• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sn0wbreeze 2.0.2 - Jailbreak cho các iOS từ 3.1.x đến 4.1 bằng iOS Custom

Zenki

Super V.I.P
Vậy nếu chỉ để tiêu đề là "Sn0wbreeze 2.0 - Jailbreak cho các iOS từ 4.0.x đến 4.1" thì có khác j "Redsn0w 0.9.6 BETA - Jailbreak iOS 4.1 trên iPhone 3G và iPod Touch 2G (non MC)" ko?
Sao ko nói rõ là tool để build FW custom, vậy có dễ hỉu hơn ko? Đương nhiên chủ topic bít mình phải viết j, nên khỏi cần đọc lại. Tuy nhiên tiêu đề là cái đầu tiên đập vào mắt ng xem, đừng chơi kiủ tít giật gân.

Sao lại phải thắc mắc những vấn đề này nhỉ? Khác nhau chỉ là nó không trực tiếp Jailbreak iPhone mà là dán tiếp qua FW Custom thôi, vẫn chung 1 mục đích là để Jailbreak cơ mà?

m0nk3y86

Sao lại phải thắc mắc những vấn đề này nhỉ? Khác nhau chỉ là nó không trực tiếp Jailbreak iPhone mà là dán tiếp qua FW Custom thôi, vẫn chung 1 mục đích là để Jailbreak cơ mà?

Nhưng như bạn thấy, có n người muốn JB trực tiếp trên FW gốc. Sẽ có n tool cho cùng 1 việc, nhg cần nói trên tiêu đề là nó đi theo đường nào.

Đã Edit lại tiêu đề! - Zenki

Last edited by a moderator:

pandamiss

Bác nào giải nén ko đc thì cứ vào thẳng trang chủ down có gì đâu nhỉ ? MÌnh đang build ngon lành

dailam2000

build bằng 2.0 thi restore xong bị lổi 37. builb bằng 2.0.1 restore ok nhưng nó ko active mặc dù có chọn.

HTC_VUTHANH

Moderator
giải nén Bình thường Mà bạn.khi giải Nén sẽ được File sn0wbreeze-V2.0.1.exe
mình dow thử 3 lần zùi đó.dow xong giải nén vẫn vậy.ko zõ tai sao luôn.kich đúp vào file nén thì vẫn có file như bác nói nhưng giải nén thì ko đc

m0nk3y86

mình dow thử 3 lần zùi đó.dow xong giải nén vẫn vậy.ko zõ tai sao luôn.kich đúp vào file nén thì vẫn có file như bác nói nhưng giải nén thì ko đc

Cthể do máy bạn báo có virus nên ko giải nén đc, bạn thử chuyển file sang ổ khác hoặc dùng pm khác để giải nén xem sao.

doananhtai

Một vài chú ý nho nhỏ cho những ai bắt đầu sử dụng sn0wbreeze (rành rồi thì khỏi nhen).

1. Sn0wbreeze không phải là một ứng dụng được xây dựng hoàn toàn độc lập...mà Snowbreeze là bản thừa hưởng những thành quả của PwnageTool (port từ MAC sang Windows).

Do vậy trong điều kiện lý tưởng nhất thì cũng chỉ sẽ ra một "sản phẩm" chất lượng đúng bằng "sản phẩm" được build bằng pwnageTool (chứ không thể vượt trội hơn được)

Mình bảo đảm lỗi App Youtube và lỗi không backup của bản build Hacktivate sẽ vẫn còn đó.
(bản 4.0 Hactivate built bằng chính PwnageTool 4.0.1 chính quy vẫn bị lỗi này - 4.0 có thể giải quyết lỗi app youtube bằng pushfix còn 4.1 thì không).
Giải quyết triệt để chỉ có cách không dùng Hacktivate (active bằng sim theo nhà mạng) hoặc chờ Dev-Team chính thức ra bản Hacktivate mới.

2. FW Custom cho NewBootrom yêu cầu máy phải được pwned (mà cái này chỉ có được ở 3.1.2 với blackra1n - cao hơn chơi spirit / jailbreakMe là không có đường về Pwned - Spirit2Pwned là Crash System nhén)
Và khi restore phải nhờ sự hỗ trợ của iBooty, chứ không đơn giản là Shift+Restore và sau đó sẽ phải cắm vào máy tính và dùng iBooty để boot nếu tắt máy. Iphone không tự boot được.

Ai mà về được 3.1.2 thì dại gì xài cái "reboot bị dính cáp" này chứ nhỉ....
(ngoại trừ ham mê 4.1 đến độ phải lên cho bằng được thì cái mới này đúng là hữu dụng).

Tóm lại: Sn0wbreeze chỉ dành cho một trong ba trường hợp sau:

- Bạn là người xài máy WIN và không thể nhờ ai build cho cái FW Custom bằng PwnageTool được. (điều này hễ là thành viên của PDAViet thì đã có TLG rồi nên chắc chắn bạn không phải thuộc trường hợp này)

- Bạn là người "Không tin tưởng bất kỳ ai chỉ tin có mỗi bản thân + iH8sn0w (tác giả sn0wbreeze)

- Bạn là người xài 3Gs NEW BOOTROM có SHSH 3.1.2 muốn lên 4.1 và chuyện tắt máy xài iBooty là chuyện vặt chấp nhận được.

zippo6600

Có bác nào thử buid bản cho riêng mình chưa và lỗi restore backu đã khắc phục được chưa các bac nhỉ?

x_luke_duke_x

em cài thử con ipod touch gen 2 cho thằng bạn toàn bị eror 40 ko các bác ơi, đọc trên mấy forum nc ngoài tụi nó còn kêu chạy kết hợp cả tiny umbrella mà em làm cũng chẳng đc. Cũng nhiều người khi restore gặp lỗi tương tự em, chắc chờ redsn0w ra bản trên win mới tạo custom đc quá. Cái Snowsbreeze này 2.0.1 restore vẫn bị lỗi :(
Có bác nào chạy Leopard tạo giúp em 1 firmware custom cho ipod gen 2 với, e xin cảm ơn

zippo6600

em cài thử con ipod touch gen 2 cho thằng bạn toàn bị eror 40 ko các bác ơi, đọc trên mấy forum nc ngoài tụi nó còn kêu chạy kết hợp cả tiny umbrella mà em làm cũng chẳng đc. Cũng nhiều người khi restore gặp lỗi tương tự em, chắc chờ redsn0w ra bản trên win mới tạo custom đc quá. Cái Snowsbreeze này 2.0.1 restore vẫn bị lỗi :(
Có bác nào chạy Leopard tạo giúp em 1 firmware custom cho ipod gen 2 với, e xin cảm ơn

Mod Zenki ơi bác này vẫn bị lỗi restore này.E toàn sợ up lên rồi lại phải về lại.Hôm trước giờ 4 lần rồi:L

pole_star139

có bác nào đã build cho 3GsL chưa? còn bị lỗi bakup ko ạ?
Mình đang dùng bản build của bác Homelee, chất lượng cũng okie, nhưng vẫn bị lỗi bakup :(

pandamiss

Mod Zenki ơi bác này vẫn bị lỗi restore này.E toàn sợ up lên rồi lại phải về lại.Hôm trước giờ 4 lần rồi:L

Bạn sợ gì ? lỗi thì nó toàn treo màn hình ở cọng cáp (chế độ recovery mode) thì chả sao. Dùng tinyumbrella kick out of recovery mode là lại về như cũ thôi mà. Muốn nghịch mà sợ thì hơi oải ^^

zippo6600

Bạn sợ gì ? lỗi thì nó toàn treo màn hình ở cọng cáp (chế độ recovery mode) thì chả sao. Dùng tinyumbrella kick out of recovery mode là lại về như cũ thôi mà. Muốn nghịch mà sợ thì hơi oải ^^

Hix bác này không hiểu ý em.Ý của em là sau khi backup lại dữ liệu ở IOS 4.0 up len 4.1 restore lại dữ liệu đã backup nó báo lỗi.Nếu không lấy lại được dữ liệu có nghĩa là mất note, danh bạ, tin nhắn, hình ảnh....Bác đã hiểu chưa ạ.

pandamiss

Hix bác này không hiểu ý em.Ý của em là sau khi backup lại dữ liệu ở IOS 4.0 up len 4.1 restore lại dữ liệu đã backup nó báo lỗi.Nếu không lấy lại được dữ liệu có nghĩa là mất note, danh bạ, tin nhắn, hình ảnh....Bác đã hiểu chưa ạ.

Bạn ko dùng iphone pc suite backup được à? restore thoải mái nhé