• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SmartMovie_v4.15 Full Việt hóa Unicode

NGUYENTRANDUNG

Ẹc ẹc, vấn đề này là do trước khi cài bản 4.15 của anhtam và thực hiện theo cách làm để dùng full này thì bạn đã cài bản 4.15 của LCG và đã đăng ký nên bây giờ cài bản 4.15 nào vào thì nó cũng bắt check thôi nên không làm theo cách trên đc. Bây giờ chỉ có cài lại và dùng bản 4.01 thôi, nếu muốn xài full bản 4.15 như cách làm trên thì chỉ có nước format lại máy vì các phần mềm của LCG bây giờ tính bảo mật rất cao nên sẽ kô tìm thấy tập tin đã đăng ký trong máy để mà xóa đâu.

Em thì có cách này. Cứ vào SM cho nó check thất bại một lần. Rồi dùng Jbak Taskman hay Handy Taskman thêm vào tác vụ chạy là Smartmovie Loader. Lúc này bật lên nó sẽ bắt nhập key lại. Nhập vào rồi nó báo thành công thì từ trình đơn ấn trở về thế là dùng thôi.Cách này của illusion.Đã test thành công trên N70 của em. Không bao giờ sợ nó bắt check gì cả hay phải 4mat gì hết. Có SM loader là ok.

kute_1988

các anh cho em hỏi , những cách này dùng cho bản tiếng anh được không vậy , em muốn dùng bản tiếng anh hè, với lại dùng tiếng việt em thấy font không đẹp na sao há , nếu dùng được bằng tiếng anh thì chỉ em cách dùng nha , hay là vẫn cách của anh tam:-/

NGUYENTRANDUNG

các anh cho em hỏi , những cách này dùng cho bản tiếng anh được không vậy , em muốn dùng bản tiếng anh hè, với lại dùng tiếng việt em thấy font không đẹp na sao há , nếu dùng được bằng tiếng anh thì chỉ em cách dùng nha , hay là vẫn cách của anh tam:-/

Tiếng Anh vẫn dùng cách anh Tám bình thường thôi bạn. Ừm. Sao lại ko thích tiếng việt nhỉ? Anh Tám đã việt chuẩn unicode quá tuyệt rồi mà:D

kute_1988

Tiếng Anh vẫn dùng cách anh Tám bình thường thôi bạn. Ừm. Sao lại ko thích tiếng việt nhỉ? Anh Tám đã việt chuẩn unicode quá tuyệt rồi mà:D

dạ vì em không thích tiếng việt ấy mà , em dùng tiếng việt thấy thế nào ấy , với lại do kỹ năng ngoại ngữ cũng khá tốt nên thich dùng tiếng anh , em cảm ơn anh nha

anhtamhcm

dạ vì em không thích tiếng việt ấy mà , em dùng tiếng việt thấy thế nào ấy , với lại do kỹ năng ngoại ngữ cũng khá tốt nên thich dùng tiếng anh , em cảm ơn anh nha

Tiếng Anh tốt thế thì rúc vào cái xó Việt này làm gì cu

Dạ!! những pm Eng đầu cần trình độ " khá tốt" như u mới dùng đc đâu, chỉ cần trung bình yếu là có thể dùng tốt rồi, như tui nè. Còn muốn khoe mẽ thì đây kô phải chỗ..

hungdylan

Bài hướng dẫn Full bằng hình này rất đơn giản. Không cần cài thêm SmartMovie_loader
Chú ý khi thoát phải dùng JbakTaskMan (Đưa thanh sáng tới SmartMovie nhấn phím C để Kill). Nếu thoát trực tiếp từ SmartMovie là lần sau không thể vào được.
Và 1 điều nữa là khi thoát = JbakTaskMan mỗi lần vào lại chương trình sẽ đăng ký lại nên anh em nhớ mã K e y để nhập nhé

Nếu bạn nào thực hiện mà SM bắt Check thì cứ thoát bằng JbakTaskMan rồi vào lại (Đã test rất kỹ)
Ai chưa có JbakTaskMan thì down ở dưới
dùng smloader nhanh hơn chứ ạk

kute_1988

Tiếng Anh tốt thế thì rúc vào cái xó Việt này làm gì cu

sao anh tam lại nói vậy , em thấy có rất nhiều pm ở topic này hay và thú vị hơn các topic tổng hợp kia, nên em vào đây để học hỏi , nếu em có nói gì không đúng mong anh tám bỏ qua cho.=D>

AquaSta

Moderator
Hì, cám ơn anh Tám :D. Em toàn làm cách này để dùng Smart Movie thôi, em không dùng JTaskbar mà toàn dùng X-plore hoặc FExplorer. Cứ vào task rồi chọn đóng Smartmovie là được, cũng giống Jtaskbar đó anh nhỉ :)

thuglife18

Well-Known Member
em đã 4mat thẻ nhưng vào vẫn bắt check internet là sao thế...ai bik chỉ giúp em...hix vào cả Jbak Tấmn nhưng ko thấy SM lun ạ...em sài n70me...ai có crak lun cho em xin lun di...mấy cái nì em noob lắm...

MinhThang

Manager
em đã 4mat thẻ nhưng vào vẫn bắt check internet là sao thế...ai bik chỉ giúp em...hix vào cả Jbak Tấmn nhưng ko thấy SM lun ạ...em sài n70me...ai có crak lun cho em xin lun di...mấy cái nì em noob lắm...

Bạn làm đúng như hướng dẫn mà không được thì đành thôi vậy, còn làm cho full luôn thì bó tay bạn ơi, có 1 cách bạn dùng full là bạn mua bản quyền của SM.

thuglife18

Well-Known Member
Bạn làm đúng như hướng dẫn mà không được thì đành thôi vậy, còn làm cho full luôn thì bó tay bạn ơi, có 1 cách bạn dùng full là bạn mua bản quyền của SM.
chài mình có sài bản 4.01 việt hoá...ko có SMloader...nhưng vào system thì có SMloader...sài thì rất ổn ko j hết...nhưng mình xóa đi cài 4.15 để sài thì bị bắt check...rùi khi coi bài của bạn thì mình cài lần nữa lại thế...mình thấy có bạn chỉ 4mat đi cài lại...mình cũng làm thế...nhưng vẫn vậy...hixhix chán thật

MinhThang

Manager
chài mình có sài bản 4.01 việt hoá...ko có SMloader...nhưng vào system thì có SMloader...sài thì rất ổn ko j hết...nhưng mình xóa đi cài 4.15 để sài thì bị bắt check...rùi khi coi bài của bạn thì mình cài lần nữa lại thế...mình thấy có bạn chỉ 4mat đi cài lại...mình cũng làm thế...nhưng vẫn vậy...hixhix chán thật

Format máy lẫn thẻ chứ bạn, bạn format cái thẻ không để làm gì?:D

NGUYENTRANDUNG

Không biết các cậu làm sao chứ tớ dùng cách của illusion ko fải sợ chét chít gì hết:D. Nó bắt chét in tờ néc thì cho nó chét báo lỗi 1 lần. Rồi install SM loader xong vào handy taskman chọn Lookup&Start lựa chọn bật lên SM loader lúc này nó ko bắt chét mà bạn sẽ nhập key lại.Nhập xong nó báo thành công thì Menu=Back thế là dùng thôi. Xem xong dùng lệnh Kill của handy taskman mà thoát. Vào lại xem thì cứ thực hiện y như trên. Bảo đảm 100000% dùng full không bắt chét. Hiện nay tớ vẫn đang dùng SM 4.15 theo cách này:D

nguoiqualoicu

Đúng vậy, nhưng tùy máy thôi, như máy của ban thuglife 18 thì phải format lại máy thì mới đc, chứ không chơi đc cách của illusion đâu. Chỉ dùng đc trong trường hợp là mình đăng ký xong mà lỡ bấm OK hoặc Quay lại (chứ kô vào option -> Quay lại), nó bắt check thì mới lôi SM loader ra xài theo cách của illusion, khi đó thì mới quay lại chu kỳ: vào nhập k3y, sử dụng xong -> Kill như trên đc.

thuglife18

Well-Known Member
Đúng vậy, nhưng tùy máy thôi, như máy của ban thuglife 18 thì phải format lại máy thì mới đc, chứ không chơi đc cách của illusion đâu. Chỉ dùng đc trong trường hợp là mình đăng ký xong mà lỡ bấm OK hoặc Quay lại (chứ kô vào option -> Quay lại), nó bắt check thì mới lôi SM loader ra xài theo cách của illusion, khi đó thì mới quay lại chu kỳ: vào nhập k3y, sử dụng xong -> Kill như trên đc.
chán j đâu...mới làm đc...bấm nhầm h bắt check...lại fải 4mat máy...thật pótay...thoy khỏi sài lun...đợi fiên bản nào ổn định sài lun ^^!...dù sao cũng thanks pà kon

anhtamhcm

chán j đâu...mới làm đc...bấm nhầm h bắt check...lại fải 4mat máy...thật pótay...thoy khỏi sài lun...đợi fiên bản nào ổn định sài lun ^^!...dù sao cũng thanks pà kon

Mới vài thao tác mà đã nản thì sao mà dùng!

JuRay-Duan

Lỡ bị check thì dùng Smloader, hướng dẫn bên phần ứng dụng cho bạn rồi mà :( Dùng rất dễ kô có gì khó cả..

quythinh

cho em hỏi nếu các bác nói cần nhập key lần đầu rồi bấm ok 1 lần duy nhất thì key đó lấy đâu ra thế,em mới xài symbian nên ko rành lắm