng ký mã số>>OK (Chỉ nhấn OK 1 lần duy nhất sau khi đăng ký) sau đó Trình đơn>>Quay lại làm như hình là chuẩn.

Xin đọc thêm bài số #5 trang 1

attachment.php

Pm:
Tất cả phần mềm anhtam up trên PV đều phải mượn máy của người khác>> Có rất ít thời gian để vọc. Vì vậy trong lúc Việt hóa sẽ không tránh những sai sót về ngôn từ cũng như chính tả! Mong anh em bỏ qua:D

Chỉnh sửa cuối:

NGUYENTRANDUNG

Hướng dẫn Full mà bảo tham khảo ở đâu sao biết, làm luôn 1 bài đi.=D>=D>=D>

Ối trời lúc trước em có hỏi anhtam giúp việt hoá cái này. Tuy nhiên anhtam ko hướng dẫn gì àh. Giờ em việt hoá được rồi mới post bên đây kèm hướng dẫn dùng Full
Tại Đây

Chỉnh sửa cuối:

anhtamhcm

Hướng dẫn Full mà bảo tham khảo ở đâu sao biết, làm luôn 1 bài đi.=D>=D>=D>

Bài hướng dẫn Full bằng hình này rất đơn giản. Không cần cài thêm SmartMovie_loader
Chú ý khi thoát phải dùng JbakTaskMan (Đưa thanh sáng tới SmartMovie nhấn phím C để Kill). Nếu thoát trực tiếp từ SmartMovie là lần sau không thể vào được.
Và 1 điều nữa là khi thoát = JbakTaskMan mỗi lần vào lại chương trình sẽ đăng ký lại:D nên anh em nhớ mã K e y để nhập nhé

Nếu bạn nào thực hiện mà SM bắt Check thì cứ thoát bằng JbakTaskMan rồi vào lại:D (Đã test rất kỹ)
Ai chưa có JbakTaskMan thì down ở dưới

Chỉnh sửa cuối:

anhtamhcm

có xài được trên 5800 ko bạn

Chắc là được nếu có JbakTaskMan. Theo dõi hướng dẫn các trang của nước ngoài tụi nó làm phức tạp hơn là phảii dùng HandyTaskMan và SmartMovie_loader

anhtamhcm

Nhờ anh Thắng sửa lại tiêu đề "SmartMovie_v4.15 Full Việt hóa Unicode" dùm em nhé. Thanks

trang11111

Bài hướng dẫn Full bằng hình này rất đơn giản. Không cần cài thêm SmartMovie_loader
Chú ý khi thoát phải dùng JbakTaskMan (Đưa thanh sáng tới SmartMovie nhấn phím C để Kill). Nếu thoát trực tiếp từ SmartMovie là lần sau không thể vào được.
Và 1 điều nữa là khi thoát = JbakTaskMan mỗi lần vào lại chương trình sẽ đăng ký lại:D nên anh em nhớ mã K e y để nhập nhé

Nếu bạn nào thực hiện mà SM bắt Check thì cứ thoát bằng JbakTaskMan rồi vào lại:D (Đã test rất kỹ)
Ai chưa có JbakTaskMan thì down ở dưới

Mình cài bản 4.15 xong khi vào SM nó bắt check nhưng khi mở JbakTaskMan ra thì nó không có SM để mà thoát thì làm thế nào bây giờ8-|

MinhThang

Manager
Mình cài bản 4.15 xong khi vào SM nó bắt check nhưng khi mở JbakTaskMan ra thì nó không có SM để mà thoát thì làm thế nào bây giờ8-|

Bạn bấm giữ Menu sẽ thấy JbakTaskMan chạy ẩn sau đó chọn ứng dụng chạy là SM dùng JbakTaskMan để mở, không xem nữa muốn thoát ứng dụng thì chỉ việc dời thanh sáng đến SM bấm C đóng. Mìnhmoiws thử rất rõ ràng và chính xác. Chúc bạn thành công.

trang11111

Bạn bấm giữ Menu sẽ thấy JbakTaskMan chạy ẩn sau đó chọn ứng dụng chạy là SM dùng JbakTaskMan để mở, không xem nữa muốn thoát ứng dụng thì chỉ việc dời thanh sáng đến SM bấm C đóng. Mìnhmoiws thử rất rõ ràng và chính xác. Chúc bạn thành công.
Mình mở SM bằng JbakTaskMan vẫn không được vừa vào nó đã bắt check rồi

MinhThang

Manager
Mình mở SM bằng JbakTaskMan vẫn không được vừa vào nó đã bắt check rồi

Mã:
Nếu bạn nào thực hiện mà SM bắt Check thì cứ thoát bằng JbakTaskMan rồi vào lại (Đã test rất kỹ)

anhtamhcm

Với tập tin JbakTaskMan.ini này thì bạn chỉ cần bấm 1 phát vào phím MENU là sẽ thấy ngay JbakTaskMan xuất hiện, không cần mất công nhấn giữ làm gì. Quá tiện

Nếu cài JbakTaskMan vào E: thì copy JbakTaskMan.ini theo đường dẫn E:\System\Data
Còn vào C: >>> copy JbakTaskMan.ini theo đường dẫn C:\System\Data

Nhớ thoát JbakTaskMan rồi hãy copy nhé. Chúc bạn thành công

trang11111

Với tập tin JbakTaskMan.ini này thì bạn chỉ cần bấm 1 phát vào phím MENU là sẽ thấy ngay JbakTaskMan xuất hiện, không cần mất công nhấn giữ làm gì. Quá tiện

Nếu cài JbakTaskMan vào E: thì copy JbakTaskMan.ini theo đường dẫn E:\System\Data
Còn vào C: >>> copy JbakTaskMan.ini theo đường dẫn C:\System\Data

Nhớ thoát JbakTaskMan rồi hãy copy nhé. Chúc bạn thành công

Mình copy cái JbakTaskMan.ini vào rồi thêm cái SM và chạy nó nhưng nó vẫn bắt check xóa đi cài lại vẫn vậy :(((Có phần mềm nào xóa tận gốc ứng dụng đã cài không nhỉ)

anhtamhcm

Mình copy cái JbakTaskMan.ini vào rồi thêm cái SM và chạy nó nhưng nó vẫn bắt check xóa đi cài lại vẫn vậy :(((Có phần mềm nào xóa tận gốc ứng dụng đã cài không nhỉ)

Bây giờ chỉ còn cách Format lại mới cài lại được

Do bạn không chú ý trong khi thự hiện thôi.
Vào chương trình:
Mua và mở khóa>> Đăng ký mã số>>OK (Chỉ nhấn OK 1 lần duy nhất sau khi đăng ký) sau đó Trình đơn>>Quay lại làm như hình là chuẩn.

nguoiqualoicu

Ẹc ẹc, vấn đề này là do trước khi cài bản 4.15 của anhtam và thực hiện theo cách làm để dùng full này thì bạn đã cài bản 4.15 của LCG và đã đăng ký nên bây giờ cài bản 4.15 nào vào thì nó cũng bắt check thôi nên không làm theo cách trên đc. Bây giờ chỉ có cài lại và dùng bản 4.01 thôi, nếu muốn xài full bản 4.15 như cách làm trên thì chỉ có nước format lại máy vì các phần mềm của LCG bây giờ tính bảo mật rất cao nên sẽ kô tìm thấy tập tin đã đăng ký trong máy để mà xóa đâu.